Jump to content

รีวิว บุฟเฟ่ต์โรงแรม The Square Novotel Fenix Silom (เดอะสแควร์ โนโวเทล สีลม)

Recommended Posts

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (3.11.2555) ได้มีโอกาศไปกินบุฟเฟ่ต์ที่โรงแรม The Square Novotel Fenix Silom ครับพี่ๆน้อง

คิดไว้ล่ะครับต้องเอามารีวิวให้พี่ๆน้องๆได้ชมกันให้ได้ :0031: มาดูรายละเอียดกันเลยดีกว่าครับ

สำหรับบุฟเฟ่ต์ที่นี่ราคาปกติ จะอยู่ที่หัวละ 1,199++ บาท (ราคานี้ไม่รวมเครื่องดื่มครับถึงเป็น++)

โปรโมชั่นตอนนี้ มา 2 จ่าย 1 ครับ(ไม่รวมเครื่องดื่มเหมือนเดิม) โปรมีถึงวันที่ ได้ตั้งแต่วันที่ 19 ตุลาคม – 20 ธันวาคม 2555 นี้เท่านั้นครับ(ใครสนใจรีบตัดสินใจนะครับ)

ห้องอาหารตั้งอยู่ชั้นที่ 6 ของโรงแรม Novotel Fenix Silom ครับ โรงแรมอยู่เยื้องๆกับโรงพยาบาลเลิศสิน ถ้ามาจากทางด่วนก็ลงสีลม เลี้ยวซ้ายปุ๊บเจอเลยครับ โรงแรมอยู่ซ้ายมือระวังขับรถเลยนะครับ

• Seafood On Ice : หอยแมลงภู่จากนิวซีแลนด์, ปูยักษ์, กุ้งแม่น้ำ, ปูม้า, หอยนางรมสด ที่มาพร้อมเครื่องเคียง และน้ำจิ้มสูตรพิเศษ อร่อยในแบบที่คุณไม่รู้ลืม
  • มุมอาหารยุโรป : สลัดทูน่านิซัวส์, แซลมอนแกรฟแลกส์กับแคปเปอร์และมะนาว, สลัดเพนเน่ทะเล มิกซ์ซีฟู๊ดราดด้วยซอสไวน์ขาว, ซีฟู๊ดรากูร์ ซีฟู๊ดเสิร์ฟพร้อมกับซอสมะนาวและแคปเปอร์
  • มุมอาหารไทย : ข้าวผัดทะเลน้ำพริกเผา, ยำปลาหมึกสมุนไพร, ยำทะเลตะไคร้, ส้มตำกุ้งสด,
  • มุมปิ้งย่าง : แซลมอนหมักในน้ำส้ม, ซีฟู๊ดเสียบไม้ย่างราดด้วยซอสสูตรพิเศษ, เทมปุระกุ้ง
  • มุมอาหารอินเดีย : ปลาดอรี่แทนดอรี่, มาร์การ์นี่ปลา
  • มุมอาหารญี่ปุ่น : ซาซิมิ, มากิ และซูชิ
  • นอกจากนี้ยังมี พิซซ่าทะเล ซุปครีมกุ้ง และซุปรสชาติแบบไทยๆ อย่าง ต้มข่าทะเล
  • มุมของหวาน : โฮมเมดเค้กแสนอร่อย, ไอศครีมพร้อมท็อปปิ้ง และผลไม้ตามฤดูกาล(ขอบคุณรายการอาหารจาก http://www.promotion...-novotel-silom/)

ลองมาให้ดาวกับอาหารที่นี่ดูหน่อยครับ หน้าตาอาหารไล่ดูตามรูปเลยนะครับ ผมถ่ายมาให้ชมกันหมดทุกอย่างที่มีในวันที่ผมไปเลยครับ

(ขออภัยหากรูปไม่ชัดบางรูปนะครับ ใช้ iPhone4 ถ่ายครับ)

ความสดของอาหาร ผมให้ 4 ดาวครับ

ปูยักษ์ (King Crab) รู้สึกว่าเนื้อมันจะชุ่มๆน่ำไปหน่อยครับ เลยทำให้ความหวานของเนื้อปูลดน้อยลง

หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ อันนี้ผมว่าสดครับเนื้อแน่น+ตัวใหญ่+หวานมาก

หอยนางรม อันนี้ผมว่าไม่สดครับ ดึงออกจากฝาเนื้อเหลวเป็นน้ำเลยครับ

กุ้งๆๆๆ เนื้อแน่น กรอบ หวานครับ คนชอบกินกุ้งพลาดไม่ได้ครับ (งานนี้ไม่ต้องเปื้อนมือด้วยครับ กินได้เลย)

รสชาดของอาหาร ผมให้ 4.5 อาหารบางอย่างติดเค็มไปนิดนึงครับ แต่ขนมอร่อยครับ (โดยเฉพาะบราวนี่)

ความสะอาด ผมให้ 5 ดาว

การบริการ ผมให้ 5 ดาว อาจมีพนักงานมึนๆหน่อยๆ ช่างมันครับ

บรรยากาศ ผมให้ 5 ดาวครับ อยู่ชั้น 6 ของโรงแรม ถือว่าโอเคครับ ถึงแม้ว่ามันจะมองออกไปเจอแต่ตึกก็เหอะครับ แต่ที่แน่ๆส่วนตัวผมชอบที่ไม่มีเสียงเด็กวุ่นวายครับ

มาดูหน้าตาอาหารกันครับ

ลืมบอกไปหากท่านใดสนใจ บุฟเฟ่ต์มีเฉพาะคืนวันศุกร์-เสาร์ ตั้งแต่เวลา 18.00 – 22.30 น.

ต้องโทรจองที่ล่วงหน้านะครับ สำรองที่นั่ง โทร. 02-206-9291 ตามเบอร์นี้เลยครับ

ป.ล. เห็นบางคนมาไม่ได้จองอาจจะต้องรอนะครับ

ใกล้บ้านเลย โดนแน่

ขอบคุณครับ ที่จอดรถทางขึ้น ลง ชันไหมครับ แฮะๆๆ

อยากรู้เช่นกัน ชันไหมครับ

อยากกินขาปู

ขาปู รึขาหนู

ใกล้บ้านเลย โดนแน่

ขอบคุณครับ ที่จอดรถทางขึ้น ลง ชันไหมครับ แฮะๆๆ

อยากรู้เช่นกัน ชันไหมครับ

ขาปู รึขาหนู

ไม่ชันครับ มีลานจอดของโรงแรมอยู่ด้านซ้ายมือเลยครับ ปลอดภัยต่อลิ้นหน้าครับ