Jump to content

ใครใส่brideก็อป บ้างครับ

Recommended Posts

อยากรู้ว่าbrideก็อปaaa แปลงเยอะรึป่าวเมื่อมาใส่fd สามารถถอดรางเบาะเดิมมาแปลงได้ไหม แล้วมีปัญหาในการนั่งแบบไหนบ้าง มีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีครับอยากเหน พอดีงบไม่ถึงของแท้...อิอิ

เท่าที่เคยใส่นะครับ มันจะแถมรางมาให้คับ แล้วก็ขาก็หาร้านแปลงขาเอา (ร้านที่ขายพวกเบาะแต่งของไทยๆนี้แหละครับ)

จะได้ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกับรางของเดิมครับ ขันน๊อต 4 ตัวจบ

ปัญหานะครับ

- เมียด่าเวลาขับรถแทน 555 เบาะมันบีบเข้า-ออกลำบาก (bride lowmax gias)

- กลัวเบาะเป็นรอย ยิ่งมีลูกมาช่วยขับ กินขนมเลอะโอ้ย สารพัดเลยครับ เลยถอดขาย ;)

เคยเกือบจะซื้อของก๊อป AAA แต่พอไปลองนั่งนั่งแล้ว

ถอยออกมาแทบไม่ทัน เพราะมันหย่อนก้นลงไปนั่งไม่ได้ 555 (ผมตัวใหญ่)

เลยอดใส่ ทั้งๆ ที่อยากได้

อยากรู้ว่าbrideก็อปaaa แปลงเยอะรึป่าวเมื่อมาใส่fd สามารถถอดรางเบาะเดิมมาแปลงได้ไหม แล้วมีปัญหาในการนั่งแบบไหนบ้าง มีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีครับอยากเหน พอดีงบไม่ถึงของแท้...อิอิ

จัดๆๆ

โครตเจ๋งยังเสียดายอยู่ทุกวันนี้ แต่ต้องหาร้านแปลงดีๆผมไม่แนะนนำให้ใช้รางที่มันแถมมาเพราะมัน กระจอก!

โครตเจ๋งยังเสียดายอยู่ทุกวันนี้ แต่ต้องหาร้านแปลงดีๆผมไม่แนะนนำให้ใช้รางที่มันแถมมาเพราะมัน กระจอก!

เหมือน คุณ บอลเลยครับ รางที่แถม มาให้ ไม่ต้องบรรยาย ไม่ดีเลย

ผมหารางแท้มือสองมาใส่ แล้วก็หาร้านดีๆ แปลงครับ

โดยรวมก็โอเค เว้นรางที่แถมมาครับ

ผมอยากเปลี่ยนผ้ามาหุ้มหนัง ว่ามันคงจะดีครับ แต่ร้านไหนมันเวิกค์ที่สุดครับ แบบมีลายปักโลโก้ด้านบน เหมือนเดิม

ผมอยากเปลี่ยนผ้ามาหุ้มหนัง ว่ามันคงจะดีครับ แต่ร้านไหนมันเวิกค์ที่สุดครับ แบบมีลายปักโลโก้ด้านบน เหมือนเดิม

เอามาหุ้มหนัง นี้น่าสนใจนะคับ

แต่ร้านไหนทำเนียรๆบ้างอ่ะคับ

รางแท้เบาะแท้ ยี่ห้ออื่น เอามาใส่กับ bride ก๊อป ได้มั้ยครับ

ราง bride แท้ แพงม๊ากก หายากด้วย

อยากบอกว่ารางแท้มาใส่กับก๊อปก็ต้องแปลงอยู่ดีตอนผมทำเอารางของ juran มาแปลง คู่ละ 2000 แปลงอีกตัวละ 1200 จบแบบเนียนๆ

อยากบอกว่ารางแท้มาใส่กับก๊อปก็ต้องแปลงอยู่ดีตอนผมทำเอารางของ juran มาแปลง คู่ละ 2000 แปลงอีกตัวละ 1200 จบแบบเนียนๆ

แก้ข้อมูลรางคู่ละ 4000 ครับ

รางที่แถมมาให้ อายุ น่าจะประมาน 2เดือน ก็ลาโลกละครับ

ใส่รางโง่ๆ แบบที่ไม่ใช่ตัว U ยังแข็งแรงกว่า

ขอบคุณค๊าบบ  สงสัยได้เสียตังค์ค่ารางอีกรอบแน่เลย :0027:  

• 2 months later...
  • 4 months later...

สนใจเหมือนกันครับงบไม่ถึงเบาะแท้ครับ ร้านเบาะ Bride+Recaro ก็อปมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ราคาต่อคู่ประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนชี้ทางด้วยครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

ถ้ามันแข็งแรงก็น่าเล่นนะครับ 

แต่ได้ข่าวว่ามีคนเคยรถมิดแล้ว

เบาะมันหัก หน้าฟาดพวงมาลัยเลย ดีไม่เป็นอะไรมาก

ถ้ามันแข็งแรงก็น่าเล่นนะครับ 

แต่ได้ข่าวว่ามีคนเคยรถมิดแล้ว

เบาะมันหัก หน้าฟาดพวงมาลัยเลย ดีไม่เป็นอะไรมาก

คนนั้นคือใครครับ

ผมว่าพี่เหมาะกับคู่นี้มากกว่านะ ...  RECARO TS-G หลังคาร์บอน ราคาก็แรงหน่อย

สวยมาก เข้ากะภายในดำแดงสุดๆ 

ปัญหาคือ เกือบ 2 แสนเลยน้าาาา