Jump to content

แจ้งข่าว รถผมถูกขโมยครับ

Recommended Posts

• Replies 307
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

คนที่เป็นตัวการในการขโมยคือ ญาติผมเองนะครับ ชื่อนายธนภูมิ เขียวมณี

มันวางแผนมาอย่างดี นัดแนะกับคนซื้อ

เพราะความไว้ใจว่าเป็นพี่ และเป็นญาติกัน จึงไม่ได้คิดอะไรมาก

ผมโง่เองที่ไปไว้ใจมัน ตอนนี้ผมท้อใจมากมายครับ หายเพราะตัวเองแท้ๆ

รถผมประกันชั้น 1 ครับ แต่จะได้เงินเมื่อไหร่ก็ยังไม่รู้

ผลกระทบกับชีวิตประจำวันและงานที่ทำก็มีมาก เพราะผมเป็นเซลล์

เครียดครับ..........

คนที่เป็นตัวการในการขโมยคือ ญาติผมเองนะครับ ชื่อนายธนภูมิ เขียวมณี

มันวางแผนมาอย่างดี นัดแนะกับคนซื้อ

เพราะความไว้ใจว่าเป็นพี่ และเป็นญาติกัน จึงไม่ได้คิดอะไรมาก

ผมโง่เองที่ไปไว้ใจมัน ตอนนี้ผมท้อใจมากมายครับ หายเพราะตัวเองแท้ๆ

รถผมประกันชั้น 1 ครับ แต่จะได้เงินเมื่อไหร่ก็ยังไม่รู้

ผลกระทบกับชีวิตประจำวันและงานที่ทำก็มีมาก เพราะผมเป็นเซลล์

อ้าว ... รู้ตัวคนขโมยอย่างนี้ก็น่าจะตามได้นะคะ เพราะยังงัยซะประกันไม่น่าปล่อยหรอกค่ะ แต่งงว่าขโมยยังงัย

ตอนแรกก็ตกใจว่า โห .. หายที่กรมขนส่งตอนบ่ายกันเลยเนี่ยนะ ช่างกล้า!!!

ใจเย็นๆนะคะ ขอให้ได้คืนไวๆค่ะ

คล้ายๆเรื่องที่เกิดกับพี่ที่ทำงาน ญาติที่รู้จัก (ด้วยความไว้ใจ) ขอยืมรถไปใช้ พวกล่อเอาไปขาย ส่วนพี่ที่ทำงานเค้าก็อยากได้รถคืนเลยต้องเอาเงินไปไถ่คืนมา (ทั้งที่รถเค้าเองแท้ๆ)

ญาติกันนี่เอง ตามตัวได้รึยังครับ แล้วแบบนี้ทางประกันเค้าจะมองว่าเข้าเคสกรณีรถหาย/ถูกโจรกรรมรึป่าวครับ

เห็นใจค่ะ คนกันเอง ไม่น่าจะทำกันได้ถึงเพียงนี้เลย ตอนแรกก็คิดว่า เห้ย โจรมันกล้าไปขโมยรถ ในกรมขนส่งเลยเหรอ ขออนุญาตินำรูปและรายเอียด ไปแปะประกาศในห้องรัชดา พันทิบ ให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยดูให้ค่ะ ไม่ทราบว่าจะลงเบอร์โทรพี่ได้หรือเปล่า เผื่อว่าจะไปเจอที่ไหน หรืออู่ไหนจะได้แจ้งไปให้พี่ทราบ แล้วได้แจ้งความหรือยังคะ ขอให้ได้รถคืนไวไวนะคะ ถ้าเป็นรถตัวเองหาย คงทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน อย่างแรกก็คงต้องตั้งสติ สติเท่านั้นค่ะพี่ จะช่วยแก้ปัญหาได้ หนูช่วยได้เท่าที่ช่วยได้นะพี่ คือช่วยพี่ประกาศ

ผมแจ้งความไว้แล้ว แจ้งเคลมประกันไปด้วยเพราะเป็นชั้น 1

ยังไงภาวนาให้เข้าเคสเรื่องหายให้ได้เถอะครับ ไม่งั้นผมคงต้องรู้สึกผิดมากกว่านี้ไปตลอดชีวิตแน่ๆ

รถคันนี้พ่อผมก็ซื้อให้มาเพราะผมทำงานเงินเดือนน้อยครับ มันเหมือนหมดอาลัยตายอยากมากมายครับ

หาทางออกที่ดีๆยากเหลือเกินครับ

เห็นใจค่ะ คนกันเอง ไม่น่าจะทำกันได้ถึงเพียงนี้เลย ตอนแรกก็คิดว่า เห้ย โจรมันกล้าไปขโมยรถ ในกรมขนส่งเลยเหรอ ขออนุญาตินำรูปและรายเอียด ไปแปะประกาศในห้องรัชดา พันทิบ ให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยดูให้ค่ะ ไม่ทราบว่าจะลงเบอร์โทรพี่ได้หรือเปล่า เผื่อว่าจะไปเจอที่ไหน หรืออู่ไหนจะได้แจ้งไปให้พี่ทราบ แล้วได้แจ้งความหรือยังคะ ขอให้ได้รถคืนไวไวนะคะ ถ้าเป็นรถตัวเองหาย คงทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน อย่างแรกก็คงต้องตั้งสติ สติเท่านั้นค่ะพี่ จะช่วยแก้ปัญหาได้ หนูช่วยได้เท่าที่ช่วยได้นะพี่ คือช่วยพี่ประกาศ

ลงเบอร์ได้เลยนะครับ เพราะผมเองก็แจ้ง FM91 กับจส.100ไปแล้วด้วยครับ

ภาวนาใ้ห้ได้เจอ***หัวชโมยก็ยังดีครับ ผมจะกระทืบมัน

ทำประกันไว้ ประกันจ่าย ได้เงินมาซื้อรถใหม่เลย คราวนี้ติดกันขโมย***ทุกอย่างเลยพี่ GPS ฯลฯ ใจเย็นๆพี่ ถ้าไม่โดนกับตัวคงไม่รู้ ไม่คิดว่าพี่จะโดน ตกใจเหมือนกัน

ขอบพระคุณทุกท่านในน้ำใจและกำลังใจนะครับ

ผมท้อมากมายตอนนี้.........มันจะไม่ใช่ปัญหาชีวิตแล้วครับ มันจะเป็นปัญหาครอบครัวแทนแล้ว

T-T

น่าจะเอาหน้าคนที่ขโมยไปมาลงด้วยนะพี่ แต่หนูไม่รู้ว่ามันจะมีผลต่อกฏหมายรึเปล่า แต่เขาก็ผิดจริง ลงหน้าโจรคงไม่เป็นไร ไม่งั้นพลเมืองดี จะเจอเขาได้ยังไงล่ะพี่ จริงป่ะ

พรุ่งนี้ผมจะไปสอบถามทางตำรวจว่าผมจะไปขอสำเนาบัตรประชาชนมาได้หรือป่าว

จากสำนักทะเบียนราฎ............