Jump to content

@~~พระเครื่องพระบูชาไทย~~@

Recommended Posts

เหรียญหลวงปู่เจียม อติสโย ครบรอบ 91 ปี ปี2544 เกจิสายภาคอิสาน จังหวัดสุรินทร์ พุทธคุณแคล้วคลาด พ่อเพิ่งให้มายังไม่ได้เข้ากรอบครับ

นี่แหละครับ สวยจีิง

• Replies 409
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ถ้าพี่น้องสนใจจะบูชาต้องติดต่อและทำไงบ้างค้าบ บอกบุญต่อๆๆกันไป

หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พิมพ์ทรงหนุมาน ปี 2460

เหรียญรุ่นแรกพระอาจาย์นำ วัดดอนศาลา ปี 2519 จ.พัทลุง

เหรียญที่นำมาโชร์นี้ทุกองค์เป็นของผมจริงๆ แต่บางองค์อาจได้เปลี่ยนมือไปแล้ว....

ขอนำเสนอพระที่กำลังมาแรงในขณะนี้.....เหรียญเปิดโลกหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา ปี 2532 เนื้อทองแดง

เหรียญเปิดโลกหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปี 2532 จ.พระนครศรีอยุธยา เนื้อทองแดงผิวไฟ

เหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อเงิน ปี 2531

ปิดท้ายคืนนี้ ด้วยเหรียญเสมาหลวงปู่ทวด รุ่น 3 วัดช้างไห้ พิมพ์คางจุด เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง ปี 2504

พระคุณโอม สวยมากครับ กระผมนับถือ พระแท้ดูง่าย

ส่วนเหรียญเจริญพร2 ทางวัดหนองกับจะเปิดจองอย่างเป็นทางการประมาณเดือน กรกฎาคม ครับ จองที่วัดครับ

ส่วนศูนย์จองจะเปิดจองหลังจากที่วัดเปิดจองไปแล้ว

เหรียญหลวงปู่เจียม อติสโย ครบรอบ 91 ปี ปี2544 เกจิสายภาคอิสาน จังหวัดสุรินทร์ พุทธคุณแคล้วคลาด พ่อเพิ่งให้มายังไม่ได้เข้ากรอบครับ

หลวงปู่เจียม จ.สุรินทร์ ผมมีสร้อยตะกรุดคู่พร้อมเหรียญ รุ่นที่พระราชินีทรงแขวนไว้ที่รถค้าบ

พระคุณโอม สวยมากครับ กระผมนับถือ พระแท้ดูง่าย

ส่วนเหรียญเจริญพร2 ทางวัดหนองกับจะเปิดจองอย่างเป็นทางการประมาณเดือน กรกฎาคม ครับ จองที่วัดครับ

ส่วนศูนย์จองจะเปิดจองหลังจากที่วัดเปิดจองไปแล้ว

เผอิญทุกเสาร์-อาทิตย์ มีโอกาสไปเล่นกับพี่ๆ ที่พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน เลยได้เก็บพระสวยๆ ไว้บ้างค้าบ

สวยทั้งงั้น++++เทพจิงๆ

ยังห่างชั้นอีกนานค้าบบบ ขอบคุณมากค้าบบบ

ห้องนี้โดนเลย ผมพึงเริ่มสะสมครับ มีไม่มากส่วนใหญ่พระใหม่เช่นหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

ห้องนี้โดนเลย ผมพึงเริ่มสะสมครับ มีไม่มากส่วนใหญ่พระใหม่เช่นหลวงพ่อรุ่ง วัดท่ากระบือ หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

หลวงปู่เอี่ยม ไม่ใหม่เลยนะครับท่าน.

หลวงพ่อรุ่ง ก็ใช่ย่อยนะค้าบบบบ รอชมๆๆๆ

รอชมกานต่อไป

ว่างๆเด๋วถ่าย พระเครื่องหลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบล

มาให้ชมกานครับ

อยากชมกริ่งสายรกค้าบบบ สายอีสานชอบเลยยยย

มีพี่ๆคนไหนเซียนพระ ช่วยดูพระให้หน่อยได้มั้ยครับ ดีหรือไม่ดี ชื่ออะไร รุ่นอะไร องค์ไหนน่าสนใจ องค์ไหนเก็บไปเถอะ...ประมาณนี้อะครับ

สังสัยต้องหาขุนแผนมาบูชาสักองค์แล้ว

ต้องใช้ด้วยเหรอค้าบพี่อุ๋ยยยยยยย

มีพี่ๆคนไหนเซียนพระ ช่วยดูพระให้หน่อยได้มั้ยครับ ดีหรือไม่ดี ชื่ออะไร รุ่นอะไร องค์ไหนน่าสนใจ องค์ไหนเก็บไปเถอะ...ประมาณนี้อะครับ

ลงรูปเลยค้าบบจะได้ช่วยดูให้

หลวงพ่อไฉน ฉนทสาโร วัดป่าคุณากร จ.ขอนแก่นครับ สายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ รุ่นนี้มวลสารดีมากครับ ยิ่งเจอตัวจริงท่านด้วยยิ่งศรัทธาครับ

หลวงพ่อไฉน ฉนทสาโร วัดป่าคุณากร จ.ขอนแก่นครับ สายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ รุ่นนี้มวลสารดีมากครับ ยิ่งเจอตัวจริงท่านด้วยยิ่งศรัทธาครับ

สวยงามค้าบบผม ขอนแก่นเดี๋ยวจะหาหลวงพ่อผางมาลงให้ชมนะค้าบบบ

ใครมีของดีๆมาแบ่งกันใช้แบ่งกันชมบ้างนะครับ

เครื่องรางก็ชอบจัดมาหน่อยคร๊าบ

รอชมเครื่ิองรางค้าบบบบบ

วันที่ 16-17 มิถุนายนนี้ มีงานประกวดพระเครื่องที่มหาวิทยาลัยหอการค้าไทยนะค้าบพี่น้อง ใครว่างเชิญนะค้าบบบบ