Jump to content

แจ้งข่าว รถผมถูกขโมยครับ

Recommended Posts

• Replies 307
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

เมื่อเช้าน้องที่ทำงานเจอรถผมวิ่งอยู่หน้าเอสพลานาด เวลาประมาณ 9:50-9:55 น.

แต่น้องที่ทำงานยังไม่รู้เรื่องนี้ เลยไม่ได้โทรบอกผม

.......

ยังไงก็พอรู้ว่ารถยังไปไหนไม่ไกล เอาใจช่วยให้เจอเร็วๆนะครับ..

มันน่าตื้บจริงๆครับคนประเภทนี้เนี่ย ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับ

นาย ธนภูมิ เขียวมณี เลขประจำตัวบัตรประชาชนคือ 5-3021-30017-99-6

เกิดวันที่ 5 เมษายน 2514

ตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาเพิ่มเท่านี้ครับ รูปถ่ายหาไม่ได้แล้วเพราะลอยไปกับน้ำตอนที่บ้านน้ำท่วมครับ

ผมจะสามารถไปขอรูปถ่ายจากสำนักงานทะเบียนราษฯได้มั้ยครับ

ขอให้เจอไวไวนะครับ ต้องจัดหนักกับเลวพวกนี้ เงินเราหามาลำบาก ยังมาขโมยเราไม่ยอมทำมาหากิน

เมื่อวานผมฟัง จส.100 ผมได้ยินข่าวเรื่อง civic หาย ใจตอนแรกก็คิดว่า อย่าให้เป็นคนในคลับเราเลย

ถ้าหากว่า ผมเจอแถววงแหวน หรือแถวบางใหญ่จะรีบติดต่อครับ

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันเป็นดังนี้ครับ

ผมได้ติดต่อพี่ขาย นายธรภูมิ เขียวมณี ชื่อเล่นชื่อหนึ่ง ซึ่งเป็นลูกพี่ลูกน้องกันครับ มันเป็นลูกของอาผมครับ

ผมต้องการขายรถคันนี้ และหารถคันใหม่มาใช้งาน ซึ่งนายธรภูมิ เขียวมณีเป็นคนเชี่ยวชาญด้านรถมือสองและมีคนรู้จักเยอะบวกกับเป็นญาติกันซึ่งผมก็ไว้ใจ จึงได้ให้ช่วยทำการติดต่อให้

และเมื่อ นายธรภูมิ เขียวมณี ได้โทรมาแจ้งผมว่ามีคนสนใจในรถของผม และ นายธรภูมิ เขียวมณี ได้ราคาซึ่งน่าพอใจเป็นอย่างยิ่ง

นายธรภูมิ เขียวมณี จึงได้นัดหมายให้ผมมาทำการขายรถในวันที่ 24 พ.ค. 2555 โดยเมื่อผมไปถึงและได้พบกับ นายธรภูมิ เขียวมณี มันได้บอกกล่าวเีีตี๊ยมผมล่วงหน้าว่า

ให้การพูดคุยทั้งหมดเป็น นายธรภูมิ เขียวมณี สื่อสารทั้งหมดคนเดียวเพราะผู้ซื้อนั้นเชื่อมั่นในตัวของ นายธรภูมิ เขียวมณี มากว่าจะต้องเป็นรถที่ นายธรภูมิ เขียวมณี ใช้งานเองเท่านั้นจึงจะซื้อเพราะไว้ใจ นายธรภูมิ เขียวมณี

พอการดูตัวรถผ่านไป ผู้ซื้อพอใจราคา จึงได้ดำเนินกาีรไปถอนเงินสดมา ส่วนผมและ นายธรภูมิ เขียวมณี ได้ขึ้นไปรอที่ชั้น 2 อาคาร 2 ของกรมขนส่ง ซึ่งช่วงนั้นเป็นเวลาประมาณ 13:00 น.

พอผู้ซื้อขึ้นมาพบที่ชั้น 2 อาคาร 2 ของกรมขนส่ง นายธรภูมิ เขียวมณี ก็ให้ผมเซ็นต์เอกสารใบมอบอำนาจและใบซื้อขาย โดยที่แจ้งผมเลยว่าเซ็นต์ได้เลย ไม่ต้องดูมาก เพราะ นายธรภูมิ เขียวมณี ได้เคยทำการซื้อขายกับผู้ซื้อคนนี้มา 3-4 คันแล้วไม่เคยมีปัญหา

ด้วยความไว้ใจว่าเป็นญาติและเป็นพี่ชาย จึงไม่ได้เฉลียวใจแต่อย่างใด ผมเซ็นต์เอกสารไป จากนั้น นายธรภูมิ เขียวมณี ได้บอกให้ผมไปเก็บของในรถให้เรียบร้อย จะได้พร้อมๆ

เมื่อผมไปเก็บของในรถเสร็จ กลับขึ้นมาที่ชั้น 2 อาคาร 2 ของกรมขนส่ง ผู้ซื้อได้อ้างพร้อมกันกับ นายธรภูมิ เขียวมณี ว่าได้จัดการรับเงินมัดจำไว้แล้วเป็นจำนวน 3 แสนบาท อยู่ในกระเป๋าของ นายธรภูมิ เขียวมณี ซึ่งผมก็ไม่ได้ขอดูอะไร เพราะไว้ใจนั้นเอง

จากนั้น ผู้ซื้อได้อ้างว่านำรถของผมไปตรวจสภาพก่อนโอนที่บริเวณอาคารตรวจสภาพรถ โดยที่ นายธรภูมิ เขียวมณี ยังนั่งอยู่กับผมที่ชั้น 2 อาคาร 2 ของกรมขนส่ง เวลาผ่านไปประมาณ 20 นาที นายธรภูมิ เขียวมณี ได้บอกผมว่าขอตัวไปเข้าห้องน้ำ และได้หายไปประมาณ 10 นาที

เมื่อผมโทรตาม นายธรภูมิ เขียวมณี ได้อ้างว่าอยู่กับผู้ซื้อ กำลังหาที่จอดรถอยู่ เดี๋ยวสักครู่ก็จะขึ้นไป ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็รอต่อไปสักพักนึงประมาณ 20 นาทีก็ัยังไม่ขึ้นมา

ผมจึงโทรหา นายธรภูมิ เขียวมณี อีกครั้งว่าอยู่ที่ไหน นายธรภูมิ เขียวมณี ได้บอกผมว่าให้เดินไปที่อาคารตรวจสภาพรถหน่อย ผมก็คิดในใจว่า รถผมมีปัญหาอะไรหรือป่าว แต่ก็เริ่มแปลกใจแล้วว่าเมื่อกี้ นายธรภูมิ เขียวมณี ยังบอกผมอยู่ว่ากำลังจะจอดรถแล้ว

ผมจึงรีบเดินไปที่อาคารตรวจสภาพรถและเดินหา นายธรภูมิ เขียวมณี โดยรอบตัวอาคารก็ไม่เจอตัว จึงรีบโทรติดต่อ นายธรภูมิ เขียวมณี แต่ไม่สามารถติดต่อได้แล้ว มือถือปิดเครื่่องไปแ้ล้ว

ผมร้อนใจมากว่าเกิดเรื่องแน่ๆ ผมจึงพยายามโทรติดต่อเป็นตลอดเวลา และเดินหา นายธรภูมิ เขียวมณี และรถของผมจนทั่วกรมขนส่งทุกๆอาคาร ก็ไม่เจออะไรและไม่สามารถติดต่อใครได้

ผมจึงได้โทรบอกพ่อก่อน และจากนั้น ผมจึงได้ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ขนส่งเพื่อสอบถามว่ารถผมมีการโอนอะไรแล้วหรือไม่ เจ้าหน้าที่แจ้งผมว่า รถผมยังเป็นชื่อผมอยู่ครับ ยังไม่มีการโอนอะไรใดๆ

จึงขอให้เจ้าหน้าที่เก็บต้นขั่วเล่มทะเบียนของผมไว้ก่อนเพราะรถผมถูกขโมย

จากนั้น ผมจึงรีบไปแจ้งความที่ สน.บางซื่อไว้เป็นหลักฐาน โดยที่เวลาในการแจ้งความก็ล่วงเลยไปจนถึง 16:45 น. ผมจึงไม่ได้กลับไปที่ขนส่งอีกครั้ง

เมื่อแจ้งความเสร็จ ผมได้ไปบ้านของ นายธรภูมิ เขียวมณี ที่อยู่ในซอยแฮปปี้แลนด์ หมู่บ้านฉัตรแก้ว ซึ่งเป็นบ้านเช่า ปรากฏว่า นายธรภูมิ เขียวมณี ได้ย้ายออกไปจากบ้านหลังนี้ตั้งแต่ 2 สัปดาห์ที่แล้ว

ผมจึงรู้แน่นอนว่า นายธรภูมิ เขียวมณี มันได้วางแผนขโมยรถผมไว้ล่วงหน้าแล้วแน่นอน และได้นัดแนะกับผู้ซื้อว่าจะต้องทำอย่างไร

วันนี้ ผมได้ไปทำเรื่องที่กรมขนส่งอีกครั้ง เพื่อขอหยุดใช้รถทะเบียนนี้ และจะทำการอายัติรถเพิ่่มเติมแต่ว่าทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าของคดีัไม่ได้มาในวันนี้

จึงต้องเป็นวันพรุ่งนี้เช้าแทนเพื่อทำเอกสารอายัติรถ จากนั้นเช้าวันจันทร์ผมจึงจะเอาเอกสารอายัติรถไปให้เจ้าหน้าที่กรมขนส่งครับ

เรื่องราวเป็นเช่นนี้ครับ

นายธรภูมิ เขียวมณี ชื่อเล่นชื่อหนึ่ง ใช้เบอร์โทรศัพธ์ 087-044-4421 ในการติดต่อกับผม แต่เมื่อเรื่องเกิดขึ้น หมายเลขนี้ก็ไม่สาม่ารถติดต่อได้อีกเลยครับ

ส่วนเจ้าตัวผู้ซื้อ ผมไม่ได้ทราบแม้แต่ชื่อ-นามสกุลมัน เพราะ นายธรภูมิ เขียวมณี แจ้งไว้เบื้องต้นว่ามันนะคุยเองทั้งหมด ผมจึงไม่ได้ทราบใดๆทั้งสิ้น

ขอบพระุคุรเพื่อนสมาชิกทุึกๆท่านที่เป็นกำลังใจและช่วยเหลือในทุกๆด้านครับ ตอนนี้ได้แต่หวังว่าจะได้เห็นรถ หรืออย่างน้อยให้หาตัวมัน นายธรภูมิ เขียวมณี ให้เจอครับ

เรื่องนี้ผมจะต้องดำเนินคดีกับมัน นายธรภูมิ เขียวมณี ให้ถึงที่สุด ผมจะทำทุกทาง ทุกสิ่งอย่างที่จะทำให้ผมเจอมันให้ได้ครับ

เลวสิ้นดีเลยคับ ช่วยเป็นหูเป็นตาให้อีกแรงคับ

นาย ธนภูมิ เขียวมณี เลขประจำตัวบัตรประชาชนคือ 5-3021-30017-99-6

ตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาเพิ่มเท่านี้ครับ รูปถ่ายหาไม่ได้แล้วเพราะลอยไปกับน้ำตอนที่บ้านน้ำท่วมครับ

ผมจะสามารถไปขอรูปถ่ายจากสำนักงานทะเบียนราษฯได้มั้ยครับ

ไปขอที่สำนักงานเขต ได้เลยครับรูปอ่ะ มีรูปตั้งแต่ทำบัตรใบแรกยันปัจจุบันครับ

แต่น่าจะต้องแจ้งความความไปก่อนนะ อันนี้ไม่แน่ใจ แต่รูปที่สำนักงานมีแน่นอนครับ

นำใบแจ้งความไปขอที่ สนง.เขต เลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ได้รถคืนเร็วๆ และขอให้***คนขโมยมันได้รับผลกรรมแบบติดจรวด !!

ถ้าให้เซ็นใบโอน แล้วเอารถไปขณะที่ยังไม่โอนขนส่ง

ต้องเอาไปขายต่อแน่ๆ ทีนี้อาจเป็นเต้นท์รถ หรือว่าบ่อน

(คนขโมยอาจจะเป็นหนี้บ่อน ขนาดที่ว่าใกล้ถูกสั่งเก็บ)