Jump to content

ภาคเหนือมีใครติด แก๊สบ้างครับ อยากทราบเรื่องช่วงล่าง

Recommended Posts

พอดีก้นมันย้วยๆหลังติดแก๊สอยากได้ใหม่ ไม่ทราบพี่ๆไปทำอะไรกันมาบ้างครับ แล้วไปทำที่ไหน

ถ้าผมไปสอยสปริงที่ทศ มา ช่วงแนะนำอู่ทำแถวๆเชียงใหม่ได้ไหมครับ เคยไปซ่อม North GP มารอบหนึ่งไม่รู้ร้านเค้ารับเปลี่ยนรึเปล่า

ขอบคุณมากนะครับ

อันนี้ พอดีเพื่อนผมอีกคันเขาก็ใช้แก้สนะ. แต่เขาใส่สปิงแข็งช่วยได้ โด้ยที่หลังสูงหน้าเท ประมาณนี้ ก็ใช้งานปกติได้

อันนี้ พอดีเพื่อนผมอีกคันเขาก็ใช้แก้สนะ. แต่เขาใส่สปิงแข็งช่วยได้ โด้ยที่หลังสูงหน้าเท ประมาณนี้ ก็ใช้งานปกติได้

เค้าใช้สปริงที่ไหนอ่ะครับพี่ พอขะทราบไหม ^^

เห็นว่าเขาสั่งคนรู้จักทำนะ เพราะสปริงที่ขายทั่วๆๆไปอ่อนไป เอามาใส่ไม่ไหว เขาก็เลยสั่งทำครับ แต่ก็โอเคนะ ลองขับดูแล้วสนุกดี มิติด้านนอกดูสวยเลย

ว่าแต่อยู่จังหวัดไหนครับ ถ้าสนใจจริง ลองติดต่อเขาไหม เขาเป็นเจ้าของร้าน ชื่อร้าน active เป็นร้านแต่งรถในลำปางครับ และก็เขาใช้ fd mugen. rr สีแดงครับ แวะมาลำปางมาปรึกษาเขาได้นะครับ

แหะๆ ช้าไปหน่อย พอดีไปสอย H TECH มาลองแล้วอ่ะครับ เด๊วว่าจะลองไปอัดน้ำมันโช๊คด้วย ถ้าโอเคคงไม่ทำอะไรเพิ่มแล้วครับ สปริงพี่ทศแกแอบสูงเกินอ่ะครับ

• 1 month later...

ผมเชียร์ให้ใส่บู๊ชยูรีเทนรองสปริงหลังอ่ะครับ มันจะสูงขึ้นอีกนิดนึงน่าจะประมานครึ่งนิ้วได้ครับ แอบรุ็สึกว่าเหมือนจะได้ความหนึบขึ้นด้วยครับ เพราะท้ายไม่ห้อย แล้วก็เวลาวิ่งถนนที่เป็นูกคลื่น รู้สึกว่าท้ายมันไม่กะเด้งกระดอนมากเหมือนตอนก่อนใส่อ่ะครับ ราคาประมาน 1500-2500 แล้วแตร้าน แล้วแต่ยี่ห้ออีกทีนึงครับ

- แบบที่ผมใส่เปนแบบนี้อ่ะครับ ผมใส่มา 2500/1 คู่ รวมค่าใส่แล้วนะครับ

ส่วนรุ่นพี่ผมเค้าใส่อีกแบบนึง คือจะเอารองใต้สปริงเลย มีขนาดความสูงให้เลือก ราคาจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ครับ แต่ถูกกว่าแบบด้านบนแน่นอน