Jump to content

[Juone ชวนเที่ยว]...ภูเรือ-เชียงคาน

Recommended Posts

ขอบคุณครับ

"รีวิวนี้ ทำให้ผม ได้โปรแกรมเที่ยว ของสิ้นปีนี้แล้ว" :)

ขอให้เที่ยวสนุก และปลอดภัยนะครับ

น่าไปจังเลยครับคุณหมอเนศ

ครับกัปตัน น่าไปจริงๆ ครับ ยังมีอีกหลายที่ที่ยังไม่ได้ไปเลยครับ

สวยมากครับพี่เนศ ถ้ามีโอกาสจะไปเที่ยวบ้างครับ ขอบคุณครับ

ไปเที่ยวแล้วถ่ายภาพมาให้ชมบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

จองที่พักเรียบร้อยแร้ววว

20-22 ต.ค. เจอกัน ... เชียงคานนนนน

อิจฉาคนกำลังจะได้ไปเที่ยว ผมยังอยากกลับเที่ยวซ้ำเลยครับ

ภาพวิว ถ่ายทอดบรรยากาศได้ดีเลยครับ อยากไปเที่ยวขึ้นมาอีกแล้ว

โทนสีฟ้าของ D90 เป็นเอกลักษณ์ของกล้องตัวนี้เลย

ขอบคุณครับ ทริปแรกของกล้องตัวนี้ ปรับแบบงงๆ กว่าจะถ่ายได้แต่ละภาพ แต่ก่อนใช้ canon ครับ

• Replies 68
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

juone

จุดชมพระอาทิตย์ตกบนยอดภูเรือครับ น่าเสียดายเมฆเยอะเกินไปครับ     ลำแสงสาดส่องลงมาเป็นภาพที่สวยจริงๆ ถึงแม้ไม่เห็นไข่แดงตกดิน แต่ได้เท่านี้ก็สุขใจแล้วครับ  

juone

ออกจากอ่างเก็บน้ำก็ขับยิงยาวมาถึงภูเรือเพื่ิอเตรียมเข้าที่พักกันก่อนที่ ระเบียงภูรีสอร์ต อยูตรงปากทางขึ้นภูเรือพอดีครับ     คืนนี้เลือกที่พักแบบเป็นบ้านเดี่ยวมีแอร์ น้ำอุ่นพร้อม     ภายในบ้

juone

เช้าวันรุ่งขึ้นตื่นตั้งแต่ตีสี่ครึ่งเพื่อเตรียมชมพระอาทิตย์ขึ้น จริงๆ ถ้าพักบนภูเรือจะสะดวกกว่า แต่ที่พักมีแต่บ้านหลังใหญ่ๆ ผมมากันสองคนเลยไปนอนตามรีสอร์ทข้างนอกแทน ขับรถขึ้นภูเรือตอนมืดๆ เล่นเอาหลอนๆ

รูปสวยมากครับ !! กำลังอยากไปเลย

ขอบคุณครับ จัดไปเลยครับ อย่าไปช่วงเทศกาลหยุดยาวนะครับ คนเยอะเที่ยวแล้วอาจจะไม่ประทับใจเท่าไหรครับ

ผมกำลังจะไป NOV 22-26 ครับ อยู่เลย 2 คืนครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ ถ่ายรูปสวยมากครับ

ไปตอนนั้นอากาศน่าจะเริ่มหนาวแล้ว คงได้เจอทะเลหมอกแน่เลย เที่ยวปลอดภัยนะครับ ถ่ายภาพมาฝากด้วยนะครับ ^^

ไปตอนนั้นอากาศน่าจะเริ่มหนาวแล้ว คงได้เจอทะเลหมอกแน่เลย เที่ยวปลอดภัยนะครับ ถ่ายภาพมาฝากด้วยนะครับ ^^

ขอบคุณครับพี่

ไว้จะถ่ายรูปมาฝากครับ

ที่เลยผมพักที่ชียงคาน - อุ่นรักริมโขง

และ

อ.ด่านซ้าย - ภูนาคำรีสอร์ทครับ

ขอบคุณครับพี่

ไว้จะถ่ายรูปมาฝากครับ

ที่เลยผมพักที่ชียงคาน - อุ่นรักริมโขง

และ

อ.ด่านซ้าย - ภูนาคำรีสอร์ทครับ

รอชมรีวิวล่วงหน้าครับ ^^

ภาพสวยมากเลยครับ เคยไปมาแล้วทีนึงยังอยากไปอีกเลย

ขอบคุณครับ ผมก็ยังอยากกลับไปเหมือนกันมีอีกหลายที่ที่ยังไม่ได้ไปครับ

ภาพสวยมาก น่าเที่ยวด้วยครับ

ขอบคุณครับ ว่างแล้วจัดไปครับ ^^

รอชมรีวิวล่วงหน้าครับ ^^

คร้าบบบบบบบบ แต่รูปคงไม่สวยเท่าพี่นะครับบ

ปล.พี่มีที่พักที่ขอนแก่นแนะนำไหมครับ พอดียังหาที่พักคืนสุดท้ายไม่ได้เลยคร้าบบบ

สวยมากๆๆๆ

ผมเคยไปแล้วแต่ไม่ได้ค้าง ทั้งสองที่

ไปกลับวันเดียวเลยเหรอครับ เหนื่อยแย่เลยครับพี่

คร้าบบบบบบบบ แต่รูปคงไม่สวยเท่าพี่นะครับบ

ปล.พี่มีที่พักที่ขอนแก่นแนะนำไหมครับ พอดียังหาที่พักคืนสุดท้ายไม่ได้เลยคร้าบบบ

ขอนแก่นยังไม่เคยไปเที่ยวเลยครับผม เลยแนะนำไม่ถูกครับ

สวยดีครับ :D

ขอบคุณครับ

มีคนสนใจไปเที่ยวที่นี้เยอะเลยนะครับ พี่เนศ

ผมก็อยากไปๆๆๆ

ถ้ามีโอกาสผมก็อยากกลับไปอีกครับ ยังไปไม่ทั่วเลยอ่ะ ^_^

ถ้ามีโอกาสผมก็อยากกลับไปอีกครับ ยังไปไม่ทั่วเลยอ่ะ ^_^

ต้องช่วงอากาศหนาวๆนะพี่ บรรยากาศคงดีมากๆๆ

ต้องช่วงอากาศหนาวๆนะพี่ บรรยากาศคงดีมากๆๆ

ใช่ครับถ้าไปอีกก็จะเลือกไปหน้าหนาวเหมือนกัน ^_^

ขอนแก่นยังไม่เคยไปเที่ยวเลยครับผม เลยแนะนำไม่ถูกครับ

ไม่เป็นไรครับพี่ ตอนนี้ที่พักได้แล้วครับ ใจกลางเมืองครับ

ภาพสวยมากๆ ครับ

ปล.ภูทอกตอนผมไปก็เจอแบบนี้เหมือนครับ

ไม่ให้ขับรถขึ้นเอง ต้องขึ้นรถรับส่ง เหมือนที่ภูเรือครับ

แต่ก็แอบเอา FD ขึ้นไปจนได้ 555

ผมก้ไป เชียงคานมา แต่ ผมว่าพี่เที่ยวคุ้มมากกกก ผมไม่ค่อยคุ้มเรยๆ

นานๆ ได้เที่ยวที ผมเลยเอาซะคุ้มเลยครับ 555 ;)

ไม่เป็นไรครับพี่ ตอนนี้ที่พักได้แล้วครับ ใจกลางเมืองครับ

ดีเลยๆ ไปเที่ยวมาแล้วผมจะได้รอชมรีวิวสวยๆ ครับ :)

ภาพสวยมากๆ ครับ

ปล.ภูทอกตอนผมไปก็เจอแบบนี้เหมือนครับ

ไม่ให้ขับรถขึ้นเอง ต้องขึ้นรถรับส่ง เหมือนที่ภูเรือครับ

แต่ก็แอบเอา FD ขึ้นไปจนได้ 555

อยากจะขับขึ้นเองเหมือนกัน แต่เล่นมีโซ่คล้องกุญแจแน่นหนามาก แถมรถพาขึ้นก็ไม่มี อดชมภูทอกเลยครับ :mellow:

พี่ถ่ายภาพสวย+เที่ยวได้คุ้มจริงๆๆ

ขอบคุณครับ ถ่ายภาพเป็นอะไรที่ผมชอบมาก พอได้เที่ยวแล้วได้ถ่ายภาพจะรู้สึกผ่อนคลาย หน้าตาสดใสขึ้นมาทันทีครับ :lol: