Jump to content

เอาหางหลังออก. ทำไงกับรูที่เจาะดี?

Recommended Posts

เริ่มเบื่อหางหลัง type r. ถ้าเอาออกรถก็เป็นรูอีก. แก้ปัญหาอย่างไรได้บ้างคับ?

-อุดรูโดยการโป๊วทำสีได้มั้ย. หากอนาคตขายรถเค้าจะดูออกไมหว่า

- หาสปอยเลอร์สั้นทรงศูนย์มาใส่แทน รูมันจะใส่กันได้มั้ยครับ

- หรือจะต้องเสียตังเบิกฝาหลังใหม่ล่ะเนี่ย...เฮ้อออ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ.....

ติดสติ็กเกอร์ทับครับ

ตามนี้ครับหาสติ๊กเกอร์มาแปะถ้าไม่ซีเรียสหรือเอาไปหุ้งเคฟล่าครึ่งบน

ใช้ sticker วงกลม มาแปะไว้พลางๆ ก่อน

ถ้าจะขายรถ ก็ควรเอาฝาไฟอุดรูทำสี

ส่วน spoiler ของศูนย์ทั่วไป.. ส่วนมากใส่ได้คับ

ขอรบกวนเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ขออณุญาติถามคำถามในนี้หน่อยนะครับ แล้วถ้ากลับกัน ถ้าผมติดสปอย์เลอร์เดิมของศูนย์ออก แล้ว หาซื้อหางหลังพวก mugen หรือ type r มาใส่ได้มั้ยครับ มันต้องเจาะรูใหม่หรือมีแบบใส่ได้เลยมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ขอรบกวนเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ขออณุญาติถามคำถามในนี้หน่อยนะครับ แล้วถ้ากลับกัน ถ้าผมติดสปอย์เลอร์เดิมของศูนย์ออก แล้ว หาซื้อหางหลังพวก mugen หรือ type r มาใส่ได้มั้ยครับ มันต้องเจาะรูใหม่หรือมีแบบใส่ได้เลยมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Type R ใส่ได้พอดีครับ

อีกทางเลือกครับ หาแลกฝาเลยครับ สำหรับคนที่อยากได้หางคงมีบ้างล่ะ ดูสภาพ OK ก็แลกกันไป happy ทั้งสองฝ่าย :lol:

เผลอๆอาจได้ค่าหางด้วยนะ :P

อีกทางเลือกครับ หาแลกฝาเลยครับ สำหรับคนที่อยากได้หางคงมีบ้างล่ะ ดูสภาพ OK ก็แลกกันไป happy ทั้งสองฝ่าย :lol:

เผลอๆอาจได้ค่าหางด้วยนะ :P

วิธีนี้น่่าสนใจมากเลยครับ Win-Win !!!

ตอนแรกผมก็แปะสติกเกอร์แหละครับ แต่ทำใจไม่ได้มองแล้วมันขัดตา เลยคิดจะทำสีใหม่ ไปถามร้านเจอราคาถึงกับเซง

โชคดีเจอคนอยากเจาะฝาหลังเพื่อใส่หางเลยขอแลกกับเค้าพร้อมแถม H แดงหลังติดฝาไปเลย

จริงๆแล้วหากใส่หาง ใช้3mติดอยู่มั้ยครับ

ไม่อยู่ครับ เพราเวลาเราขับรถเร็วๆ มันก็จะมีแรงกดเป็น 2 เท่าที่ปลายหาง

หลุดแน่นอน

ของผมเพิ่งอุดมา...โดนค่าอุดรูไป 1300 ประกันจ่ายค่าทำสี...แก้มา 3 รอบ กว่าจะดีเหอๆ... ก่อนเจาะใส่ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที เวลาทำคืนนี่สิ

• 5 weeks later...

^

^

ไม่ง่ายเลยน่ะคับเนี่ย...สงสัยผมต้องเปลี่ยนใจใส่ต่อไปดีกว่าคับ. ^^!!

น่านละซิครับถอดทำไม หางType R สวยจะตาย ผมก็เคยคิดเหมือนคุณตอนถอดหางไปซ่อม พอถอดไปมันดูหลังมันโล่งๆเรียบๆเกินไปนะครับ ใส่หล่อกว่าเยอะครับเชื่อผมเอาเงินค่าอุดฝาหลังไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

น่านละซิครับถอดทำไม หางType R สวยจะตาย ผมก็เคยคิดเหมือนคุณตอนถอดหางไปซ่อม พอถอดไปมันดูหลังมันโล่งๆเรียบๆเกินไปนะครับ ใส่หล่อกว่าเยอะครับเชื่อผมเอาเงินค่าอุดฝาหลังไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

พอดีหางผม....มันเริ่มมีปัญหาน่ะสิคับพี่...หางผมเป็นงานไฟเบอร์แบบทั้งชิ้น ไม่ได้แยก ใช้มาประมาณปีนึง เริ่มสังเกตเห็นว่า มีรอยแตก ด้านหน้า ที่ทำให้น้ำมันซึมเข้าได้

เวลาเปิดปิดกระโปรงหลังจะได้ยินเสียงน้ำที่เข้าไปขัง ด้านในปีก เซ้งมากเลยคับ งานไม่ดีเลย ไม่อยากเอาไปเครม หรือแก้ที่ร้านแล้ว เลยคิดไม่ตกอยู่น่ะคับว่า จะถอดออก

แล้วไปหาร้านสปอนเซอร์ในเวปดีมั้ย ใส่แบบแยก สามชิ้น แต่ตอนนี้ทุนทรัพย์ยังไม่พร้อม ก็คงจำใจใส่ไปก่อนคับ....เสียดายเงินมากคับ ทำร้านคุณภาพไม่ดี ใส่แล้วไม่จบ..

พอดีหางผม....มันเริ่มมีปัญหาน่ะสิคับพี่...หางผมเป็นงานไฟเบอร์แบบทั้งชิ้น ไม่ได้แยก ใช้มาประมาณปีนึง เริ่มสังเกตเห็นว่า มีรอยแตก ด้านหน้า ที่ทำให้น้ำมันซึมเข้าได้

เวลาเปิดปิดกระโปรงหลังจะได้ยินเสียงน้ำที่เข้าไปขัง ด้านในปีก เซ้งมากเลยคับ งานไม่ดีเลย ไม่อยากเอาไปเครม หรือแก้ที่ร้านแล้ว เลยคิดไม่ตกอยู่น่ะคับว่า จะถอดออก

แล้วไปหาร้านสปอนเซอร์ในเวปดีมั้ย ใส่แบบแยก สามชิ้น แต่ตอนนี้ทุนทรัพย์ยังไม่พร้อม ก็คงจำใจใส่ไปก่อนคับ....เสียดายเงินมากคับ ทำร้านคุณภาพไม่ดี ใส่แล้วไม่จบ..

ถ้ามีประกันชั้น 1 และมีประวัติเคยเคลม ก็แนะใช้ประกันให้คุ้มครับ :)

ถ้ามีประกันชั้น 1 และมีประวัติเคยเคลม ก็แนะใช้ประกันให้คุ้มครับ :)

Oop. นึกไม่ถึงเลยคับ...เพิ่งต่อประกันไปด้วย เดือนที่เเล้ว ขอบคุณพี่หนุ่ยมากคับ..

• 5 months later...

อยากทราบแบบลึกๆขอบคุณ

ducktail อันจิ๋ว ..ส่วนมากจะติดกาว ก็ลอกของเก่าออก สีอาจจะด่างบ้าง

- เจาะรูใหม่ได้เลย

ducktail ชิ้นใหญ่ มักจะเจาะมา 2 รู .. ก็ลอกออก แล้วทำความสะอาด สีอาจจะมีรอยบ้าง

- แล้วใส่รูเดิมได้เลย

- ถ้าเป็นของแท้ศูนย์ จะเจาะรูมาเยอะมากๆ จำเป็นต้องอุด ทำสีใหม่ครับ

สปอยเลอร์ modulo มีไฟ.. มักจะมี 3 รู  ก็ใช้ 2 รูเดิม อีกรู ใช้สติกเกอร์แปะทับไว้ละกัน

- แล้วใส่สปอยเลอร์ได้เลย

มีอีกแบบ เผื่อสนใจ

อีกแบบนึง