Jump to content

หนาวนี้ เพื่อนๆมี plan เที่ยวไหนกันบ้างคับ

Recommended Posts

หนาวนี้ผมมี plan อยู่ แต่ยังไม่ได้ชี้เป้าครับ :0113:

เพื่อนๆละครับ มี plan เที่ยวไหนกันบ้างคับ ช่วงไหนครับ แนะนำกันหน่อยครับ แลกเปลี่ยนกันเป็นแนวทางสำหรับคนที่มี plan เที่ยวแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ

ขอบคุณก่อนเลยครับ :0016:

ผมกำลังจะไปปายวันที่ 2-4 พ.ย. แล้ว 5-6 ไปเชียงใหม่ ส่วนตัวผมทำงานที่พะเยาอยู่แล้วก็เลยไม่รู้จะไปไหน เพราะหนาวอยู่แล้ว

ถ้ามีโอกาสก็มาแวะเที่ยวพะเยาได้นะครับ อิอิ

ช่วงปีใหม่กะลังวางแผนจะขับรถจาก กทม ไปภูเก็ตอยู่ครับ เป็นคนชอบขับรถเล่น ถ้าถนนและอากาศไม่เลวก็น่าจะสนุกดีครับ :)

ที่ผมวางไว้คร่าวๆ 2-3-4-5 ธันวา ว่าจะขึ้นเชียงใหม่ พอกลับมา กทม แล้ว 8-9 ธันวา มีไป big mountain music festival โบนันซ่า เขาใหญ่

แต่เด่วดูอีกที เผื่อมีอะไรน่าสนใจกว่า :0108:

อยากไปภูกระดึงคับ

ไปวันไหนครับ ผมหาโอกาสขึ้นอยู่ครับ เผื่อใจตรงกันแล้วเจอกัน

อยากไปภูกระดึงคับ

ไปวันไหนครับ ผมหาโอกาสขึ้นอยู่ครับ เผื่อใจตรงกันแล้วเจอกัน

ยังไม่เคยขึ้นเหมือนกันครับ

ของผม 23 Nov - เขาค้อ

24 Nov - เชียงคาน จ.เลย

25 Nov - อ.ด่านซ้าย จ.เลย

26 Nov - ขอนแก่น

เหมือนกันเลยครับคุณเอ็ม แต่ผม plan ไว้เขาค้อ - ภูทับเบิกอะครับ :D

เหมือนกันเลยครับคุณเอ็ม แต่ผม plan ไว้เขาค้อ - ภูทับเบิกอะครับ :D

วันเดียวกันไหมครับคุณ Golf ?

เช้าวันเสาร์ที่ NOV 24 ผมว่าจะแว๊ปขับรถขึ้นไปเที่ยวก่อน ตรงไปเชียงคานครับ

วันเดียวกันไหมครับคุณ Golf ?

เช้าวันเสาร์ที่ NOV 24 ผมว่าจะแว๊ปขับรถขึ้นไปเที่ยวก่อน ตรงไปเชียงคานครับ

เรื่องวันยังไม่แน่นอนเลยครับ คุณเอ็ม :D

ตอนนี้ผมอยู่ปาย ยังไม่หนาวเลย คนก็ยังไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

เผื่อใครมา ผมพักที่ ปายหวาน รีสอร์ทนะครับ

ตอนนี้ผมอยู่ปาย ยังไม่หนาวเลย คนก็ยังไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

เผื่อใครมา ผมพักที่ ปายหวาน รีสอร์ทนะครับ

เที่ยวให้สนุกครับคุณบิ๊ก :0016:

วันนี้ไปเสพข้อมุลมา อุ้มผาง ก็น่าสนใจนะครับ

1219 โค้งไปอุ้มผางขับมันส์มากครับผม (ส่วนตัวผมชอบกว่าเส้นแม่ฮ่องสอน) ถ้าไปช่วงนี้ถ้าจะขึ้นทีลอซูต้องล่องแพอย่างเดียวมั้งถ้าผมจำไม่ผิด แต่ถ้าหลังปีใหม่ 4WD จะขึ้นได้ ส่วนเรื่องที่พักขออนุญาติฝากไว้ซักที่นะครับ ตูกะสูคอจเทจ ของพี่อู๊ดดี้ เที่ยวให้สนุกขับรถปลอดภัยนะครับ จขกท.

1219 โค้งไปอุ้มผางขับมันส์มากครับผม (ส่วนตัวผมชอบกว่าเส้นแม่ฮ่องสอน) ถ้าไปช่วงนี้ถ้าจะขึ้นทีลอซูต้องล่องแพอย่างเดียวมั้งถ้าผมจำไม่ผิด แต่ถ้าหลังปีใหม่ 4WD จะขึ้นได้ ส่วนเรื่องที่พักขออนุญาติฝากไว้ซักที่นะครับ ตูกะสูคอจเทจ ของพี่อู๊ดดี้ เที่ยวให้สนุกขับรถปลอดภัยนะครับ จขกท.

ขอบคุณครับผม

แม่ฮ่องสอนไปมาแล้วเหมือนกัน แต่อุ้มผางยังไม่เคยไปครับ เด่วต้องไปลองๆซิ่งดู

เท่าที่ดูข้อมูลตอนนี้ ทีลอซู เปิดให้เข้าชมได้ปกติแล้วขับ ทั้งแพ ทั้งรถ