Jump to content

FD ใช้ E85 สักหน่อยครับ

Recommended Posts

ใช้ E85 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง..

1.ลูกลอย for E85 ใช้ของ 0 honda เลย

2.ปั้มติก AEROMOTIVE for E85

3.สายน้ำมัน for E85 ,แป๊ปเดินน้ำมันใต้ท้องรถ

4.หัวฉีด (E85 จะต้องใช้หัวฉีด ที่จ่ายน้ำมันมากกว่า ของเดิม ประมาณ 30%)

5.จูนกล่อง (ผมใช้กล่อง f-con By too Korat)

6.กรองน้ำมันเบนซิน

7.เรคกูเรต AEROMOTIVE (อันนี้ไม่จำเป็นก็ได้ครับ แต่ผมทำเป็น 2 ระบบ คือมีตัว รางพักรับน้ำมันไว้ก่อนแล้วจึงจ่ายเข้าหัวฉีด มีสายไหลไปไหลกลับประมาณนี้ครับ)

8.รางพักน้ำมัน(ทำแบบเดินน้ำไปกลับ ต้องใช้)

r18 mt ตก ประมาณ 14-15โลลิตรขับ 120-130 ครับ (น้ำมัน E85 บางจากนะครับ)

รูป ห้องเครื่อง ครับ

• Replies 149
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

non_FD

ใช้ E85 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง..   1.ลูกลอย for E85 ใช้ของ 0 honda เลย 2.ปั้มติก AEROMOTIVE for E85 3.สายน้ำมัน for E85 ,แป๊ปเดินน้ำมันใต้ท้องรถ 4.หัวฉีด (E85 จะต้องใช้หัวฉีด ที่จ่ายน้ำมันมากกว่า

tonmos

ผมเปลียนแค่ ตัวปรับน้ำมัน 7500 บาท(ทุกวันนี้ปรับ 0%ไม่ได้ปรับให้กินเพิ่ม)  เปลียนลูกลอยใหม่ e85  1500 บาท(อันนี้ต้องเปลียนแน่นอน) รถผมลูกลอยอันที่ 3 ละ ขนาดเปลียนใหม่ ก็พัง ในปีที่ 2 แต่ร้านรับประกัน

werayutsa

E85 ถังนี้ผมเติมเต็มถังไป 1,020 บาท  ลิตรละ 24.61 บาท  ขับใช้งาน 7 วันพอดี  วิ่งได้ระยะทาง  472.6 กิโลเมตร     ปล. รถผมเปลี่ยนหัวฉีด / ลูกลอย / ปั๊มติ๊ก  ความเร็วที่ใช้โดยประมาณ 90-120 กิโลเมตรต่

ถ้า M/T ต้องเป็นปีไหนที่ทำได้บ้างครับ

ต้องเตรียมงบปะมาณไหนครับ

ขอบคุณครับ

ประหยัดอย่างกะแก๊ส

ต้องจัดครับพี่โบท

ถ้า M/T ต้องเป็นปีไหนที่ทำได้บ้างครับ

ต้องเตรียมงบปะมาณไหนครับ

ขอบคุณครับ

ขอราคาแบบจบๆหน่อยจิครับ

รถปีไหนก็สามารถใช้ได้ครับ ถ้าเปลี่ยน ระบบน้ำมันแล้วเราได้จูนเพื่อปรับค่าน้ำมันครับ

ผมจะแจ้งคร่าวนะครับ

1.ลูกลอย ราคาประมาณ 1500 บาท(อันนี้จำไม่ได้แต่ราคาน่าจะประมาณนี้ครับ)

2.ปั้มติก AEROMOTIVE for E85 7000-9500บาท แล้วแต่ร้านครับ

3.สายน้ำมัน for E85 ฟุตละประมาณ 300-400 บาท ของ US , แป๊ปเดินน้ำมันใต้ท้องรถ อันนี้จำไม่ได้ครับ

4.หัวฉีด ผมใช้หัวฉีด rb26 ผมได้มา 6 หัว 2000บาท ครับ

5.กรองน้ำมันเบนซิน 1500 ครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนะครับถ้าไม่เปลี่ยน จะทำให้ เศษ ที่ ไม่สะอาดที่ค้างอยู่กับ กรองอันเก่า โดนe85 กัดแล้วทำให้กระจายกลับมาสู้ปั้มติกได้ทำให้ทำปั้มติ้กหลับได้

6.จูนกล่องอันนี้แล้วแต่ราคา คน จูนครับ

ราคาโดยรวมก็ประมาณ 15000+- ครับ ไม่รวมจูนกล่องนะครับ

ต้องจัดครับพี่โบท

รถปีไหนก็สามารถใช้ได้ครับ ถ้าเปลี่ยน ระบบน้ำมันแล้วเราได้จูนเพื่อปรับค่าน้ำมันครับ

ผมจะแจ้งคร่าวนะครับ

1.ลูกลอย ราคาประมาณ 1500 บาท(อันนี้จำไม่ได้แต่ราคาน่าจะประมาณนี้ครับ)

2.ปั้มติก AEROMOTIVE for E85 7000-9500บาท แล้วแต่ร้านครับ

3.สายน้ำมัน for E85 ฟุตละประมาณ 300-400 บาท ของ US , แป๊ปเดินน้ำมันใต้ท้องรถ อันนี้จำไม่ได้ครับ

4.หัวฉีด ผมใช้หัวฉีด rb26 ผมได้มา 6 หัว 2000บาท ครับ

5.กรองน้ำมันเบนซิน 1500 ครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนะครับถ้าไม่เปลี่ยน จะทำให้ เศษ ที่ ไม่สะอาดที่ค้างอยู่กับ กรองอันเก่า โดนe85 กัดแล้วทำให้กระจายกลับมาสู้ปั้มติกได้ทำให้ทำปั้มติ้กหลับได้

6.จูนกล่องอันนี้แล้วแต่ราคา คน จูนครับ

ราคาโดยรวมก็ประมาณ 15000+- ครับ ไม่รวมจูนกล่องนะครับ

เพิ่มครับ อาจจะมีค่าหัวสาย หัวของแท้ us ก็ประมาณ เกือบ1000 อะครับ ของผม ใช้ 5-6 หัวครับ

ถ้าส่วนถ้าเป็นแบบมีเรคกูเรต ก็ 7000-9500 ครับแล้วแต่ร้าน

ค่ารางน้ำมัน อันนี้ได้ฟรีครับ

เอาล่ะซิ สองจิตสองใจ กะ ติดแก๊ส หรือ E85 ดีล่ะงานนี้ 555

พี่บอล ผมติด Gas ไปแล้วครับ เมื่อวันที่ 22-9-55 แจ่มมากครับ

E85 จูนดีๆแรงทะลุโลก เสียอย่างเดียว หาปั๊มเติมยาก

จบถูกกว่าติดแก๊สอีก

ใช่ีเลยครับพี่ต้น

แรงประหยัด แต่ปั้มหาเติมยาก ผมต้องมีถัง สำหรับ น้ำมัน ไว้1 ถังเผื่อ ยามฉุกเฉิน อิอิ

แล้วเวลากลับไปเติม 91 แล้วมันจะเป็นไงอ่ะน้องนนท์

แล้วมันต่างจากอันที่เป็นกล่องพ่วงไงอ่ะ

แล้วเวลากลับไปเติม 91 แล้วมันจะเป็นไงอ่ะน้องนนท์

แล้วมันต่างจากอันที่เป็นกล่องพ่วงไงอ่ะ

ถ้าใช่กล่อง f-con ผม ก็จูน อีก map โดยใช้ 91 ครับ ก็คือถ้าจะใช้น้ำมันอะไรเราก็ต้องจูนกล่อง เพื่อใช้น้ำมันนั้นด้วย ครับ

ถ้าใช่กล่อง f-con ผม ก็จูน อีก map โดยใช้ 91 ครับ ก็คือถ้าจะใช้น้ำมันอะไรเราก็ต้องจูนกล่อง เพื่อใช้น้ำมันนั้นด้วย ครับ

ขอเพิ่มเติมง่ายๆเลยนะครับ

กล่อง f-con จะมี กราฟ ที่จูนโดยใช้ น้ำมัน E85

และถ้าเราต้องการใช้น้ำมัน อื่นๆนอกจาก e85

เราก็จูน อีกกราฟ ขึ้นมาโดยใช้น้ำมันตามที่เราต้องการเช่น 91 95 อะไรแบบนี้ครับ หรือแก๊สก็สามารถใช้ได้ครับ

ผมก็ลองเติม e85 เหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลย เดิมทุกอย่าง ตอนนี้ลองไปสองถังแล้วครับ วันนี้น้ำมันเหลืออยู่สี่ขีดเติมไป 780 บาท เต็มถังเลย

[quote name=KhunChy FD' timestamp='1349354828' post='197967]

ผมก็ลองเติม e85 เหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลย เดิมทุกอย่าง ตอนนี้ลองไปสองถังแล้วครับ วันนี้น้ำมันเหลืออยู่สี่ขีดเติมไป 780 บาท เต็มถังเลย

ระวังเรื่องกรองน้้ำมันเบนซินด้วยนะครับ

รถบ้านเน้นใช้งาน E85(น้ำมันบางจาก) mt 1.8 ขับประมาณ 100 มีกดเล่นบ้างครับ จังหวะแซง...ครับ