Jump to content

Phetchaburi zone

Recommended Posts

• Replies 374
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สอบถามสมาชิกชาวเพชรหน่อยครับ

คือผมจะเปลี่ยนล้อกับเปลี่ยนสปริง 4 ต้นเลย

โดยหิ้วของเข้าไปเองทั้งหมด แนะนำร้านไหนดีครับ

ที่มีเครื่องถอดสปริง และตั้งศูนย์ด้วยจบในร้านเดียวครับ

ถามราคาร้านแถวหัวหินแพงมาก 2,200 บาท

สรุปว่าไปได้ร้าน ท.เซอร์วิส ตรงตลาดหนองบ้วย  ค่าเสียหายครึ่งนึงของที่หัวหิน

ปล.มิดติ้งถ้าตรงกับวันที่ว่างจะไปร่วมด้วยนะครับ  :)

พี่กลัวแป๊กอะโอ

กลัวเหมือกันพี่ มีแค่2คัน

พีมวย 23 กุมภา กิจกรรมไปอ่างทอง ว่างป่าวพี่

ยังไม่รู้ตจะติดอะไรป่าวครับโอ อิกนาน แต่อยากไป ไกล้ๆว่ากันอิกที :D:D

เดี๋ยวใกล้ๆจะมาเตือนอีกทีครับ

• 3 weeks later...
  • 3 weeks later...
สรุปว่าไปได้ร้าน ท.เซอร์วิส ตรงตลาดหนองบ้วย  ค่าเสียหายครึ่งนึงของที่หัวหิน

ปล.มิดติ้งถ้าตรงกับวันที่ว่างจะไปร่วมด้วยนะครับ  :)

คุณภาพและการบริการดีำไหมครับ

คุณภาพและการบริการดีำไหมครับ

ช่างก็พอมีมีความชำนาญอยู่บ้างครับ.....ดูการทำงานได้สั่งได้ ผมเอาน๊อต RAYS ไปเองช่างก็ค่อยๆไขเอาผ้ารองให้ครับ

แต่ว่าไปรอคิวนานพอสมควร  ส่วนใหญ่จะเป็นรถปิ๊คอัพเข้าใช้บริการเยอะครับ

ถ้าเจอเจ้าของร้าน เจ้าของร้านนี่พูดคุยดีมากครับ ที่สำคัญราคาไม่แพงเวอร์และไปร้านเดียวทำได้ครบ ล้อ/โช้คสปริง/ตั้งศูนย์

มีประสบการณ์อีกร้านจะแชร์ให้ฟังครับ

ร้านโกศลหัวหินถ้าไม่ได้เข้าไปเปลี่ยนยางที่ร้านเขานี่ไม่ต้องเหยียบเข้าไปที่ร้านเลยครับ

ผมแวะถามว่ามีล้อกับยางแล้วก็สปริงมาให้ใส่ให้คิดราคาเท่าไร

เขาบอกว่าค่าเอายางใส่ล้อก็ 4,000 บาท (เพราะเป็นของที่หิ้วมาเอง)  ถ้าเปลี่ยนสปริงก็ต้องนัดก่อน แต่ถึงนัดแล้วถ้ามาแล้วรถเยอะก็ไม่ทำให้ มันพูดแบบนี้เลยอ่ะ  แล้วก็บอกราคาไม่ได้ด้วยว่าค่าแรงใส่สปริงเท่าไรมันบอกว่าต้องใช้ช่างเยอะ......แต่ร้านที่ผมไปทำนี่ถอดใส่สปริงช่างแค่ 2 คนเอง

มีประสบการณ์อีกร้านจะแชร์ให้ฟังครับ

ร้านโกศลหัวหินถ้าไม่ได้เข้าไปเปลี่ยนยางที่ร้านเขานี่ไม่ต้องเหยียบเข้าไปที่ร้านเลยครับ

ผมแวะถามว่ามีล้อกับยางแล้วก็สปริงมาให้ใส่ให้คิดราคาเท่าไร

เขาบอกว่าค่าเอายางใส่ล้อก็ 4,000 บาท (เพราะเป็นของที่หิ้วมาเอง)  ถ้าเปลี่ยนสปริงก็ต้องนัดก่อน แต่ถึงนัดแล้วถ้ามาแล้วรถเยอะก็ไม่ทำให้ มันพูดแบบนี้เลยอ่ะ  แล้วก็บอกราคาไม่ได้ด้วยว่าค่าแรงใส่สปริงเท่าไรมันบอกว่าต้องใช้ช่างเยอะ......แต่ร้านที่ผมไปทำนี่ถอดใส่สปริงช่างแค่ 2 คนเอง

เช่นกันผมไปถามมาแล้ว ร้านโกศลหัวหิน ตามนั้นครับ

ขอบคุณกับคำแนะนำดีๆ

• 1 month later...
  • 1 month later...

สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกท่านน๊ะค๊ะ ไม่รู้ว่าจำกันได้รึป่าว

เพิ่งจะมีเวลาย้ายบ้านตามมาค่ะ

ว่าแต่สมาชิก phetchaburi ย้ายตามมากันครบมั้ยน๊า

ทักทายได้นะค๊ะ  แว๊ปมาแว๊ปไปค่ะ bkk-phetchaburi

• 5 weeks later...

หนุ่มครับ ทำงานเป็นเซล์ฮอนด้าที่ นครปฐมฮอนด้าออโตโมบิล ครับ

สนใจรุ่นไหน ติดต่อสอบถามได้เลยครับ ใจดีครับ ฮ่าๆๆ ติดต่อได้เลยครับ 081-2345002 อิอิ ^^

e-mail : ndoubleoom@gmail.com ขอบคุณมากครับ

• 4 months later...
  • 2 months later...
  • 2 months later...
  • 4 weeks later...
  • 2 weeks later...

หวัดดีคับผม

ดีครับ 555 นานๆเข้ามาที เจอกันแรลลี่ไปกับ น้ำพริก ขี้เกียจขับ