Jump to content

ทีมฟุตบอลเล็กๆ...FD Chonburi Football Club

Recommended Posts

ครั้งหน้าแก้ตัว......อิอิอิ

ทำไมต้องแก้ตัวอ่ะ พี่ขวัญ

เป็นไงมั้งครับใครไปมามั้งครับ ผมมั่วเเต่ไป ซื้อกางเกง ไม่ได้ไปเลย

ผมว่า นัดถัดไป เจอกะทีมของพี่ดีไหม เตะกันเบาเบา ที่ศรีราชาอารีน่า ช่วงเย็นๆๆ ^^

วิดพื้นหรือทำอย่างอื่น......... :0002:

แสรดดดด เมิงไปโดน ไม่รู้หรอก ว่าขึ้นสุดลงสุด มันสุดยอดแค่ไหน .....

ถามพี่ดิษดิ!!! แกลงสุดตรอดดดดดดดดด ....

นัดถัดไป....ถ้าคนน้อยๆแบบนี้ รวมไปเตะกะทีมอื่นเบาเบาก่อนไหม ^^

นัดถัดไป....ถ้าคนน้อยๆแบบนี้ รวมไปเตะกะทีมอื่นเบาเบาก่อนไหม ^^

คนไปน้อยหรอครับ

ทิตย์ หน้าม่ายอยู่น๊าาาาาาาา

จร้า...ยังไม่เตะเร็วๆๆๆนี้หรอก ^^

จร้า...ยังไม่เตะเร็วๆๆๆนี้หรอก ^^

ยังไงก้อให้ตรงกะวันที่เราหยุดด้วยเหอะ

ยังไงก้อให้ตรงกะวันที่เราหยุดด้วยเหอะ

หยุดวันหน่ายยยยยยย บอกมา ^^

"ขออนุญาติ พี่ๆทีมงาน staff และเพื่อนพ้องน้องพี่ FD ภาคตะวันออกทุกคนน่ะครับ"

............ขออนุญาติตั้งกระทู้ ทีมฟุตบอลเล็กๆ(สมัครเล่น) ไว้ทีมหนึ่ง เอาไว้เดินสายเตะบอล ออกกำลังกายเบาเบาเพื่อสุขภาพพลานามัย

เพื่อทำความรู้จักกัน สร้างมิตรภาพ เชื่อมสัมพันธ์ไมตรีต่อกัน และเพื่อต่อยอดมิตรภาพอันดีงามนี้ไว้ ก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องนี้

รวมไปถึงเรื่องการขอนัดเตะบอลกันเอง นัดซ้อมเบาเบา นัดเตะบอลกระชับมิตรของโซนเราด้วยกันบ้าง โซนอื่นในคลับบ้าง หรือกับทีมอื่นๆด้วยครับ!!

"สำหรับพี่น้องและพ้องเพื่อนสมาชิกที่สนใจจะมาร่วมสนุกเตะบอล"

1. เก่ง ไม่เก่ง ไม่เกี่ยว ขอแค่มีใจรักในการเล่นฟุตบอล รวมถึงกองเชียร์ เป็นพอครับ….

2. ติดตามความเคลื่อนไหวและข่าวสารของทีมได้ที่ห้องนี้ครับ จะพยายามเข้ามาอัพเดตตลอดๆ

3. เมื่อมีโปรแกรมเตะ จะมีการแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับ การลงชื่อนักเตะ ,สถานที่, วันและเวลาเตะ,

เป็นการซ้อมทีมหรือเป็นการเตะกระชับมิตรกับโซนเราเอง โซนอื่นๆ หรือทีมอื่นๆ

ถ้าหากพี่น้องและพ้องเพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจหรือพร้อมสำหรับการเตะ ก็แจ้งหรือลงชื่อกันไว้

4. ใครลงชื่อแล้ว มาได้ หรือ มาไม่ได้ กรุณามาโพสบอกกันด้วยนะครับ….เพื่อความพร้อมเพียงครับ

5. สำหรับค่าใช้จ่าย เราจะหารค่าสนามตามจำนวนสมาชิกในทีมที่ไปเตะกันในวันนั้น เฉลี่ยแล้วไม่น่าจะเกินคนละ 100 กว่าบาทครับ

6. สำหรับฟุตบอลกระชับมิตรภาคตะวันออกเรา ก็ยังคงต่อยอดไปเรื่อยๆ อาจจะสองอาทิตย์ 1 ครั้งครับ (วันและเวลาก็ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม)

"ขอต่อยอดจากความเดิมคร่าวๆๆ ตอนที่แล้ว ดังนี้น่ะครับ"

1 . เสื้อทีมสำหรับเดินสายซ้อมและแข่งกระชับมิตร....รีล มาดริค(ชุดเหย้า) และ บาร์ซ่า(ชุดเหย้า) + กางเกง

(กำลังดำเนินการให้ครับ)

2. ระบุรายชื่อผู้เล่นในทีมและเพื่อนๆที่คอยติดตามไปเชียร์และเทคแคร์นักเตะตลอดๆกันหน่อยครับ + เบอร์เสื้อด้านหลัง

รายชื่อผู้เล่นในทีม(อ้างอิงจากปัจจุบัน)

เบอร์ + สกรีนชื่อ

01. NOOLEK (นู๋เล็กค่ะ)

02. POP.SLUR (ป็อป)

03.

04. TIB (พี่ติ๊บ)

05. SOMYOT.S (ยศ)

06. NAREERAT (นารีรัตน์ ...เพื่อนพี่เทียรมั้ง)

06. EVE (อิ๊พ)

07. SAMMY (แซม)

08. PADIT (พี่ดิษ)

09. GypSy (หนึ่ง)

10. HONEY (ฮันนี่)

11. NAVANELLS.S (อ.แสน)

12. TOMMY (ต้อม)

13. MABY (นายตาต่ำ......???)

14. TANASAN (พี่จุ๊)

15. O-POR (พี่ปอ)

16. CHESTER (ขวัญ)

17. FORM (ฟอร์ม...น้องป็อป)

18. OHAEY (โอ้เอ้)

19 ENVIR (พี่บอล)

19. THOM (พี่ต้อม)

20. PENTOR (พี่ต่อ)

21.

22. ARM (อาร์ม)

23. DEE THE STAR (ดีดี๊)

33. A.XXX (พี่อั้ม)

69. WeraMontE (พี่เทียร)

77. NATTY_NOT ALLOW (พี่นัท)

*** รายชื่ออัพเดตเรื่อยๆๆน่ะครับ ขอบคุณครับผม (หนึ่งครับ ^^)...

ขอสมัครด้วยคนครับ

ค่าชุดเท่าไรครับ

แจ้งวันเตะได้เลยครับ ที่

ssmarn@live.com

ทิตย์ หน้าม่ายอยู่น๊าาาาาาาา

เค้าก็เหมียนกาน......... :0166:

ขอสมัครด้วยคนครับ

ค่าชุดเท่าไรครับ

แจ้งวันเตะได้เลยครับ ที่

ssmarn@live.com

ค่าชุดทั้งหมด 780 บาทครับ ...

ขอชื่อสกรีนด้านหลังพร้อมเบอร์เสื้อ ด่วนนนนน (กำลังทำเสื้อคร้าบพี่)

พร้อมเบอร์ติดต่อ......ลงไว้ให้หน่อยครับพี่ เด๋วมีเตะโทรนัดล่วงหน้า ครับ ^^

เค้าก็เหมียนกาน......... :0166:

ยังไม่มีโปรแกรมมม....รอกับตันทีมก่อน ^^

หยุดวันหน่ายยยยยยย บอกมา ^^

แบบว่ามันหยุดไม่เหมียนชาวบ้านเค้าอ่ะลวกเพ่ จันทร์ อังคาบ้าง พุธ พฤหัส ศุก บ้าง

นานๆจะเจอ เสา ทิต แต่พอเจอวันทิต เค้ากะไม่มาเล่นกันอ่ะลวกเพ่ :0197:

ใคร ตับกัน เอ้ย กัปตัน !!

พี่ดิษดิ!!! แก่สุด เอ้ยยย !!! อาวุโสสุด ^^

แบบว่ามันหยุดไม่เหมียนชาวบ้านเค้าอ่ะลวกเพ่ จันทร์ อังคาบ้าง พุธ พฤหัส ศุก บ้าง

นานๆจะเจอ เสา ทิต แต่พอเจอวันทิต เค้ากะไม่มาเล่นกันอ่ะลวกเพ่ :0197:

เด๋วหาทีม มาลับแข้ง จราได้ลองทีมสักที