Jump to content

ซื้อกล้อง cannon ราคาถูกที่ไหนดี ตากล้องเทพๆรบกวนหน่อยครับ

Recommended Posts

ตอนนี้ผมสนใจ cannon 600D กับเลนส์ kit 18 -135 งบจัดได้แค่นี้ครับ มากกว่านี้ผมสู้ไม่ไหว

ผมได้ราคามา 29500 ประกันร้านครับ

ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆท่านใด รู้จักร้านทีุ่ถูกกว่านี้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ผมสนใจ cannon 600D กับเลนส์ kit 18 -135 งบจัดได้แค่นี้ครับ มากกว่านี้ผมสู้ไม่ไหว

ผมได้ราคามา 29500 ประกันร้านครับ

ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆน้องๆท่านใด รู้จักร้านทีุ่ถูกกว่านี้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ที่มาเลเซียถูกกว่าไหมครับอาจารย์ เด๊ยวผมไปพันธุ์ทิพย์ ผมจะถามให้นะครับ อาจจะช้าไปหน่อยนะครับ

ขออนุญาติครับอาจารย์รูฟ

แนะนำอาจารย์รูฟซื้อ Body ประกันศูนย์ดีกว่าครับ ส่วนต่างประมาณ 4-5,000

ใช้ระยะยาวหรือว่าขายต่อราคาดีกว่ามากครับ

แล้วหาเลนท์คิทมือ 2 มาลองเล่นดูก่อน หรือเลนท์นอกค่ายพวก Tam Sigma

เผิ่อเบื่อไม่เจ็บตัวมากครับ กว่าจะเจอทางที่ชอบ งบยังบานอีกเยอะครับ

เลนท์ตัวเดียวจบยากครับ เดี๋ยวเห็นภาพวิวกว้างๆ ฟ้าสวยๆ ก็ต้องหาไวด์อีกตัว

เห็นนกตัวใหญ่ๆ ชัดๆ ก็โดนเทเลอีก ไหนจะมาโครอีกตัว........ขาตั้ง แฟรช

เมื่อก่อนไปไหนก็ 50D+2-3 Lens+Flash+ขาตั้ง เหมือนไปออกรบ :lol: :lol:

ทุกวันนี้ Nex+Lens สบายๆ

:):):):):)

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับจากประสบการณ์ของตัวเองและเพื่อนๆ ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับ

http://www.avcamera.com/

ลองร้านนี้ดูคับ เป็นร้านเก่าแก่แะลยอดฮิตของเหล่าตากล้อง อยู่ติดกับโรบินสันบางรักคับ จอดรถที่โรบินสัน 20 บาทแล้วเดินออกมาทางขวามือเป็นห้องแถว เด๋วเจอป้ายเองคับ

ไม่สนประกันศูนย์เหรอครับ ผมใช้ประกันศูนย์ตลอดครับ สบายใจดี

เรื่องร้าน ลองโทรไปเช็คดีกว่า อย่าง World Camera ผมเคยเช็คได้ถูกกว่าอีกหลายร้านก็เคยครับ

สาขาก็มากมาย เลือกเอาตามสะดวกเลยครับ

ซื้อ body 0 เลนส์หามือสองยังมีประกันเยอะแยะเลย หรือซื้อประกันร้านจะถูกกว่าประกันศูนย์ ผมซื้อทั้งกล้องทั้งเลนส์มือสองหมด ใช้ดี ไม่มีปัญหา

ที่มาเลเซียถูกกว่าไหมครับอาจารย์ เด๊ยวผมไปพันธุ์ทิพย์ ผมจะถามให้นะครับ อาจจะช้าไปหน่อยนะครับ

ที่มาเลเซียถูกกว่าบ้านเราแน่นอนครับ โดยเฉาพะเรื่องภาษีเลย แต่เป็นห่วงเรื่องประกันครับ ประกัน อินเตอร์ไม่มีเลย

กรณีอยากประหยัดงบ....หามือสอง แล้วนัดกับคนขายมาดูตัวจริง และลองเทสกล้อง ถ้าบอดี้สวย ใช้ได้ปกติทุกฟังก์ชั่น ชัตเตอร์ไม่เยอะเกินก็น่าสน

กรณีไม่เกี่ยงค่าใช้จ่าย...ประกันศูนย์น่าจะดีกว่าครับ เผื่อเจอปัญหา เคลมง่าย ได้ตัวใหม่เลย และราคาขายต่อก็ดีกว่ากล้องประกันร้านด้วยครับ

ปล. กล้องตัวที่ผมใช้ตอนนี้มือสองทั้งกล้องและเลนส์ครับ ซื้อจากคนในคลับนี้ครับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ

ถ้าเน้นงบจำกัดอยากได้ประกันร้านจริงๆก็ลองเช็คที่ PixOne อีกที่ดูคับ ประกันร้านถูกใช้ได้ ถึงเป็นร้านที่ไม่ค่อยดังก็ตามแต่มีสาขาตามห้างต่างๆอยู่พอสมควร

ถ้าเน้นงบจำกัดอยากได้ประกันร้านจริงๆก็ลองเช็คที่ PixOne อีกที่ดูคับ ประกันร้านถูกใช้ได้ ถึงเป็นร้านที่ไม่ค่อยดังก็ตามแต่มีสาขาตามห้างต่างๆอยู่พอสมควร

เด๋วจะลองสอบถามดูครับ ขอบคุรครับ

งบประมาณสามหมื่นครับ มีตังแค่นี้ ครูจนๆครับ อิอิ

อาจารย์รูฟลองดูตัวอย่างภาพจาก Nikon D90 มือสองได้ครับ

http://www.civicclub...ภูเรือ-เชียงคาน

สวยงามมากเลยพี่เนศ

ลองสอบถามที่ร้าน AV Camera ดูครับ

โทรไปที่ร้านก้อได้ แล้วขอสายพี่ใหญ่ (เป็นสมาชิกFDด้วยครับ)

ล่าสุดเพิ่งไปสอบ 5D Mark III+ Canon 17-40mm f2.8L มา เงินสดลดได้เยอะเหมือนกันครับ ^^

บอกว่า ตี้ KaZaMa แนะนำมาก้อได้ครับ

ลองสอบถามที่ร้าน AV Camera ดูครับ

โทรไปที่ร้านก้อได้ แล้วขอสายพี่ใหญ่ (เป็นสมาชิกFDด้วยครับ)

ล่าสุดเพิ่งไปสอบ 5D Mark III+ Canon 17-40mm f2.8L มา เงินสดลดได้เยอะเหมือนกันครับ ^^

บอกว่า ตี้ KaZaMa แนะนำมาก้อได้ครับ

โอ้ว...ชุดในฝันเลย ผมคงได้แต่ฝันไปก่อน งบไม่พอขาดอีกเยอะเลยครับ :0027:

http://www.digital2h...roduct_id=34369 ร้านนี้เปนไงบ้างครับ ประกันศูนย์ 27900 เอง

เอ...เข้าไปดูมาแล้ว ราคานี้น่าจะประกันร้านนะครับ เพราะถ้าประกันศูนย์ในสเป็คเดียวกันราคา 36,900 บาทครับ ราคาต่างกันมากเลยเนอะ

ได้ข้อมูลมาแล้วครับ ตัว 600D ไม่มีแล้ว มีแต่ 650D

เอ...เข้าไปดูมาแล้ว ราคานี้น่าจะประกันร้านนะครับ เพราะถ้าประกันศูนย์ในสเป็คเดียวกันราคา 36,900 บาทครับ ราคาต่างกันมากเลยเนอะ

ขอประกันร้านก็พอพี่ หุหุ

หลง cannon ไปแล้วครับ

เพื่อความชัวร์ขอเทสกล้องที่้ร้านนั้นทั้ง Canon และ Nikon รุ่นระดับเดียวกัน ถ่ายเป็น Raw File แล้วขอเค้าเซฟใส่เฟลชไดร์ฟแล้วลองเอากลับมาเปิดดูที่บ้านโดยดูที่ขนาดรูปภาพ 100% เทียบกันแล้วค่อยตัดสินใจก็ดีนะคับ เพราะรูปที่ดูสวยๆดูจากเวปอาจถูกปรับแต่งมาพอสมควร เด๋วซื้อมาจิงแล้วไม่ได้ดั่งใจเด๋วเสียดายแย่ ^^

ปล.ผมใช้ Canon

เพื่อความชัวร์ขอเทสกล้องที่้ร้านนั้นทั้ง Canon และ Nikon รุ่นระดับเดียวกัน ถ่ายเป็น Raw File แล้วขอเค้าเซฟใส่เฟลชไดร์ฟแล้วลองเอากลับมาเปิดดูที่บ้านโดยดูที่ขนาดรูปภาพ 100% เทียบกันแล้วค่อยตัดสินใจก็ดีนะคับ เพราะรูปที่ดูสวยๆดูจากเวปอาจถูกปรับแต่งมาพอสมควร เด๋วซื้อมาจิงแล้วไม่ได้ดั่งใจเด๋วเสียดายแย่ ^^

ปล.ผมใช้ Canon

ขอบคุณครับ จะลองทำดูครับ

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ผมก็จะซื้อเหมือนกันครับ

ตอนนี้มีงบ เท่าๆ อาจารย์เลย แต่รออีกซักสองเดือนจะเพิ่มงบอีกหน่อยครับ