Jump to content

แจ้งข่าว รถผมถูกขโมยครับ

Recommended Posts

• Replies 307
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

มาติดตามผลครับเอาใจช่วยขอให้ได้รถคืนไวๆ ติดตามมาตั้งแต่บ้านเก่าแล้ว

ใครอยู่อยุธยาช่วยไปดูให้ทีครับว่าเต้นรถชื่อ นิคม เจริญยนตร์ มีรถผมคันนี้อยู่หรือป่าวครับ เต้นท์จะอยู่ใกล้ๆกับโรงพยาบาลอยุธยา และ ศาลากลางจังหวัดอยุธยาเก่าน่ะครับ เมื่อวานซืน ***พี่ชายตัวเลวที่เป็นคนกลางในการขายรถคันนี้ มันส่ง sms มาให้ผมกับพ่อผมว่า

"รถอยู่อยุธยาเลยโรงพยาบาลเก่าไป เต้นท์ซ้ายมือ ไปเลยไม่ต้องบอกใคร เจ้าของเต้นท์ชื่อนิกรกับนิคม โทรไปแกล้งบอกว่าอยากซื้อรถกระบะเพื่อถามทาง 089-449-XXXX อย่าแหวกหญ้าให้งูตื่น ตามกฎหมายแล้วรถยังเป็นของเบนซ์อยู่"

ผมก็งงว่ามันจะส่งมาบอกเพื่ออะไร แล้วพอดีตอนนั้นผมอยู่ ที่ สน.บางซื่อพอดี ผมจึงรีบเปิดสปีกเกอร์ให้เจ้าหน้าที่ฟังด้วย พอเจ้าหน้าที่ได้ฟังจึงขอโทรศัพท์ไปคุยต่อและนัดให้ทางผู้ซื้อซึ่งตอนนี้ทราบชื่อแล้วว่านายนิกร มาพบเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจหากคิดว่าตนเองซื้อรถคันนี้ไปอย่างถูกต้อง

พอตกค่ำ พ่อผมโทรไปถามว่าจะเอาอย่างไรเรื่องรถ มันบอกว่าถ้าจะมาเอาคืนก็ต้องจ่ายสี่แสนหกตามที่มันได้จ่ายกับ***พีเลว นายธนภูมิ เขียวมณีไปแล้ว ผมก็เริ่มเอะใจแล้วว่า มันยังไง แล้ว***ธนภูมิมันจะส่ง sms มาบอกเพื่ออะไร

พอเมื่อวานนี้นัดกันที่ สน.บางซื่่อตอนหกโมงเย็น นายนิกรมาพร้อมกับพี่ชายคือนายนิคมและพาทนายมาด้วยนะครับ มันได้โอกาสเข้าไปคุยก่อน ใช้เวลาไปสัก ครึ่งชม. ออกมาทำหน้าตาสบายใจ คิดว่ากรูมีหลักฐานเอกสารยืนยันแน่ชัดว่า ซื้อขายรถคันนี้ถูกต้อง

พอมันคุยเสร็จ มันก็รีบกลับไปเลย ผมว่าจะให้ทนายเพื่อนผมได้ซักได้คุยกับมันบ้าง ก็ไม่ได้คุยอะไรเท่าไหร่เลย พอผมเข้าไปคุยกับเจ้าของคดี คุยไปมาก็ทำท่าว่าจะเชื่อฝ่ายนายนิกรซึ่งมีเอกสารยืนยันชัดเจนกว่าผม จากนั้น ทางเจ้าหน้าที่เจ้าของคดีก็ได้ไปปรึกษากับทางทีมงาน สักพักใหญ่ ผมและทนายจึงเดินออกไปร่วมวงปรึกษาด้วย โดยข้อสรุปของวงปรึกษาได้สรุปว่า นายธนภูมิ เขียวมณี และนายนิกรซึ่งเป็นผู้ติดต่อซื้อในวันนั้น ร่วมกันลักทรัพย์รถยนตร์ของผมครับ ซึ่งจากนั้นผมก็ได้ทำเรื่องแจ้งความดำเนินคดีกับทั้งสองคน เป็นคดีอาญาครับ ทางเจ้าหน้าที่ก็จะดำเนินการต่อไป แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเรื่องมันจะเร็วแค่ไหน จบอย่างไร ผมจะได้รถคืนหรือไม่

ทางทนายเพื่อนผมที่พาไปด้วยเมื่อวานนี้ก็บอกอย่างเดียวว่า สู้สุดตัว แต่รถจะได้มาขับอีกเมื่อไหร่คงตอบไม่ได้ เพราะตอนนี้ก็จะกลายเป็นของกลางในคดีไปแล้ว

จากนี้ผมคงต้องใช้งานรถสาธารณะไปก่อนครับ ก็ต้องเก็บเงินจนกว่าจะมีปัญญาดาวน์รถคันอื่น เพราะทางประกันภัยยังไงก็ต้องรถจนสรุปคดีจากทางตำรวจอยู่แล้ว ถึงจะดำเนินการเรื่องจ่ายสินไหมทดแทนรถหายได้

แต่ตัวผมจะดำเนินการต่อเนื่องคือต้องตามตัว นายธนภูมิ เขียวมณี หาให้จนเจอให้ได้ และจับมันมาดำเนินคดีให้ถึงที่สุดครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ครับ ผมจะสู้ต่อไปเพื่อวันข้างหน้าครับ ยังไงมีข้อมูลอะไร ผมจะ update ให้ฟังกันอย่างต่อเนื่องนะครับ

ตอนนี้รถอยู่ที่ไหนครับ เต้นที่อยุธยาหรือมาไว้ที่ สน. ครับ

เอาคนผิดมาลงโทษให้ได้และขอให้ได้รถกลับมาเร็วๆเอาใจช่วยนะครับ ..

ตอนนี้รถอยู่ที่ไหนครับ เต้นที่อยุธยาหรือมาไว้ที่ สน. ครับ

เต้นท์ครับ ข้างๆโรงพยายาลอยุธยาน่ะครับ

เต้นท์ครับ ข้างๆโรงพยายาลอยุธยาน่ะครับ

ทำไมเค้าให้ยึดของกลางเอาไว้ก่อนครับ

ผมกลัวว่ารถของพี่จะถูกสลับเปลี่ยนของอ่ะครับ เช่น อะไหล่ในห้องเครื่อง

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิดยังไงขอโทษด้วยนะครับ แค่สงสัยอ่ะครับ ถ้าเจอรถแล้วตำรวจน่าจะยึดไว้ก่อน

อย่างน้อยผมว่าอยู่กับตำรวจก็ยังรู้ว่่ารถเราอยู่ไหน ยังอยู่ในสายตาเราอ่ะครับ

สู้ครับเบนซ์ แล้วรถของกลางนี่อยู่ที่ตำรวจแล้วใช่มะ :(

รถยังอยู่ที่เต้นท์ครับ

วันนี้ผมจะเข้าไปที่สน.อีกครั้ง ให้ทางตำรวจออกใบอายัดและขอยึดรถครับ

ญาติเค้าคงไปหลอกเต็นท์รถอีกที เกี่ยวกับเรื่องเอกสารการโอนลอยที่ จขกท.ได้เซ็นต์ไว้ พิจารณาจากรูปเหตุการณ์แล้วความผิดที่ก่อน่าจะมาจากญาติของ จขกท. ซึ่งจะต้องชดใช้กับทางเต็นท์ แต่ทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับเวลาพิจารณาคดีในชั้นศาลซึ่งมีระยะเวลาค่อนข้างนานพอสมควร รถคุณอาจเสียหายหรือโดนแปลงสภาพ โยกย้ายอุปกรณ์...

หากเป็นไปได้ผมว่าควรจะพุดคุยไกล่เกลี่ยกันระหว่างญาติกับ จขกท. ให้เค้าชดใช้เต็นท์รถตามจำนวนที่เค้าได้เอาไป นี่คือทางออกที่เหมือนจะง่ายที่สุด แต่ก็น่าจะลำบากที่สุดในการพูดกับคนที่พยายามจะโกงครับ

จากสถานการณ์อ่านแล้วค่อยเบาใจไปได้ระดับนึง อย่างน้อยๆก็รู้แล้วว่ารถอยู่ที่ใหน ยังไง

เอาใจช่วยครับ อีกนิดเดียว

ถ้าเป็นผมนะครับ เรื่องคดีก็เรื่องนึงครับ แต่เรื่องญาตินี่ผมไม่เอาไว้แน่เลย ถ้าคนที่ทำผมแบบนี้เป็นญาติเนี่ยผมเอาหนักกว่าโจรที่ไม่รู้จักกันแน่ๆเลยครับ ถ้ายังหาตัวคนทำไม่เจอผมก็จะจัดการแม่มันจนมันยอมโผล่มาละครับ แม่ไม่รู้เรื่องก็ไม่สงสารครับเพราะที่ลูกเค้ามาทำเราเค้ายังไม่สงสารเราเลย

น่าจับมัดทรมานจริงๆเลยไ อ้คนๆนี้ ...แต่ก็ดีใจด้วยที่ได้รู้ว่ารถอยุ่ไหนนะครับ สู้ๆเป้นกำลังใจให้ครับ

ตามตัวอ้ายพี่ชายตัวเลวผมถ้ามันเจอเรื่องทุกอย่างก็คงจบง่ายล่ะครับ

นี่มันเล่นวางแผนหนีมาตั้งแต่แรกแล้ว....

แต่ผมก็จะพยายามตามให้ถึงที่สุดครับ

มาติดตามครับ ดีใจด้วยที่เจอรถแล้ว เอาใจช่วยให้ได้รถคืนมาในสภาพเดิมครับ

จะตามไปซื้อรึไงตาแจ๊ค