Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

ได้ครับ ผมติดตามอย่างต่อเนื่อง จะได้เตรียมตัวลางานไว้ล่วงหน้า :D

ตอนนี้ทางช่วงยี่สารเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับ จะมีช่วงก่อนถึงบางตะบูนที่ลาดยางใหม่อีกเล็กน้อย ไปได้สะดวกครับ

ผมใช้เส้นทางนี้ทุกเดือนเพราะผมเป็นเขยเพชรฯ :D :D

แก้ไขครับไปได้สะดวก ครับ

เส้นทางนี้ ชอบช่วงสะพานข้ามอ่าว สวยมาก แต่ผมว่า เหมาะสำหรับขากลับแวะเทียว ที่ไม่ต้องเร่งรีบอะไร

ปีก่อนช่วงต้นๆ ทางแถว ยี่สาร ทางกำลังซ่อมอยู่ รถโหลด หรือ พวกล้อ 17-18 คงสะเทือนน่าดู ตอนนี้ไม่แน่ใจว่า ซ่อมเสร้จเรียบร้อยหรือยัง

พอจะกำหนด พิกัด กูเกิ้ล มาได้ไหมพี่ป๊อบ xxx สะพานข้ามอ่าว อ่ะพี่

ได้ครับ ผมติดตามอย่างต่อเนื่อง จะได้เตรียมตัวลางานไว้ล่วงหน้า :D

ตอนนี้ทางช่วงยี่สารเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับ จะมีช่วงก่อนถึงบางตะบูนที่ลาดยางใหม่อีกเล็กน้อย ไปได้สะดวกครับ

ผมใช้เส้นทางนี้ทุกเดือนเพราะผมเป็นเขยเพชรฯ :D :D

รับทราบครับ ถ้าได้ชื่อวัดที่แน่ๆแล้ว จะแจ้งให้ช่วยสำรวจเส้นทางครับ

พอจะกำหนด พิกัด กูเกิ้ล มาได้ไหมพี่ป๊อบ xxx สะพานข้ามอ่าว อ่ะพี่

รับทราบครับ ถ้าได้ชื่อวัดที่แน่ๆแล้ว จะแจ้งให้ช่วยสำรวจเส้นทางครับ

พิกัดของสะพานที่ว่านี้ครับ 13.266095,99.941336 อยู่ตรงร้านอาหารเรือนแลเล แต่ในกู้เกิ้ลเมฆบังพอดีครับ

สะพานผ่านอ่าว ต้องวรบกวนให้ท่าน Artto บอกพิกัดนะครับ ผมเรียกชื่อไม่ถูกเหมือนกัน

ผมเคยผ่านไปครั้งเดียว ตอนเลี่ยงรถติดเข้ากรุงเทพ

ญาติผมคนเพชรเค้าแนะนำ เลยลองใช้เส้นทางนี้ดู

ผมว่าวิวมันสวยแปลกตาดี

ปล. ปู่กับพ่อผมก็คนเพชร อิ อิ

ออ ครับ เราผ่านจุดนี้ด้วยครับ เห็นแผนที่ละ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวถ้า พี่ๆ ข้างบน กำหนดชื่อที่แน่นอนแล้ว

คงต้องรบกวน สำรวจเส้นทางด้วยครับผม

เส้นทางไปถงวัด ดีไหม

ตลอดเส้นทาง มีแยกไฟแดงกี่จุด พิกัดไหนบ้าง

ปัมน้ำมันใหญ่ ใกล้ วัด

ประมาณนี้ครับ เพื่อที่จะนำข้อมูลมาวางแผน และอาจขอรถ ตร.ทล. นำด้วย ถ้ามีแยกไฟแดงเยอะ

จริงๆมีวัดนึงอยู่ใกล้กับสะพานปากอ่าวนี้ ผมผ่านไปหลายปีก็ยังก่อสร้างไม่เสร็จ ชื่อวัดเพชรสุวรรณครับ

ลองดูตามรูปเลย เห็นสร้างมานานมากแล้ว แต่คงขาดงบประมาณจึงมีสภาพอย่างที่เห็นครับ

เคยคิดว่าวัดนี้หากสร้างเสร็จ คงจะต้องสวยมากๆ

จริงๆมีวัดนึงอยู่ใกล้กับสะพานปากอ่าวนี้ ผมผ่านไปหลายปีก็ยังก่อสร้างไม่เสร็จ ชื่อวัดเพชรสุวรรณครับ

ลองดูตามรูปเลย เห็นสร้างมานานมากแล้ว แต่คงขาดงบประมาณจึงมีสภาพอย่างที่เห็นครับ

เคยคิดว่าวัดนี้หากสร้างเสร็จ คงจะต้องสวยมากๆ

เรื่องวัด พี่ๆเขาลงพื้นที่แ้ล้วครับผม กำลังคุยรายละเอียดกับทางวัดอยู่ครับ

ไปลงชื่อ เบอร์ติดต่อไว้ครับ http://www.civicclubthailand.com/board/index.php?/topic/643-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD-%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0/

คงต้องช่วยกันอีกเยอะเลย

ถ้ามีอะไรให้ติดต่อในเขตเพชรบุรียินดีครับ

เยี่ยมไปเลย โอ ;)

เรื่องวัด พี่ๆเขาลงพื้นที่แ้ล้วครับผม กำลังคุยรายละเอียดกับทางวัดอยู่ครับ

ไปลงชื่อ เบอร์ติดต่อไว้ครับ http://www.civicclub...ดต่อทีมงาน-และ/

คงต้องช่วยกันอีกเยอะเลย

ไม่มีอาวุธกะเค้า มีแต่โทรศัพท์ครับ

0864001400 Art ครับ :)

เส้นทางที่ไป ผมไปบ่อยครับ

เพราะบ้านอยู่ เซ็นทรัล พระราม 2 ขับมาทำงานมหาชัย บางทีก็ไป แม่กลอง เพชรบุรี

สายในก็ไปบ่อยครับ บางตะบูน บ้านแหลม

สะพานที่บอกคือสะพานที่ข้ามปากอ่าวบางตะบูนครับ

ปกติผมใช้กะบะวิ่งส่งของเส้นนี้

ยังไงรอดูเรื่องวัดอีกครับ

เส้นทางที่ไป ผมไปบ่อยครับ

เพราะบ้านอยู่ เซ็นทรัล พระราม 2 ขับมาทำงานมหาชัย บางทีก็ไป แม่กลอง เพชรบุรี

สายในก็ไปบ่อยครับ บางตะบูน บ้านแหลม

สะพานที่บอกคือสะพานที่ข้ามปากอ่าวบางตะบูนครับ

ปกติผมใช้กะบะวิ่งส่งของเส้นนี้

ยังไงรอดูเรื่องวัดอีกครับ

รูปแรกที่ผมโพสต์ ในวงกลม มีปั้มน้ำมันบ้างไหมครับ

รอบนี้+ลูกเมียน่าจะดี

ดีดิพี่

ไม่มีอาวุธกะเค้า มีแต่โทรศัพท์ครับ

0864001400 Art ครับ :)

ไม่เป็นรัยครับ ไม่มีก็ไม่ต้องลงรายละเอียด ไปลงชือไว้ครับ จะได้รู้จักกับ เพื่อนๆ

ผมโอครับพ่ีทำงานอยู่่ประจวบแต่กลับบ้านเพชรบุรีทุกเสาร์-อาทิตย์ เรื่องโรงแรมเด๋ียวผมจะลองดูให้ครับพี่ต้องการประมาณก่ีห้องครับและต้องการส่วนไหนของเพชร

ผมได้หาขนาดโรงแรมท่ีเหมาะสม ส่วนท่ีเท่ียวผมอยากทราบว่าวัดอยู่ตรงไหนครับ

เบอร์ติดต่อครับ081-0115453

ผมโอครับพ่ีทำงานอยู่่ประจวบแต่กลับบ้านเพชรบุรีทุกเสาร์-อาทิตย์ เรื่องโรงแรมเด๋ียวผมจะลองดูให้ครับพี่ต้องการประมาณก่ีห้องครับและต้องการส่วนไหนของเพชร

ผมได้หาขนาดโรงแรมท่ีเหมาะสม ส่วนท่ีเท่ียวผมอยากทราบว่าวัดอยู่ตรงไหนครับ

เบอร์ติดต่อครับ081-0115453

วัดน่าจะอยู่แถวๆ อ.บ้านแหลม ครับ

ที่พัก ติดทะเล ราคาพอคบหา

แนะนำร้านอาหารด้วยครับ

กิจกรรมที่จะเกิดขึ้น น่าจะจัดวันเสาร์

ซึ่งพวกเราต้องเตรียม ข้อมูลที่พัก ที่เที่ยว

ให้พี่ๆที่จะอยู่เที่ยวต่อวันอาทิตย์ ด้วยครับ

ไม่เคยไปกิจกรรมเลยรับ กิจกรรมนี้อาจจะได้ไปครับ

ขอรอดูรายละเอียดครับ

ไม่เคยไปกิจกรรมเลยรับ กิจกรรมนี้อาจจะได้ไปครับ

ขอรอดูรายละเอียดครับ

ไปด้วยกันไหมครับ ผมคงรอแถวมหาชัยนี่หละครับบ

รูปแรกที่ผมโพสต์ ในวงกลม มีปั้มน้ำมันบ้างไหมครับ

เริ่มที่จุดรวมสุดท้ายก่อนเลย

ที่่ผมเล็งไว้ ก็เส้นทางสีม่วงพิกัด วงกลมตามภาพ

จากจุดในวงกลมนี้ ระยะทางถึงวัด ประมาณ 90 กิโล + -

แต่คงต้อง ไหว้วานคนในพื้นที่ ให้สำรวจอีกที่ เพื่อให้รองรับ รถสมาชิก ได้มากกว่า 100 คัน (หวังว่านะ)

จากจุด A ใช้พระราม 2 ขาออกมุ่งหน้าสมุทรสาคร มีปั๊มน้ำมันใหญ่ๆดังนี้

1. ปั๊มเชลล์

2. ปั้ม ปตท. + Jiffy

3. ปั้ม ปตท. + 7-11 + NGV

ถ้ามาระดับ 100 คันผมว่าปั๊มไหนก็เอาไม่อยู่ครับ ปั๊ม 1 กับ 3 จะมีพื้นที่มากหน่อย

ส่วนปั๊ม 2 ร้านค้าจะเยอะ แคบ ถ้าเสาร์-อาทิตย์ จะเป็นปั๊มนิยมที่คนเดินทางเส้นนี้แวะ ฉะนั้นถ้ามาเยอะๆไม่แนะนำ

คห. ผมคือ ไม่รู้ว่าจำกันได้มั้ยเอ่ย 0 HONDA ที่เป็นจุดปล่อยรถที่เราเล่นเเรลี่ครั้งที่1 กันอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนั้น STAFF ท่านไหนติดต่อก็ไม่ทราบ

ที่นั้นน่าจะรองรับได้

วัดน่าจะอยู่แถวๆ อ.บ้านแหลม ครับ

ที่พัก ติดทะเล ราคาพอคบหา

แนะนำร้านอาหารด้วยครับ

กิจกรรมที่จะเกิดขึ้น น่าจะจัดวันเสาร์

ซึ่งพวกเราต้องเตรียม ข้อมูลที่พัก ที่เที่ยว

ให้พี่ๆที่จะอยู่เที่ยวต่อวันอาทิตย์ ด้วยครับ

ท่ีพักที่บ้านแหลมไม่น่าจะมีครับ ว่ิงเรียบชายทะเลข้ึนมาก็จะมีแถวหาดเจ้าถ้าเลยไปก็ชะอำเลย

ส่วนโรงแรมในตัวเมืองมี ซัน กับ รอยัลไดมอล อันน้ีใหญ่น่าจะรับได้เป็นร้อยมีห้องจัดเลียง

แล้วพ่ีอยากได้ส่วนไหนครับใกล้บ้านแหลม ในเมือง หรือชายทะเลครับ

ไปด้วยกันไหมครับ ผมคงรอแถวมหาชัยนี่หละครับบ

อาจจะได้ไปครับ ขอดูรายละเอียดก่อนครับ