Jump to content

นกกระเรียนพันธุ์ทาง... " Spoon... 007 "

Recommended Posts

สวยครับ...รอชมstepต่อไป :)

ขอบคุณครับ... แต่คงอีกนานหน่อยนะครับ :P

สีสวยมากๆ เล็งล้ออะไร สีอะไรไว้อะครับ

เปนผมเชียร์ให้ใส่ RE30 สีเงิน ไม่ก็ RPF1 :P

ชอบ RE 30 สี(รม)ดำๆ แบบที่ Spoon ตัวเก่าใส่ (คุณ Kidd Spoon เคยใส่) ครับ... ไม่รู้เค้าเรียกสีอะไรเหมือนกัน... หารูปไม่เจอแล้ว ไม่รู้ save ไว้ไหน

ตอนนี้ชาร์จตังค์เรื่อยๆก่อนครับ งบยังไม่ถึง... แค่ถ้างบถึงก็คงหายากสุดๆแหงๆ :D

ขอบคุณครับ... แต่คงอีกนานหน่อยนะครับ :P

ชอบ RE 30 สี(รม)ดำๆ แบบที่ Spoon ตัวเก่าใส่ (คุณ Kidd Spoon เคยใส่) ครับ... ไม่รู้เค้าเรียกสีอะไรเหมือนกัน... หารูปไม่เจอแล้ว ไม่รู้ save ไว้ไหน

ตอนนี้ชาร์จตังค์เรื่อยๆก่อนครับ งบยังไม่ถึง... แค่ถ้างบถึงก็คงหายากสุดๆแหงๆ :D

RE30 ตัวนี้ เป็นตัวที่ทางสปูนให้ Rays ผลิตเป็นพิเศษ ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะเป็นล้อ Limited ปีประมาณ 08-09 คับ ส่วนรุ่นสีทางสปูนไม่ได้ระบุไว้ แต่ตามความเข้าใจของสาวก จะเรียกกันเองว่า RE30 Spoon edition ซึ่งสีจะอยู่ในหมวดของ Gun Metalic แต่จะเข้มกว่านิดนึง

ถ้าจะหาจากยุ่นเลย น่าจะยากมากแล้ว เพราะรู้สึกคงหลุดมาอยู่บ้านเราหมดแล้วล่ะ เท่าที่นึกออก มีในรถหมอเอ็ม Type-x / ตาอ๊อดสปูน และก็โดน Mugen Type-R คันนึงเอาไปเป็นตัวประกันคับ 555

ถ้ารอได้ ไม่มีปัญหา ถ้ารอไม่ไหว แนะนำหา RE30 อ็อฟเซ้ตที่ชอบ สีอะไรก็ได้ สภาพเบียดๆก็ได้ แต่อย่าถึงกับคด แล้วส่งทำสีเลยคับ สีนี้ทำไม่ค่อยยากมาก

ลองดูเน้อ

RE30 ตัวนี้ เป็นตัวที่ทางสปูนให้ Rays ผลิตเป็นพิเศษ ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะเป็นล้อ Limited ปีประมาณ 08-09 คับ ส่วนรุ่นสีทางสปูนไม่ได้ระบุไว้ แต่ตามความเข้าใจของสาวก จะเรียกกันเองว่า RE30 Spoon edition ซึ่งสีจะอยู่ในหมวดของ Gun Metalic แต่จะเข้มกว่านิดนึง

ถ้าจะหาจากยุ่นเลย น่าจะยากมากแล้ว เพราะรู้สึกคงหลุดมาอยู่บ้านเราหมดแล้วล่ะ เท่าที่นึกออก มีในรถหมอเอ็ม Type-x / ตาอ๊อดสปูน และก็โดน Mugen Type-R คันนึงเอาไปเป็นตัวประกันคับ 555

ถ้ารอได้ ไม่มีปัญหา ถ้ารอไม่ไหว แนะนำหา RE30 อ็อฟเซ้ตที่ชอบ สีอะไรก็ได้ สภาพเบียดๆก็ได้ แต่อย่าถึงกับคด แล้วส่งทำสีเลยคับ สีนี้ทำไม่ค่อยยากมาก

ลองดูเน้อ

ขอบคุณครับพี่... นี้เลยที่ถูกใจ (แต่ไม่ถูกตังค์)... :D

รอชมล้อเทพคร้าบบ

อีกนานครับพี่... เผลอๆจะไม่เทพด้วย... จะถอดใจใส่ล้อบ้านๆละ :D

หล่อๆครับ Up up :ph34r:

ขอบคุณครับ... :)

เมื่อวานได้เห็นสีจริงละ หล่อดีคับ โน๊ต

ขอบคุณครับพี่... ช่วงนี้จอดมุมนั้นทุกวัน ฝุ่นอย่างเขลอะ ที่จอดเดิมโดนโครงการรถไฟฟ้าเอาไปเรียบร้อย... <_<

สีสวยดีครับ

ขอบคุณครับ... ;)

พี่โน๊ต...ใส่ช่วงล่างอะไรอยู่พี่ สปริง Spoon เวิร์คไหมอ่ะ ....

ผมว่า จะกลั้นใจใส่ type r แข็งๆ อ่ะ ....

• 2 weeks later...

งามๆครับ เงาวิ้งๆเลย

เพิ่งล้างเสร็จครับ... :D

ทักทายครับ

สวัสดีครับ ผม โน้ต ครับ... :)

งามมากคับ

สีสวย...งามมากๆครับ..

รอชมสเตปต่อไปคร้าบบ

อีกนานเลยครับ... เพิ่งมีงบแค่ครึ่งเดียว :P

แอบมาชมกระเรียนน้ำเิงินคันงามคร๊าบบ

ขอบคุณครับวิน... ยังเท่าเดิม ไม่มีอะไร update :D

RE 30 Gun Metallic

สุโค่ย

ชอบมากๆเลยครับ... แต่ยังต้องปั่นงบต่อไป... :D

พี่โน๊ต...ใส่ช่วงล่างอะไรอยู่พี่ สปริง Spoon เวิร์คไหมอ่ะ ....

ผมว่า จะกลั้นใจใส่ type r แข็งๆ อ่ะ ....

เราใส่โช้ค+สปริง Type R อยู่ครับหนึ่ง... ส่วนสปริง Spoon ตั่งแต่สอยมาก็ยังไม่เคยใส่เลยครับ :D

สำหรับเรา เราว่าโช้ค+สปริง Type R ก็ไม่ค่อยแข็งเท่าไหร่นะ (อาจเป็นเพราะเราเคยใช้รถที่ใส่แข็งกว่านี้มาก่อน เลยเฉยๆ)

แต่ประเด็นสำคัญ การเกาะถนน และความรู้สึกที่ส่งผ่านมาถึงมือ ไม่ถูกใจเลย ไว้มีงบเหลือค่อยว่ากันใหม่

แต่เพราะราคาที่ไม่แรงมาก กับ ประสิทธิภาพที่ได้ เราว่าคุ้มค่ามากๆ... (ยังนึกไม่ออกว่าจะมีตัวไหนคุ้มกว่านี้ กับราคาประมาณนี้)

สีสวยบาดตาจริงๆครับพี่ :lol:

ขอบคุณครับ... :P

รอชมอัพเดทจ้าาา

อีกนานเลยครับ... งบยังไปได้ครึ่งเดียวเอง :P

จขกท ซุ่มทำไรอยู่เอ่ย อิอิ

ซุ่มทำงานหนักเลยครับ... ทำงาน หาเงิน... :wacko:

สปูนสีน้ำเงิน หล่อมากครับผม