Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ลองหา FitnessBuilder app นะคับ เอาไว้ทำตารางฝึก ท่าพร้อม สบายดี มีหลายโปรแกรมฝึกให้เหมาะสมกับวันเวลา และ ความสามารถของเรา 

ผมลองมาวันนี้ ไม่เลวคับ ท่าง่ายๆ แต่เค้าเซตท่าต่อเนื่องกนไป ให้การใช้กล้ามเนื้อ มันต่อเนื่อง จี๊ดดี 

หาตัว crack นะ ตัวจริงมันก็บตังค์รายปีด้วย  โดนด่ากระจาย 

เล่นเอง เบื่อเอง มาหลายปีคับ วันนี้มีเพื่อนร่วมทาง  :0131:  เจออะไรมา ก้อแชร์กันไปคับ

ช่วงนี้ผมเอาจริงมากเลย ครูฝึกยังถาม ว่าไปกินอะไรมา

ธรรมดาเล่น 3 ท่าจบ ยังไม่ได้รู้สึกอะไรเลย ก้อไปเดินไปวิ่ง ดูหนัง เตะบอล แล้ว

ช่วงนี้อัด ตามตาราง แถมเรียกน้ำหนักเว่อร์ๆ แกต้องมาเซฟให้อีก  :0012:

ที่เล่นได้นานต้องมีคนเล่นด้วย เล่นคนเดียวเงียบๆ พาลอยากจะหยุดหลายทีเหมือนกันครับ :)

เพิ่งเล่นไหล่ กะหลังแขนเสร็จ ปวดๆ เลยครับ ^_^

เดี๋ยวอาทิตย์หน้า ที่บวมๆผม คงเริ่มยุบ ค่อยถ่ายรูปมากดดันตัวเองอีกที 

ช่วงนี้ เหมือนไหล่พิการ บวมหนาเลย 

ครูฝึกบอกเล่นไหล่เยอะเกิน ไบเซบตามไม่ทันดูเหมือนพวกนักบาส ไม่ใช่นักกล้าม :0081:

สวัสดีครับพี่ๆนักกล้ามทุกท่าน

ผมน้องใหม่ขอเเจมด้วยนะครับ

ยินดีจ่ะ ขอภาพคู่ บอย ปกร หน่อย :D

วันนี้ขอหยุดพักหนึ่งวัน อัดอีกทีพรุ่งนี้ ตอนนี้ระบมไปทั้งไหล่ แขน และแผ่นหลังเลยครับ  ^_^

เจ็บแต่แฮปปี้จัง สงสัยจะซาดิสต์ซะแล้ว ครับ  :D

ซาดิสม์ในความเจ็บปวด แบบเลือดไม่ออกก้อโอนะหมอ 555

หาดูยูทูป พวกมิสเตอโอลิมเปียเล่นดิคับ ดึงน้ำหนักกันทีเส้นแทบแตก เราดูเองยังขนลุกเลย กลัวทับตาย 

ไม่รู้เค้าจะเจ็บกันขนาดไหนนะ  :lol:

ครับเคยไปดูเหมือนกัน จุดไฟให้ตัวเอง และเคยเห็นคลิปที่เล่น bench press แล้วคาน barbell หล่นทับหน้าอกด้วย สุดท้ายไปเสียชีวิตที่ รพ คลิปนั้นหลอนติดตา ทำเอาไม่กล้าอัดหน้าอกไปพักนึงเลยครับ เหอๆ

อ้าวตายเหรอนั่น  :(

ต้องใช้สมิทแมชชีน เนอะ มันถึงมีเซฟ

เล่นฟรีบาร์หนักๆแล้วหล่นนี่ เหมือนตกตึก มาฟาดราวตากผ้า จุกตาย

ตอนเย็นอัดหน้าอกไปอีก รู้สึกตึงๆ แน่นๆ ดี ไม่ปวดแล้ว แต่แขนสั่นพับๆ หวิวๆ เลย

เหมือนกันเลย เล่นอกแต่หลังแขนผมหมดแรงก่อนอีกครับ ต้องอัดหลังแขนให้มากขึ้นจะได้จัดเต็มกล้ามอกมากกว่านี้ :)  

เย็นนี้ ส่งท้ายสัปดาห์นี้ผมละ   :D เอารัยดีนะ 

ไบเซบเลยครับพี่ทอม จะได้ใหญ่สมส่วนกับหัวไหล่ที่บวมๆ ครับ  :)

หมอลองหาอ่านการจับบาร์กับกล้ามเนื้อที่ออกแรงดูคับ

จับบาร์ห่างลงอกกลางถึงริม จับบาร์แคบลงหลังแขนกับอกใน

สลับกันได้คับช่วยให้ออกกำลังอกได้มากขึ้น

หมอลองหาอ่านการจับบาร์กับกล้ามเนื้อที่ออกแรงดูคับ จับบาร์ห่างลงอกกลางถึงริม จับบาร์แคบลงหลังแขนกับอกใน สลับกันได้คับช่วยให้ออกกำลังอกได้มากขึ้น

ขอบคุณครับ ไว้จะลองดูครับพี่  :)

อัดอกมามะเช้า กะแขน ตอนนี้แขน ตรึงอย่างแรง 

ไม่เจ๊บไม่โต 

ห้องนี้คาดว่าซาดิสทุกคนแน่ๆ

หมอลองหาอ่านการจับบาร์กับกล้ามเนื้อที่ออกแรงดูคับ จับบาร์ห่างลงอกกลางถึงริม จับบาร์แคบลงหลังแขนกับอกใน สลับกันได้คับช่วยให้ออกกำลังอกได้มากขึ้น

เล่นสมิทแมชชีน แบบจับระดับหัวไหล่มาตลอด ตอนนี้หลังแขนเริ่มใหญ่กว่าหน้าแขน ^^ ต้องขยายให้กว้างขึ้นแหละ ^^

ขอบคุณครับป๋าทอม

กดเบาๆ >>> ตามนี้   :D

ผมจับแบบภาพที่สองตลอดเลย ต้องเปลี่ยนมาจับแบบอื่นบ้างแล้วครับ 

เรื่องอกนี่ ผมเคยเล่นแข่งกับเพื่อน ตามประสามือใหม่ อวดกันว่าใครยกได้เยอะ ผมแปลกใจว่าทำไมเพื่อนผมมันยกได้น้ำหนักเยอะจัง ผมนี่ใช้น้ำหนักเท่าๆกันไปตายเซต 3 :D

มาถึงบางอ้อตรงนี้แหละ มันจับห่าง ลงอกเต็มๆ ระยะสั้น  ผมจับขนานไหล่ หนักไปทางแคบ ลงหลังแขนตายเลย หมดแรงเหมือนหมอแหละ

ก้อไล่ปรับท่ากับจำนวนไปเรื่อยๆ จนลงตัวที่ชอบ

อกมีหลายส่วนคับ มือใหม่จะได้ลูกมะพร้าวแรก แนวหัวนมก่อน แล้วค่อยต่อเติมลูกถัดๆไปตามท่า