Jump to content

เรื่องเล่าเกี่ยวกับโช๊ครั่ว

Recommended Posts

เป็นเรื่องของรถที่บ้านผมเองครับ พอดีขับๆ ไปรู้สึกแปลกๆ เลยเอาไปให้ o ประจำย่านเกษตร นวมินทร์ตรวจดู

เพราะรถก็ออก 0 นี้มา แล้วก็เชคที่นี่ตลอด

เที่ยงเอารถไปส่ง บ่ายกว่าๆ พนักงาน 0 โทรมา

พนักงาน : รถโช๊คหลังรั่วครับ ค่าซ่อมประมาณ 5000 กว่าครับต้องเปลี่ยนทั้งคู่

เจ้าของ : เออ ยังสามารถใช้งานต่ออีกสักพักได้ไหมครับ (น้ำเสียงหดหู่)

พนักงาน : แนะนำควรเปลี่ยนเลยครับ เปลี่ยนเลยไหมครับ (น้ำเสียงมีความหวัง)

เจ้าของ : เอ ผมจำได้บ้านผมทำ utimate warranty ไว้กับคันนี้ ช่วยเชคหน่อยครับ (น้ำเสียงมีความหวัง)

พนักงาน : (น้ำเสียงเริ่มเปลี่ยนไป) ตรวจสอบแป๊บครับ อ่อใช่ครับ เดี๋ยวผมทำเรื่องก่อน ยังไงเดี๋ยวแจ้งครับ

เย็นๆ โทรมา

พนักงาน : รถได้แล้วครับ รบกวนมารับด้วย

เจ้าของ : นึกในใจ ตรูได้โช๊คหลังใหม่หละงานนี้

ไปถึง 0 ดูใบรับรถ

"โช็คหลังรั่ว พ่นน้ำยาไว้ตรวจสอบ อีก 2 อาทิตย์ให้เอามาเข้า o อีกรอบ"

<_< เออ พี่ครับ ผมไม่ได้ว่างขนาดนั้น มาทีต้องลางาน

0 บอกเป็นนโนบายของ Honda ครับ

นึกในใจ อ้าวไหงตอนแรกบอกตรูเปลี่ยนเลย

พอบอกมีประกัน ไม่เปลี่ยนซะงั้น ต้องรออีก 2 อาทิตย์กลับมาดู

ขอบ่นนิดนึงครับ :lol:

ร้องเรียนสำนักงานใหญ่ เล่าเรื่องนี้ให้ฟังครับ

เจอมาเหมือนกันครับ ก่อนหมดประกัน เอาเข้าไป Final Claim บอกว่ายังใช้งานได้อยู่ หลังจากหมดประกัน 5 วันเอาเข้าเช็คระยะอีกรอบบ

บอกว่าของผมเสียต้องรีบเปลี่ยน เพราะว่าดังมากแล้ว

เวรจริง

ปล. ลูกปืนล้อ ( ศูนย์แถวพุทธมณฑณ )

ถ้าซื้้อประกันเพิ่มจากฮอนด้า ตามคำเชียร์ โดนแบบนี้ เซ็งโค ตะ ระ ยามให้ซื้อก็พูดดี๊ดี เวลาขอเคลม ทำมาตุกติก

แพงก็แพงแถมเคลมยังเรื่องมากอีก ดีนะที่ไม่ได้ซื้อ :0167:

= = โทรไปวีน สำนักงานใหญ่มา เค้าก็อ้างโน้นนี่ เลยต้องทำใจครับ

เดี๋ยว อาทิตย์หน้า ไปเข้า 0 จะมาเล่าต่อครับ ว่าเป็นไง

หรือต้องทนใช้ โช๊คหลังรั่วหรือป่าว

สงสัยถ้าไม่เปลี่ยนให้ ที่บ้านคงจะได้โช๊ค H drive อีกคัน 55

จ่าย ultimate care แล้วยังโดนแบบนี้ จัดพี่ฮอนแกเน้นๆ ไปเลยครับ

ตอนขายของเรา ก็โฆษณาซะดิบดี พอตอนจะเคลมพี่แกเล่นแถๆ แบบนี้ ไม่ไหวๆ

= = โทรไปวีน สำนักงานใหญ่มา เค้าก็อ้างโน้นนี่ เลยต้องทำใจครับ

เดี๋ยว อาทิตย์หน้า ไปเข้า 0 จะมาเล่าต่อครับ ว่าเป็นไง

หรือต้องทนใช้ โช๊คหลังรั่วหรือป่าว

สงสัยถ้าไม่เปลี่ยนให้ ที่บ้านคงจะได้โช๊ค H drive อีกคัน 55

กว่าจะได้คำตอบจาก 0 ถ้าโช็ครั่วจริง แล้วรอไปตรวจอีกสองอาทิตย์

วิ่ง 2 อาทิตย์ยางหลังได้ตบพื้นตับๆ กินเป็นยางบั้งๆ เสียตังส์เปลี่ยนยางอีก