Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

ต้อนรับวันใหม่ จัดไหล่วันจันทร์เสมอ :D

ไหล่ 3 หัว เล่นให้ครบ ชุดนึง เจ็บไป 7 วันคับ 555

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

วันนี้ อก หลังแขน คาร์ดิโอ1ชั่วโมง ผมไม่ต๊องนะป๋า ออกจะโหดเหี้ยม

คืออาหารที่กิน ไปเลี้ยงกล้ามหมด เลยเอ๋อ

วันนี้เล่นหลัง และหน้าแขนครับ คราวนี้เพิ่มน้ำหนักทรมานกล้ามเนื้อเล็กน้อย ท่าสุดท้ายเล่นได้ไม่เต็มท่าเลยครับ ยกได้แค่ครึ่งนึง ^_^

สู้ๆหมอเนศ เล่นแบบนี้ตอนนี้น่าจะตัวบวมๆนะคับ เริ่มฟูละ

วันนี้ง่วง555 นั่งทำเวบเตรียมต้อนรับปีใหม่ ไม่เสร็จซักที ไปปั่นจักรยานดูจันดาราคงเหมาะสำหรับวันนี้คับ

ก็ดูเหมือนจะใหญ่ขึ้นนิดหน่อย วัดจากเสื้อที่ใส่เริ่มคับขึ้นมาอีกนิดแล้วครับ แต่ผมนี่ถ้าไม่เล่นสัก 4-5 วัน กล้ามเล็กลงทันทีเลย วันนี้ถ้าไม่มีงานอะไร จะเล่นไหล่ และหลังแขนครับ

สู้ๆ ครับพี่ทอม รอดูเว็บเวอร์ชั่นต้อนรับปีใหม่ครับ :)

รู้จัก sixpackshortcuts กันป่าว

ลองหาดูครับ วิธีการเล่นแบบเห็นผลด้วยตัวเอง ผมชอบมากดูแล้วเพลินสร้างแรงใจ

คาร์โบนี่ ลองเปลี่ยนเป็นกินขนมปังโฮลวีตในมื้อเช้าดูก็ดีนะครับ เพราะสามารถกำหนดปริมาณได้ง่าย มีวิตามินเยอะ และเป็นคาร์โบไฮเดรตเชิงซ้อน ช่วยให้ค่อยๆใช้พลังงานได้นานและไม่ค่อยอยู่ท้อง เหมาะกับมื้อเช้า

มื้อเช้านี่ ขนมปังโฮลวีตสัก4แผ่น ไข่ดาว สเตกไก่สักชิ้น น้ำเต้าหู้อีก1 กำลังสวย

ปัญหาผมไม่ได้อยู่ที่อาหารคับ มาสเต่อ

มันอยู่ที่ว่า จะไปหาซื้อมันได้ที่ไหน พร้อมๆกันแบบนี้ 

สงสัยต้องย้ายไปทำงานโรงแรม  :0214:  หรือ 7-11 ดีนะ

ปัญหาผมไม่ได้อยู่ที่อาหารคับ มาสเต่อ

มันอยู่ที่ว่า จะไปหาซื้อมันได้ที่ไหน พร้อมๆกันแบบนี้ 

สงสัยต้องย้ายไปทำงานโรงแรม  :0214:  หรือ 7-11 ดีนะ

เออ  ปัญหาคือไม่ค่อยมีแหล่งขายนี่แหละ  :0026:

ผมนี่กินแทบทุกอย่างเลยครับ ขนมปังทุกชนิด เนย ชีส เล่นไปก็ใหญ่ขึ้นครับ ใหญ่แบบบวมๆ 555  :lol:

ปล บางคนทักว่าไม่เจอนานอ้วนขึ้นเยอะ ฟังแล้วเพลีย หมดกำลังใจกันเลยทีเดียว  :(

อย่าได้ท้อ หมอ  ;)

แรกๆผมก้อแบบนี้แหละ อินนิเชียลเสตท กล้ามกับอ้วน มันแค่เส้นยาแดง

ต้องเล่นจนสันขึ้นคับ นั่นคือ เล่นปริมาณเท่าเดิมนั่นแหละ จนจุดนึงที่ฟูๆมันยุบจนเหลือกล้ามจริงๆ นั่นแล สวรรค์ :o

อันนี้ ขนมน้ำพริก กินแกล้มดูหนัง กรุบกรอบ

ตัวบนเห็นแล้วขนลุก บรึ้ยๆๆ  :0112: