Jump to content

ฟิล์มกรองแสง

Recommended Posts

คือจะติดฟิล์มใหม่เอายี่ห้ออะไรดีครับ 3m lamina hi-kool และบานหน้าติดเบอร์อะไร ด้านข้างติดเบอร์อะไรดีครับ

คำถามกว้างจัง ขออนุญาติลดให้แคบลงนิดนึง

เจ้าของรถตอนนี้ติดฟิลม์อะไรอยู่

แล้วชอบแบบ ใสๆ หรือ ปรอท หรือ ดำ

ชอบความเป็นส่วนตัวหรือชอบโชว์ความหล่อของคนขับ

จะได้แนะนำทางเลือกให้แคบลงได้ครับ

3M ครับ เซลบอกว่าเวลาผ่านไฟถนนสีส้ม กระจกจะไม่สะท้อนเป็นริ้วๆครับ แล้วเนื้อกาวของฟิล์มแน่นดีครับ

ผมใช้ 3m ดำอยู่ครับ 40-60 กลางวันร้อนมาก กลางคืนมุดปลอดภัยครับ

อีกคัน ดำเหมือนกัน 60-80 กลางวันแอร์เย็นเร็วมากไม่ค่อยร้อนแดด กลางคืนขับลำบากครับ

• Lamina ครับ คุณภาพคุ้มราคาครับ
  • 3m สินค้าไม่ได้มาตรฐาน ผมเจอล็อตมาจากจีน ปวดหัวเลย
  • hi-kool ไม่ได้ใช้เอง แต่เพื่อนใช้ไม่ประทับใจครับ

บานหน้า V kool VK70

รอบคัน 3M 60

สบายๆครับไม่เจอไอร้อน เหมือนก่อนเปลี่ยนมาใช้ V kool (เดิมใช้ 3M แล้วกระจกร้าวเลยถือโอกาสเปลี่ยนซะเลย)

• 1 month later...

ว่าจะเปลี่ยนฟิล์มใหม่ครับ สอบถามหน่อยครับ เพื่อนๆติดกันร้านไหน ของ 3m หรือ lamina ก็ได้ ที่งานดี แถวรัชดา รัชโยธิน บางเขน เกษตร นะครับ แนะนำดีครับ ของฟรีจากศูนย์ไม่ไหว

ส่วนตัว ถ้าเอาราคาไม่แรงก็ 3M

80 รอบคัน หน้า 60

แต่มืดมากนะขอบอก อันตรายขับยาก

ถอยลำบาก

ถ้ารถสีดำ ติดปรอท

ถ้ารถสีบรอนซ์ หรือสีทอง ติดไม่ปรอท

จะได้ตัดกันครับ

ทั้ง 3m lamina มันซอยออกมีหลายรุ่นครับมีตั้งแต่ถูกไปแพง ส่วนใหญ่ไปร้านฟิล์มมักจะยัดตัวต่ำสุดให้เราเพราะมันดูราคาถูกและขายง่าย

ถ้าไม่เน้นใสมากติดรุ่นกลางๆก็พอ ส่วนรุ่นที่แพงๆมักจะเป็นฟิล์มใสแต่สรรพคุณที่เค้าโฆษณาคือกันความร้อนได้ดี อันนี้แพงทุกค่ายแต่ตัวที่เริ่มต้นถูกสุดจะเป็น lamina

ทั้ง 3m lamina มันซอยออกมีหลายรุ่นครับมีตั้งแต่ถูกไปแพง ส่วนใหญ่ไปร้านฟิล์มมักจะยัดตัวต่ำสุดให้เราเพราะมันดูราคาถูกและขายง่าย

ถ้าไม่เน้นใสมากติดรุ่นกลางๆก็พอ ส่วนรุ่นที่แพงๆมักจะเป็นฟิล์มใสแต่สรรพคุณที่เค้าโฆษณาคือกันความร้อนได้ดี อันนี้แพงทุกค่ายแต่ตัวที่เริ่มต้นถูกสุดจะเป็น lamina

ว่าจะไปซ้ำอีกชั้นอ่ะ ไม่ไหวแล้ววววว

แถมไม่ชินอีกต่างหาก 5555+

วันนี้ไปถามมาแถวสระบุรี 3M FXR 20 รอบคัน civic ราคา 5000 ครับ คิดแพงไปมั้ยครับ

ราคาตอนนี้ประมาณนี้แระคับ ผมไปติดมาแถวๆบางแสน 5000 ลดให้ผมเหลือ 4800