Jump to content

Recommended Posts

โซนพัทยา

ร้าน ค็อกพิท ติดถนนสุขุมวิทพัทยาใต้ก่อนถึงตำรวจทางหลวง

อย่าได้คิดไป !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เเม่งห่วยมาก ลูกน้องไม่เป็นงาน เจ้าของไม่รับผิดชอบ ปากก็จัด

พอรถมาใหม่เเม่งรีบรับ รีบไปถอด เพื่อให้เค้าหนีออกจากร้านไม่ได้ เงินเเก่เงินเกินไป

ดึงช่างไปมา

++++++++++++ ลืมบอกไป ร้านยางฝั่งตกข้ามก็เจ้าของเดียวกัน ++++++++++++++++

• 2 weeks later...
  • 1 month later...

ผมเคยโดนไปเคลมสีที่ 0 บายพาส....

พอดีเป็นในการตรวจสอบ....พบสีเยิ้มย้อย++แจ้งหัวหน้าสี มาเคลม....เข้า+ออก 3 รอบ กว่าจะพอใจ เล่นสีหนาเลย พิสูจน์จากการเคาะ....ป๊อง+++++

ศูนย์Honda bypass ห่วยจิงหลังขายเเย่ อย่าได้ไปใช้บริการหรือซื้อรถเลยคับ

เข้าไปแทบอุ้ม ได้รถไปเเล้วทำมึน งง โยนไปส่วนนั้นส่วนนี้

มาบอกอู่แถวๆศรีชา  ห่วยยยยยสุดๆๆๆคับ

อ.โชคทวีการช่างศรีราชา อย่าหลงเข้าน่ะคับ

เเถวไหนอ่ะศรีราชา จะได้รู้ไว้คับ

• 4 months later...

H ศรีนครินทร์ ตรงเยื้อง ธันยา พาร์ค ครับ นัดเข้าไปต้องเสี่ยงดวงครับ นัดล่วงหน้ายังต้องทิ้งรถไว้ หิ้วน้ำมันเครื่องไปเองได้ แต่กรอง ต้องใช้ของศูนย์ ทิ้งรถไว้วันนี้พรุ่งนี้ค่อยมารับไปครับ แค่ขอให้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว นัดล่วงหน้า 10 โมง เข้าไป9 โมงกว่าบอกคิวเต็ม ไม่รุ้จะมีระบบนัดทำไม เลยขับมาเปลี่ยนอู่ข้างนอกสบายใจกว่า เสีย 200 แค่ไม่มีลายเซ็นลงในบุคเซอร์วิส แค่นั้นครับ

H บางซื่อ แถวเตาปูน โดยรวมก็โอเคนะ บริการดีนัดหมายดี งานเสร็จตรงเวลา

แต่ช่าง 0 ยังไม่เก่งพอ วิเคราะห์อาการรถยังไม่ขาด ว่าปัญหาเกิดจากอะไร

ถ้าลูกค้าไม่มีความรู้บ้าง ก็จะเสียเงินฟรีๆ โดยใช่เหตุ

ปัญหาที่เจอมา

ต้นเดือนก่อนไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังซ้าย ไม่ได้นัดก่อน ทิ้งรถไว้ให้บ่ายโมงกว่า บ่ายสามกว่าแจ้งมารับรถเสร็จ ล้างรถให้พร้อม ล้างห้องเครือง เงาสวยกริ๊บ

ถัดมาอีกหนึ่งอาทิตย์  เสียงแบบเดิม ดันโผล่มาอีก เสียงหึ่งๆ เหมือนมีรถมอไซด์ วิ่งตาม คิดว่าน่าจะลูกปืนล้อหลังขวา ไปแร่ะ  นัดเอารถเข้า 0 เดิม

ช่วงเช้า

สายๆ ช่างโทรมา บอกว่า ลูกปืนปกติทั้ง 4 ล้อ อาการหอนมาจากยาง ต้องเปลี่ยนยางใหม่ แจ้งราคา มา 205 /55/16  4 เส้น 15,000 บาท

ผมก็บอกไปว่า ยางผมเพิ่งเปลี่ยนใหม่ ทั้ง 4 เส้น ไม่ถึงเดือน วิ่งไม่ถึง 5,000 โล เสียงนั้นน่าจะเกิดจากลุกปืนมากกว่า โช๊คอัพผมรั่วป่าว

ช่าง 0 ก็ยังยืนยันว่า เสียงยางเสื่อมสภาพ ยางหน้าไปเรียบ ส่วนโช๊คอัพปกติ  ถ้าเปลี่ยนลูกปืนแล้วเด๊ยวก็ต้องเปลี่ยนยางอีก

ผมก็ขี้เกียจเถียงเลยบอกว่า โอเค ยังไม่ต้องทำไร จะไปรับรถ ล้างรถสวยงามให้เช่นเดิม ไม่คิดค่าเช็คอะไร

หลังจากนั้น 5-6 วัน ฝ่ายประชาสัมพันธ์โทรมาถามเรื่องความพึ่งพอใจในการใช้บริการ ผมก็เลยเล่าให้ฟัง และก็ยืนยันว่า เสียงลุกปืน แน่ๆ ทำไมช่างยังยืนยันให้เปลี่ยนยาง เลยมีการนัดหมายเข้าไปใหม่ 

คราวนี้ผมสั่งเลยว่า ให้เปลี่ยนลูกปืนล้อหลังขวาเลย ถ้าเปลี่ยนแล้ว ยังดังอีก ผมจะไปเปลี่ยนยางเอง

สรุป หลังจากเปลี่ยนลูกปืนหลังขวาตัวนั้น ขับกลับบ้าน เสียงหายไปเลย จนทุกวันนี้  เสียงแบบมอไซด์ วิ่งตาม ไม่มีเลย

ตอนนั้นถ้าไปบ้าจี้ ตามคำแนะนำ ของช่าง  0 อย่างเดียว คงหมดอีก 15,000 โดยที่ไม่ได้เกี่ยวกับปัญหา

ยางดีๆ ที่เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ก็คงขายทิ้ง อย่างไม่มีราคา โดยใช่เหตุ

แต่บริการอย่างอื่นการเอาใจใส่ที่นี่ โอเค นะ ค่อนข้างดี

เคยเข้าไปขอเคลมยางแท่นเครื่อง ทั้งๆ ที่ไม่เคยใช้บริการที่นี่มาก่อนเลย ที่นี่ก็เคลมให้อย่างรวดเร็ว

เเถวไหนอ่ะศรีราชา จะได้รู้ไว้คับ

เลยปั้ม ptt จะไปอ่าวอุดมคับ ยู่ฝั่งตรงข้าม

รับทราบ ห่วยๆอีกที่

ห่วยยยยไม่ห่วยรถผมทำสีที่นั้น สีพองยังไม่กล้าเอาเข้าเลยคับ 

ทนขับไปก่อน  พี่ๆมีอู่ไหนแนะนำหน่อยคับ

ร้านนี้ผมไปมาแล้ว พูดเหมือนไม่เอาลูกค้า ผมก็เลยขับรถออกจากร้านมันเลย............

ร้านนี้ผมไปมาแล้ว พูดเหมือนไม่เอาลูกค้า ผมก็เลยขับรถออกจากร้านมันเลย............

ร้านไหนพี่ มีห่วยอยู่หลายร้าน ?????????????