Jump to content

็H-Drive สปริงล้า

Recommended Posts

ใครใช้โช้ค H-Drive แล้วรู้สึกว่าสปริงมันล้าบ้างคับ ผมใส่ช่วงแรกรู้สึกแน่นกระด้างหนึบ ปรับหน้า 15 หลัง 18 จาก Hard to Soft ยังหนึบ ทุกวันนี้ปรับ 7 หลัง 12 ยังรู้สึกย้วย จนวันนี้ปรับเป็นหน้ิา 4 หลัง 8 ค่อยเฟิร์มหน่อย แต่คิดว่ายังไงก้อต้องเปลี่ยนสปริงหน้าหลังเป็น 8K

มีใครเป็นแบบผมหรือเปล่าคับ

2.0 จัด 8k ไปโลดครับ รับรองขับมันขึ้นอีกเยอะครับ ของผมแค่สัปดาห์เดียวก็รับรู้ได้เลย ว่าสปริงเดิมมันหล้าจากที่ติดตั้งมาวันแรก

ขึ้นอยู่กับรถของแต่ล่ะท่านด้วยว่าภาระโหลดที่เพิ่มขึ้น (ถังแก๊ส เครื่องเสียง ยางอะไหล่)

โทรไปถาม TS motor บอกเค้าว่าสปริงล้าเคลมได้มั้ย เค้าบอกให้เอาเข้าไปดูก่อน ผมก้อเลยถามว่าที่ร้านมีที่เทสสปริงหรือเปล่าเค้าบอกไม่มี และบอกให้เอาเข้าไปให้เค้าดูวันจันทร์เพราะเจ้านายเค้าอยู่วันจันทร์ ผมอย่างงงเลย เครื่องเทสสปริงไม่มี แต่จะให้เอาเข้าไปให้ดู ดูด้วยตาจะรู้มั้ยคับเนี่ยว่าค่า K มันเหลือเท่าไหร่ -*-

ดูด้วยตา ยังไงก็ไม่มีทางรู้แน่ๆ ว่าค่าเคเท่าไหร่ ดูตัวเลขที่สปริงอย่างเดียวล่ะ

ยังงี้พาเจ้าของร้านไปโยก ไปสาดโค้งแรงๆ เลยครับ

ผมโทรไปถามมาแล้วคับ สรุปเคลมไม่ได้ ให้ซื้อใหม่ที่ค่า K มากกว่าเดิม งงเลย แล้วถ้าผมซื้อ 8K มาแล้วมันล้าอีกหละึัคับ ผมคงไม่ซื้อของ H-Drive แล้วหละคับ ถ้าซื้อคงซื้อสปริงของค่ายอื่นใส่แทน

ผมโทรไปถามมาแล้วคับ สรุปเคลมไม่ได้ ให้ซื้อใหม่ที่ค่า K มากกว่าเดิม งงเลย แล้วถ้าผมซื้อ 8K มาแล้วมันล้าอีกหละึัคับ ผมคงไม่ซื้อของ H-Drive แล้วหละคับ ถ้าซื้อคงซื้อสปริงของค่ายอื่นใส่แทน

ของผม 8K คู่หลัง ใช้มาเกือบเดือนแล้ว ไม่ย้วยครับ

2.0 เล่น หน้า 8k หลัง 8k ไปเลยครับ ของฝรั่ง ล็อกอิน: Vic 1 เขาก็จบที่ หน้า/หลัง 8K ครับ (รถเขา 1.8)

ราคาคู่ล่ะ 3600 บาท หน้า/หลัง = 7200 บาท + ค่าแรงอีก 400 ขอเขาลดพิเศษไปเลยครับ

= = เออพวกพี่ๆ ครับ ผมอาจจะถามตลกๆ แต่ผมเองก่อใช้ H drive ชักรู้สึกย้วยๆ

อันนี้ผมสามารถเปลี่ยนเฉพาะ สปริงได้หรือป่าวครับ หรือต้องเปลี่่ยนทั้งโชค

ถ้าเปลี่ยนได้เฉพาะ สปริง ไปเปลี่ยนที่ไหนดีครับพี่