Jump to content

ธนชาติ จะแจ้งเครมเปลี่ยนสีทั้งคันจะทำยังไงอ่ะครับ

Recommended Posts

คือตอนนี้รถเป็นสีบรอนทอง แล้วผมไม่ถูโฉลค เลยอยากเปลี่ยนเป็นสีขาวมุขอ่ะคัรบ ไม่ทราบว่าพี่ๆๆคนไหนเคยเครมเปลี่ยนสีมาบ้างแล้ว มีวิธียังไงบ้างอ่ะครับ แล้วมีอู่ไหนที่ทำแล้วออกมาดีบ้างอ่ะครับ ประกันผมเพิ่งทำมาแค่ 1เดือนอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

มารอฟังคำตอบด้วยคนครับ

ป.ล. ปกติสีบรอนทอง บรอนเงิน มันถูกโฉลกกับทุกคนไม่ใช่หรอครับ แอบสงสัย

• 3 weeks later...

ป.ล. ปกติสีบรอนทอง บรอนเงิน มันถูกโฉลกกับทุกคนไม่ใช่หรอครับ แอบสงสัย

ของผมไม่ถูกกับรถสีเงินครับ (เลยเดาว่าบรอนซ์เงินก็คงเข้าข่าย) แต่ไม่เป็นไรเพราะผมไม่ได้ชอบสีเงิน/ บรอนซ์เงินอยู่แล้วครับ เอาเทาเข้มๆนี่แหละ

• 1 month later...

สงสัยจะไม่มีใครเคยเครมเลย 555 ก็ต้องรอผู้รู้ต่อไป คริๆๆ   ของผมคันเก่าขับสีขาวอยู่ครับ ไม่เคยชนเลย แต่พอมาใช้รถสีบรอนทองแล้วชนบ่อยมากไม่รู้เป็นไร ทั้งๆๆที่เป็นรุ่นเดียวกัน แอบสงสัยนิดๆ เลยอยากจะเครมสีขาว

• 3 months later...

เอาฝาเบียร์ขูดรอบคันเลยครับ แล้วแจ้งประกันว่าโดนขุดรอบคันมา หาคู่กรณีไม่ได้

เหตุการ ต้องเตรียมตัวตอบกะประกันให้ดีนะครับ   ยังไงก้ต้องเสียค่า Xเซฟอยู่ดี เท่าไหร่ขึ้นอยู่กับการคุยกับประกันครับ   การเขียนในใบเครมครับ

ธนชาติเดี๋ยวนี้เคี่ยวมากครับ วันก่อนแค่เคลมกันชนหน้า กะ หลัง ยังปาดเหงื่อหลายรอบเลยครับ กว่าจะได้ แนะนำให้ทำแผล ทีละส่วน ต้องค่อยๆเก็บใบเคลมไปครับ อย่ารวบทีเดียว มันส่อเจตนามากกว่าครับ ต้องแต่งเรื่องให้เีนียนด้วยน่ะครับ โชคดีครับ

ธนชาติเดี๋ยวนี้เคี่ยวมากครับ วันก่อนแค่เคลมกันชนหน้า กะ หลัง ยังปาดเหงื่อหลายรอบเลยครับ กว่าจะได้ แนะนำให้ทำแผล ทีละส่วน ต้องค่อยๆเก็บใบเคลมไปครับ อย่ารวบทีเดียว มันส่อเจตนามากกว่าครับ ต้องแต่งเรื่องให้เีนียนด้วยน่ะครับ โชคดีครับ

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าจะเล่นทั้งคันแบบจ่ายน้อยที่สุด ค่า x เซฟ ก็ไม่ต้องเสียครับ จะได้มากน้อบแค่ไหนอยู่ที่ประกันของคุณครับ ส่วนต่างเราต้องตกลงกะอู่สีเอง ผมเองเปลี่ยนจากสีดำเป็นน้ำเงินจ่ายไปแค่ 4000 เองครับ

ผมก็ ธนชาติครับ เบี้ยซ่อมห้าง

เพิ่งแจ้งเคลมทั้งคันไปครับ ประมาณ2เดือนที่แล้วก่อนประกันหมด

โดน เอ็กเซฟ ไป 4,000 ครับ

" เคลมทุกชิ้น H แดงหน้าก็แจ้งเคลมครับ"

ตอนนี้ รอเอารถเข้า ศูนย์ Honda พระราม4 ครับ

• 3 months later...
  • 2 weeks later...

พ่นโครงข้างในด้วยหรอครับนี่ เนียนจริงๆ

ไม่พ่นในห้องเครื่องอย่างเดียวคัรบ  ใครสนใจก็จัดมาเลยคัรบ ตอนนี้คิวว่างคัรบ  อู่อยู่แถว สาย2นะคัรบ 

แล้วแต่ตำราน้องแมน ของพี่กับแฟนไม่เหมาะกับสีสว่าง จัดมาซะเข้มเรย 555