Jump to content

ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนกระจกบานหน้า ให้ด้วยครับ แตกร้าวยับเลย...

Recommended Posts

ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนกระจกบานหน้า ให้ด้วยครับ

ที่บริการดี และเก็บงานดี ไม่มีปัญหาภายหลังนะครับ

ขอเสียง แชร์หน่อย ไม่มีประกัน เลมเลยครับ.......

ต้องจ่ายสด ผมเลยต้องขอทราบ ราคา+ค่าแรง ด้วย

แตกร้าวมากขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้แตกร้าวยับเต็มพื้นที่เลย...

ไม่กล้าขับแล้วครับ (ผมอยู่รามอินทรา กม.8 ครับ)

ขอบคุณครับ

สอบราคากลางมา กระจกบานหน้า civic fd 2006

2900+ค่าแรง 1500 รอรับได้เลย มีเซฟกว่านี้ไหมครับ

และกระจกยี่ห้อไหน ที่น่าใช้ที่สุด นอกจากกระจกสกรีนฮอนด้า.

:(

มีร้านแถว กม.4 อยู่ร้านนึงอ่ะครับ ถ้ามาจาก กม.8 เลยแยกซอยมัยลาภไปนิดนึง จะมีร้านอยู่ในซอยที่อยู่ติดกับปั้ม ปตท. ครับ (พอถึงปั้มมองไปที่ยอดตึกจะเห็นป้าย กระจกรถยนต์ ป้ายแดงๆ) ร้านจะอยู่ในซอยครับด้านหลังตึก ผมไม่แน่ใจรายละเอียด พอดีพี่ที่ทำงานไปทำมา เห็นบอกว่างานโอเคอยู่ครับ

ขอยี่ห้อกระจกด้วยครับ GLASSTECH กม.4 โทรไปปรึกษาแล้วครับ

เบ็ดเสร็จ 4500.- ไม่รวมฟิล์ม กาวอย่างดี 3ชั่วโมงเสร็จ แต่เค้าให้เลือกกระจกได้

มีทั้ง sekurit agc tsg อะไรอีกก็ไม่รู้ แล้วผมจะเอายี่ห้ออะไรดีล่ะ.....

มันเหนื่อยนะ...กระเป๋าเบาๆ 555

เอายี่ห้อเดิมที่มากับรถนั่นละครับ ผมก็จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไรลองดูที่กระจกหลังดูครับ

โทรไปสอบถามคลังกระจกหลายสำนักแล้วครับ

TSG ที่ MR.AUTO GLASS บางเขน-วิภาวดี เคาะราคามา 3500.- พร้อมติดตั้ง

ผมน่าน่าจะเซพ และมีมาตรฐานสุดแล้วครับ

วันนี้เที่ยงกำลังจะนำรถไปติดตั้งบานหน้า ได้ความคืบหน้าแล้วจะมาแชร์ นะครับ.

ขอถามนิสสส...นุง

"เปลี่ยนกระจกปานหน้าแล้วติดฟิล์มไปเลย กับวันหลังค่อยติด"

ท่านคิดว่าแบบไหนน่าจะดีกว่ากัน

(พอดีงบน้อย และมีโครงการว่าจะเปลี่ยนติดฟิล์มรอบคัน ครั้งหน้า)

ผมไปจัดมาแล้วครับ ก็เลยมาอัพเดทให้เพื่อนๆในคลับได้ชมกัน

TSG บานหน้า 3500. + 3M FILM ไม่ปรอท 1200.-

ถอด+เป่า+ทำความสะอาด+ฟิล์ม+ติดตั้ง รวม 20 นาทีเป๊ะ!!!!!

ที่ร้านบริการดีครับ พนักงานต้อนรับบริการสุภาพ แนะนำดี

ช่างมารุมล้อมทำ 10กว่าคน. งานออกมาเรียบร้อย เป๊ะมาก.เยี่ยมจิงๆ

(TSG ใหม่.รับประกันรั่วซึม 1ปี + 3M บานหน้าเต็ม 1200.- มีบัตรรับประกัน

หากวันหน้าจะติดฟิล์ม รอบคัน คิดหัก + - 4500.-) ที่อื่นผมสอบถามมาหมดแล้วครับ

จบที่นี่จริงๆ ถูก ดี บริการเยี่ยม มีมาตรฐาน +1

ห้องรับรองลูกค้า ผมยังไม่ทันชงกาแฟ นั่งพักก้นยังไม่ทันอุ่น

น้องๆเดินมาบอกว่าเสร็จแล้ว ไปชดใช้ค่าเสียหายได้เลย......

อารายจะเร็ว จรวดขนาดนั้น.

บริษัทใหญ่โตมาก มีโกดังกระจกเป็นของตัวเอง

พนักงานเพียบ มีเบอร์ติดต่อมือถือเบอร์เดียว ไม่มีเวปไซต์ ไม่มีแผนที่

แต่...รับสายทุกครั้ง บริการประทับใจ

สุดท้ายครับ ขับรถกลับบ้านอย่างสบายใจ และตัวเบาหวิว (แต่คุ้มค่า...อิอิ ขืนปล่อยไปกลัวหน้าแหก!!!)

ฉีดน้ำ+ปัดน้ำฝนได้+ล้างได้ ห้ามอัดฉีด 1วัน +จอดตากแดดไว้ยิ่งดี+คาดสก๊อตเทปติดหลังคาไว้ 2 จุด 24ชัวโมงแกะออกได้+ขับใช้งานได้เลย แต่ให้หลบหลุมหน่อย และอย่าเหยียบเกินร้อยยี่.

จบป่ะ...!!!

:wub:

555...แลลว่าจะเร็วไปถึงไหน

แต่ช่างเยอะครับ รุมกันเป็น 10

รุ่นใหม่ ไฟแรงทั้งนั้น แต่งานเนี๊ยบครับ....

• 9 months later...

มีคนติดต่อมาขอรายละเอียดร้านนี้ครับ ก็เลยมาอัพเดทเลย

****ขับมาแล้ว เกือบปี ไม่มีปัญหาครับ ไม่รั่ว ภาพกระจกไม่โย้ งานเนียนดีครับ ของแท้ชัวร์555  คอนเฟิม

หากจะคุย เรื่องราคา ต่อรองได้ต่อรองไปเลยครับ....

:)  :wub: