Jump to content

ของเกือบฟรี... สำหรับคนรักล้อเดิม ยางเดิม 15" 16" เท่านั้ัน

Recommended Posts

ไม่มีอยู่ในรายชื่อ Confirm รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคร้าบ....

ชื่อเล่น poo

login pookoc

เบอร์โทร 085-835-1562

ขนาดยางที่ใช้ 205/55/16

ยี่ห้อรถ Honda Civic FD

รุ่น 1.8 S AT AS

• Replies 129
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Nui Showcase

มีรุ่นพี่ทำงานเกี่ยวข้องกับ มิชลินครับ.. ส่งข่าวมาบอกว่า ฝากบอกเพื่อนๆ   ข้อกำหนด 1. รถยนต์ 1600 cc ขึ้นไป 2. ใช้ยาง 205/65-15 หรือ 205/55-16 3. มีเวลามาเช็คสภาพยางปีละ 2 ครั้ง (ตามนัดหมาย)  

Tommie

ไม่น่ามีอะไรนะคับ หรืออะไรยังไง PM แจ้งผมละกัน เราไม่มีสปอนเซอร์ยางอยู่แล้ว   ต้องขอบคุณน้าหนุ่ยที่นำข่าวมาเผยแพร่ด้วยครับ ถ้าสนใจกันเยอะเดี๋ยวผมทำ Banner ปักหมุดให้

Nui Showcase

หากกระทู้ ไม่เหมาะสม   หรือมันจะกลายเป็นการค้าของ บริษัทฯ นั้นๆ   หรือมันจะทำให้ใครผิดใจกัน ก็ขออภัย STAFF ไว้ล่วงหน้านะครับ   และขอให้พิจารณาลบ หรือไม่ลบ ได้ทันทีครับ   ขอบคุณครับ

พี่หนุ่ยครับ

เราเลือกยางได้ไหมครับ

เช่น ขอบ 16 อยากใช้ XM2

ขอบ 15 อยากใช้ MXV8 ครับ

ถามเผื่อเพื่อนๆสมาชิกที่สนใจครับ....ขอบคุณครับ

(ได้คืน 8,000 เมื่อครบสัญญา 1-3 ปี ตามระยะทางและสภาพยาง)

ในวงเล็บที่ว่า ตามระยะทางและสภาพยาง แปลว่า อาจจะได้คืนไม่เต็มจำนวนใช่มั๊ยครับ

ไม่มีอยู่ในรายชื่อ Confirm รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคร้าบ....

ชื่อเล่น poo

เบอร์โทร 085-835-1562

ยี่ห้อรถ Honda Civic FD

รุ่น 1.8 S AT AS

ส่งเพิ่มให้ละครับ

พี่หนุ่ยครับ

เราเลือกยางได้ไหมครับ

เช่น ขอบ 16 อยากใช้ XM2

ขอบ 15 อยากใช้ MXV8 ครับ

ถามเผื่อเพื่อนๆสมาชิกที่สนใจครับ....ขอบคุณครับ

เดี๋ยวสอบถามให้นะคับ

(ได้คืน 8,000 เมื่อครบสัญญา 1-3 ปี ตามระยะทางและสภาพยาง)

ในวงเล็บที่ว่า ตามระยะทางและสภาพยาง แปลว่า อาจจะได้คืนไม่เต็มจำนวนใช่มั๊ยครับ

หมายถึง 1 ปี ยางหมดสภาพ ก็ได้คืน หรือจะเปลี่ยนยางเพื่อใช้ต่อ ก็แล้วแต่ครับ

หรือ ใช้แค่ 6 เดือนหมดสภาพ บริษัท ก็เปลี่ยนให้ใหม่ครับ ไม่เสียเงิน

ทางบริษัท เค้าต้องการทดสอบยาง ยิ่งหมดสภาพเร็ว ก็ได้คืนเร็วครับ

"คุณหนุ่ย

รายชื่อทั้ง 11 คน ผมลงทะเบียนจองให้แล้ว ได้ใส่ยาง michelin แน่นอนทุกคน

* ยางขนาด 205/65-15 ประมาณ ต้นเดือน พย. michelin จะนัดใส่ ซึ่งผมคาดว่าไม่น่าจะเกิน กลางเดือน พย. จะทำการใส่ยาง

* ส่วนยางขนาด 205/55-16 ทาง michelin บอกว่ารอคำสั่งอนุมัติจากฝรั่งเศสก่อน ซึ่งน่าจะทราบผล ต้นเดือน พย. ว่าจะนัดใส่วันไหน

ขอบคุณทุกคนครับ ยังจองได้เพิ่มอยู่นะครับ"

10-10-2012

1 ชื่อ หนุ่ย ธนเดช สกุลวัฒนะดำรง

ขนาดยาง 205/55-16

2 ชื่อเลน หนิง

login NNCV

ขนาดยางที่ใช ้ขอบ15

3 ชื่อเลน อู๊ด

login 9695

ขนาดยางที่ใช ้ขอบ15

4 ชื่อเล่น วัตร

login Rewat6

ขนาดยางที่ใช้ ขอบ 16

5 ชื่อเล่น Bank

login B@nk

6 ชื่อเล่น เกมส์

login darknezz

ขนาดยางที่ใช้ 195/65/15 Michelin ติดรถ 2010

7 ชื่อเล่น อ๊อฟ

login Lhorn

ขนาดยางที่ใช ้205-55-R16

8 ชื่อเลน ปาน

login sk2514

ขนาดยางที่ใช้ ขอบ15

9 ชื่อเล่น นพ

login macross

ขนาดยางที่ใช้ ขอบ15

10 ชื่อเล่น เอ

login rin_aa

ขนาดยางที่ใช้ 205/55 R16

11 ชื่อเล่น poo

หมายถึง 1 ปี ยางหมดสภาพ ก็ได้คืน หรือจะเปลี่ยนยางเพื่อใช้ต่อ ก็แล้วแต่ครับ

หรือ ใช้แค่ 6 เดือนหมดสภาพ บริษัท ก็เปลี่ยนให้ใหม่ครับ ไม่เสียเงิน

ทางบริษัท เค้าต้องการทดสอบยาง ยิ่งหมดสภาพเร็ว ก็ได้คืนเร็วครับ

เข้าใจละครับ ขอบคุณคร้าบบ

อีก 4 ท่าน ส่งข้อมูลไปแล้วนะครับ

ทั้งหมดรอ confrim วันเวลานะครับ

login Lhorn

login sk2514

login macross

login rin_aa

ขอบคุณครับ...

มีรุ่นพี่ทำงานเกี่ยวข้องกับ มิชลินครับ.. ส่งข่าวมาบอกว่า

ฝากบอกเพื่อนๆ

ข้อกำหนด

1. รถยนต์ 1600 cc ขึ้นไป

2. ใช้ยาง 205/65-15 หรือ 205/55-16

3. มีเวลามาเช็คสภาพยางปีละ 2 ครั้ง (ตามนัดหมาย)

เงื่อนไข

ยางขอบ 15 ... จะได้ยาง XM2 205/65-15

มัดจำเงิน 6,000 บาท (ได้คืน 6,000 เมื่อครบสัญญา 1-3 ปี ตามระยะทางและสภาพยาง)

ค่าสมัคร 2,000 บาท

ค่าถอดเปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ 1,000 บาท

รวม 9,000 บาท

ยางขอบ 16 ... จะได้ยาง MXV8 205/55-16

มัดจำเงิน 8,000 บาท (ได้คืน 8,000 เมื่อครบสัญญา 1-3 ปี ตามระยะทางและสภาพยาง)

ค่าสมัคร 2,000 บาท

ค่าถอดเปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ 1,000 บาท

รวม 11,000 บาท

เมื่อสิ้นสุดสัญญา จะได้รับเงินมัดจำคืน 6,000 หรือ 8,000 บาท ตามขนาดยาง

เหมือนได้ใช้ยางฟรี...

ของมีจำนวนจำกัด ...

นัดเปลี่ยนประมาณ เดือน พย. 2555 ตามตัวแทนจำหน่ายใกล้บ้าน (ของเจ้าของรถ)

ที่ทาง บริษัท กำหนด .... สงสัยอาจจะต้องเฉพาะใน กทม. ปริมณฑล

ผู้สนใจ (ไม่ต้องส่งมาทางข้อความนะครับ เดี๋ยวข้อความผมเต็ม อิอิ) ขอรายละเอียด

ชื่อเล่น

login

เบอร์โทร

ขนาดยางที่ใช้

ยี่ห้อรถ

รุ่น

ลงไว้ในนี้แหละ... เดี๋ยวผมมาแจ้งอีกทีว่าจัดส่งไปที่ไหนยังงัย

คำถาม

ถ้า....ใช้ไปแล้ว ยางแตก ปะได้ ก็ปะให้, ปะไม่ได้ก็เปลี่ยนฟรี ในรุ่นเดิม แบบเดิม

ถ้า....ใช้ไป 1 ปี แล้วหมดสภาพ ... ก็รับเงินคืน (ส่วนจะต่อ Pro มั้ย..ยังไม่ทราบ)

ถ้า....ใช้ไปแล้ว 1 ปี ขายรถ ยังไม่หมดสัญญา แล้วเปลี่ยนยาง อาจจะไม่ได้เงินค่ายางคืนนะครับ

ผม.. ไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียกับ PROMOTION นี้

แค่มีข่าวมาบอก.... ยางดี ไม่ดี อย่าว่ากันนะ "ออกตัวล้อฟรีคงไม่คุ้ม"

แต่..อยากให้สมาชิก CCTH ได้สิทธิ์นี้ไปครับ

หากใครมีคำถามเพิ่มเติม ถามในนี้เลยนะครับ ผมจะส่งข้อความไปให้กับ บริษัทฯ

ส่วนเงื่อนไขต่างๆ จะมีรายละเอียดให้อ่านเพิ่มเติมในลำกับต่อไป

พี่หนุ่ยครับยางที่เปลี่ยนเป็นยางใหม่ที่เพิ่งผลิตใช่มั๊ยครับ..

พอดีถามที่ ไทร์พลัส dealer Michelin รุ่น MXV8 เหมือนจะเลิกผลิตเเล้วครับ

ส่วน XM2 เป็นตัวใหม่ เหมือนจะมาเเทน XM1 ครับ..

นหรือเปล่าครับ ขอเพิ่มด้วยครับ

ชื่อเล่นหนุ่ย

login nuichung

เบอร์โทร 089-6089119

ขนาดยางที่ใช้ 205/55 R16

ยี่หอรถ honda civic fd 1800 CC ปี 2007

ขอบคุณครับ

ข่าวคราวเงียบหายไปสองสามปี.....

พี่หนุ่ย มีข่าวอะไรคืบหน้าหรือป่าวครับ เห็นช่วงนี้กระทู้เงียบๆไป

ข่าวคราวเงียบหายไปสองสามปี.....

พี่หนุ่ย มีข่าวอะไรคืบหน้าหรือป่าวครับ เห็นช่วงนี้กระทู้เงียบๆไป

พรุ่งนี้โทรสอบถามให้นะครับ ... ล่าสุดที่เค้าตอบเมล์มา...

To : คุณหนุ่ย

รายชื่อทั้ง 11 คน ผมลงทะเบียนจองให้แล้ว ได้ใส่ยาง michelin แน่นอนทุกคน

* ยางขนาด 205/65-15 ประมาณ ต้นเดือน พย. michelin จะนัดใส่ ซึ่งผมคาดว่าไม่น่าจะเกิน กลางเดือน พย. จะทำการใส่ยาง

* ส่วนยางขนาด 205/55-16 ทาง michelin บอกว่ารอคำสั่งอนุมัติจากฝรั่งเศสก่อน ซึ่งน่าจะทราบผล ต้นเดือน พย. ว่าจะนัดใส่วันไหน

ขอบคุณทุกคนครับ ยังจองได้เพิ่มอยู่นะครับ

นรากร

เดี๋ยวมา update ให้ครับ

พรุ่งนี้โทรสอบถามให้นะครับ ... ล่าสุดที่เค้าตอบเมล์มา...

To : คุณหนุ่ย

ขอบคุณทุกคนครับ ยังจองได้เพิ่มอยู่นะครับ

นรากร

เดี๋ยวมา update ให้ครับ

ขอบคุณครับ

ชื่อเล่น sun

login sun_mktg24

เบอรโทร 0897758380

ขนาดยางที่ใช 205/55/16

ยี่หอรถ honda รุน fd ปี2009

ขอบคุณครับ

ปล.ยางเก่าที่ติดผมต้องให้บริษัทไหมครับ พอดีจะเปลี่ยนใส่อีกคันเครื่องแค่1500ไม่เข้ากฎของบริษัท