Jump to content

[Juone ชวนเที่ยว]...ภูเรือ-เชียงคาน

Recommended Posts

• Replies 68
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

juone

จุดชมพระอาทิตย์ตกบนยอดภูเรือครับ น่าเสียดายเมฆเยอะเกินไปครับ     ลำแสงสาดส่องลงมาเป็นภาพที่สวยจริงๆ ถึงแม้ไม่เห็นไข่แดงตกดิน แต่ได้เท่านี้ก็สุขใจแล้วครับ  

juone

ออกจากอ่างเก็บน้ำก็ขับยิงยาวมาถึงภูเรือเพื่ิอเตรียมเข้าที่พักกันก่อนที่ ระเบียงภูรีสอร์ต อยูตรงปากทางขึ้นภูเรือพอดีครับ     คืนนี้เลือกที่พักแบบเป็นบ้านเดี่ยวมีแอร์ น้ำอุ่นพร้อม     ภายในบ้

juone

เช้าวันรุ่งขึ้นตื่นตั้งแต่ตีสี่ครึ่งเพื่อเตรียมชมพระอาทิตย์ขึ้น จริงๆ ถ้าพักบนภูเรือจะสะดวกกว่า แต่ที่พักมีแต่บ้านหลังใหญ่ๆ ผมมากันสองคนเลยไปนอนตามรีสอร์ทข้างนอกแทน ขับรถขึ้นภูเรือตอนมืดๆ เล่นเอาหลอนๆ

น่าไปบ้างจังครับคุณหมอเนศ

รอกัปตันไปเที่ยว และถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ :)

ปีใหม่นี้ไปไหน มีเพนไ้ว้ยังคับผมมม

ปีใหม่ได้หยุดสองวันเลยไม่ได้ไปไหน แต่หลังปีใหม่ลาไว้แล้วว่าจะพาที่บ้านไปลาวเหนือแถวๆ เวียงจันทร์ วังเวียงครับ :lol:

• 3 weeks later...

ลาวผมอยากไป มากๆๆ สาว ลาว น่ารักชอบๆ

เข้าทางต้อมเลยใช่มั้ย เมื่อกลางปีไปลาวใต้มา น่ารักใสซื่อดีเหมือนกันครับ :lol:

โหยพี่เนศ ทำผมอยากไปเข้าล่ะ :0148:

จัดไปเลยครับหนาวนี้ิ บรรยากาศเยี่ยมเลยนะครับคอนเฟิร์ม ;)

อีก 1 ทริป ที่สนใจ สำหรับหน้าหนาวที่กำลังจะมานี้ครับ

จัดไปครับ น่าจะหนาวสะใจแน่ที่ภูเรือ ^^

• 2 weeks later...

ทริปนี้ของพี่เนศ สุดยอดมากๆครับ สงสัยต้องรบกวนข้อมูลต่างๆซ่ะแล้ว 555+ อยากไป

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11685731/E11685731.html

ทริปนี้ของพี่เนศ สุดยอดมากๆครับ สงสัยต้องรบกวนข้อมูลต่างๆซ่ะแล้ว 555+ อยากไป

http://www.pantip.co...<!--NoParse1-->

คุณเก๋ไปเจอมาได้ยังไงครับเนี่ย ว่าจะมารีวิวทริปนี้ในนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่มีไฟพอเลย อิอิ ;)

คุณเก๋ไปเจอมาได้ยังไงครับเนี่ย ว่าจะมารีวิวทริปนี้ในนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่มีไฟพอเลย อิอิ ;)

เล่นหมดไฟไปซะยาวเลยน่ะหมอเนศไปตั้งแต่ต้นปีแลัว แล้วงี้ผมกลับมาจากเขาช้างเผือกจะมีแรงรีวิวเหรอเนี่ย ><!

ผมกำลังหาขอมูลไปเที่ยว แต่หาไปหามา ไปเจอ ทริปของพี่เขา โดนใจสุดๆ

เล่นหมดไฟไปซะยาวเลยน่ะหมอเนศไปตั้งแต่ต้นปีแลัว แล้วงี้ผมกลับมาจากเขาช้างเผือกจะมีแรงรีวิวเหรอเนี่ย ><!

ไปลงในพันทิพมาแล้ว พอจะทำซ้ำเลยขี้เกียจอ่ะครับ เอ...หรือผมว่ารอคุณเคนมารีวิวดีกว่านะครับ :)

ผมกำลังหาขอมูลไปเที่ยว แต่หาไปหามา ไปเจอ ทริปของพี่เขา โดนใจสุดๆ

รับรองไปแล้วจะติดใจครับ นี่ยังอยากไปปีนเขาที่อิ่นอีกนะครับ แต่หาเวลาไปลำบากมากๆ เลยครับ :)

FD เตี้ยๆ ขับถึง ปิล็อก ไหมพี่เนศ ทางดีไหม

จากทองผาภูมิไปปิล็อก ทางราดยางแต่ชำรุดมากเหมือนกันครับ ขับช้าๆ แบบระวังหน่อยๆ ก็ไปได้นะครับ

รูปสวยๆ ทั้งนั้นเลย น่าไปเที่ยวอีกจังคุณเคน ^_^