Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

ปั๊มแสมดำ ไม่แนะนำครับ งานสร้างพระครั้งที่ 1 รถร้อยกว่าคัน ล้นปั๊มเลยครับ !!!

ถ้าเสาร์ อาทิตย์ เห็นด้วยกับ ฮอนด้า พระราม 2 มากกว่า ปั๊มครับ

บอล แล้ว Mc เปิดใหม่ ไม่รู้รับไหวป่าว ??

เป็นแค่จุดรวม เขาจะยอมให้ใช้สถานที่หรือเปล่าอ่ะ

งานนี้ต้องไม่พลาด

พี่ไม่ต้องมาพูดเลยพี่พร :0026: งานวันเสาร์ พี่ไปได้หรอกครับ555+ :0214:

ถนนพระราม 2 ไม่มีไฟแดงทั้งสายครับ

ถ้าเข้าสายใน คลองโคลน บางยี่สาร บางตะบูน บ้านแหลม

จะมีไฟแดง ตรงสามแยกที่เข้าตัว อ.บ้านแหลม แค่นั้นครับ

โอ้ แบบนี้ สบายเลย มี ไฟแค่ จุดเดียว ขอบคุณครับ

วันเวลาลงตัวได้ไปร่วมกิจกรรมแรก ของบ้านหลังใหม่แน่นอนครับ...

ผมอยู่ ลำลูกกา ปทุมธานีครับ แต่บ้านพ่อตาอยู่บ้านแหลม

ไปบ่อยเลยรู้เส้นทางแถวนั้นครับ

0864001400 Art ครับ :)

ขออนุญาติพี่เก๋ นอกเรื่องนิดนึงนะครับ..

พี่ art อยู่ลำลูกกาคลองอะไรครับ

ผมอยู่ลำลูกกาคลอง 9 ในย่านโซนลำลูกกา มีรถสมาชิกประมาณ 12 คันครับ

เลยไม่แน่ใจว่าผมเคยเจอพี่ที่โซนหรือป่าวครับ

กำลังเดินทางไปสำรวจบางตะบูนบ้านแหลมครับ ว่าจะเรียบชายทะเลมาดูท่ีพักทางหาดเจ้า มีพ่ีท่านไหนจะให้หาข้อมูลอะไเพ่ิมป่าวครับ

เด๋ียวตอนกลางคืนมาแจ้งผลครับ

ถ้าให้หาข้อมูลเร่งด่วนโทรบอกได้ครับ 0810115453 โอครับ

ตอนนี้ ปัญหาอยู่ ที่จุดรวมสุดท้าย งุงิงุงิ

แล้วถ้าหากว่าเป็นห้าง โลตัสพระราม 2 ได้มั๊ยครับ

ซึ่งเราอาจใช้เวลาไม่นานมาก พอรวมตัวครบถึงเวลาเราก็ไปกัน

แต่ไม่รู้เค้าจะให้เราใช้พื้นที่รึป่าว

ขออนุญาติพี่เก๋ นอกเรื่องนิดนึงนะครับ..

พี่ art อยู่ลำลูกกาคลองอะไรครับ

ผมอยู่ลำลูกกาคลอง 9 ในย่านโซนลำลูกกา มีรถสมาชิกประมาณ 12 คันครับ

เลยไม่แน่ใจว่าผมเคยเจอพี่ที่โซนหรือป่าวครับ

อยู่ลำลูกกาคลอง 5 ครับ บ้านอยู่ระหว่างห้างบิ๊กซีกับโฮมโปร :)

มีเพื่อนสมัยมัธยมก็อยู่ในโซนครับ ชื่ออาร์ทเหมือนกัน Log in art@wa เมื่อเช้าก็เจอกันครับ

แล้วถ้าหากว่าเป็นห้าง โลตัสพระราม 2 ได้มั๊ยครับ

ซึ่งเราอาจใช้เวลาไม่นานมาก พอรวมตัวครบถึงเวลาเราก็ไปกัน

แต่ไม่รู้เค้าจะให้เราใช้พื้นที่รึป่าว

อยู่ลำลูกกาคลอง 5 ครับ บ้านอยู่ระหว่างห้างบิ๊กซีกับโฮมโปร :)

มีเพื่อนสมัยมัธยมก็อยู่ในโซนครับ ชื่ออาร์ทเหมือนกัน Log in art@wa เมื่อเช้าก็เจอกันครับ

เวลาที่เรารวม กลัวห้างยังไม่เปิดครับ

กรรม งั้นเสนอ โลตัสพระราม 2 เซ็นทรัลพระราม 2

โฮมโปรพระราม 2 ฮอนด้าพระราม 2

CCTH พระราม 2 ช่วยกันนึกหน่อยสิค้าบบบบ

Mc เปิดใหม่ตรงไหนครับ

ถ้าหน้าบ้านผม ซอยท่าข้าม ตัดไปได้เลย เล็กสุดๆ

ถ้าก่อนถึงตัวสมุทรสาคร โครงการ พอร์โต้ ชิโน่ ก็คงไม่พออยู่ดี 20 คันก็ล้นแล้ว

ถ้าอันสุดท้าย คือที่อยู่ก่อนถึงบ้านแพ้ว ซึ่งติดกับปั๊ม ปตท. อันนี้ผมก็ว่าไม่พอครับ จากที่เคยขับรถผ่าน ช่วงเสาร์-อาทิตย์

คนจะเยอะมาก เต็มเหมือนแจกของฟรีเลยครับ ถ้ามากลุ่มเล็กๆ 10 กว่าคัน ก็กระจายได้ ถ้ามาแบบเรา นอกจากจะไม่พอแล้วว ผมว่าทำรถติดแน่นอน

ต้องประสานงาน ขอใช้สถานที่ครับเก๋

มีหลายงานเลย ที่เราเคยทำมาแล้ว

แรลลี่ครั้งแรก ฮอนด้าพระราม 2

แรลลี่ครั้งที่สอง โลตัสปิ่นเกล้า - นครชัยศรี

แรลลี่ครั้งล่าสุด แฟชั่นไอแลนด์ รามอินทรา

เวลาที่เรารวม กลัวห้างยังไม่เปิดครับ

ต้องประสานงาน ขอใช้สถานที่ครับเก๋

มีหลายงานเลย ที่เราเคยทำมาแล้ว

แรลลี่ครั้งแรก ฮอนด้าพระราม 2

แรลลี่ครั้งที่สอง โลตัสปิ่นเกล้า - นครชัยศรี

แรลลี่ครั้งล่าสุด แฟชั่นไอแลนด์ รามอินทรา

งานที่ 2 กับ 3 ไม่แน่ใจเสียค่าสถานที่ป่าวอ่ะครับ

ตอนนี้ ปัญหาอยู่ ที่จุดรวมสุดท้าย งุงิงุงิ

แยกปากท่อหรือไม่ก็ปั้ม ปตท หลังจากข้ามแม่น้ำแม่กลองบริเวณตัวเมืองสมุทรสาครครับบ

มีปั้ม PTT เลยตลาดสดมหาชัยไปนิดเดียว

มันใหญ่นะครับ เปิดใหม่ๆเลย

ผมใช้เป็นที่นัดเจอกลุ่มผมประจำ