Jump to content

วางแผนเรื่องจุดรวม งานกิจกรรม สร้างพระ CCTH

Recommended Posts

ทางนี้เป็นเส้นทางแรกที่โอได้ไปสำรวจไว้ครับ รูปอาจจะใหญ่ไปหน่อย

ส่

วนอันนี้เป็นทางที่ไปสำรวจเพิ่มเติมมา วิ่งเลยจากสามแยกท่ายางมา 3.4 กิโลเมตร

แยกซ้ายมือที่เห็นคือเส้นทางเดิมครับ

เราวิ่งตรงต่อไปอีก

จนเจอป้ายนี้ก็เตรียมเลี้ยวซ้าย

จากสามแยกท่ายางมาถึงแยกนี้ประมาณ 3 กิโลครึ่ง ออกซ้ายไปได้เลย

ออกซ้ายมาจะเจอสามแยกอีก

ตรงนี้ให้เลี้ยวซ้ายครับ

จากนั้นก็วิ่งตรงยาวตามทางไป 10 กิโลเมตร จะเจอป้ายนี้ ให้เลี้ยวขวาที่สะพานข้างหน้า

เลี้ยวขวาขึ้นสะพานนี้ก็ตรงยาวไปอีก 3 กิโลครึ่ง จะเจอสี่แยก ก็เลี้ยวขวาเข้าเส้นเลียบชายทะเล ไปอีก 7 กิโลครึ่งก็ถึงวัดแล้วครับ

อันนี้เป็นสภาพเส้นทางโดยรวม มีผ่านทางรถไฟอยู่ช่วงนึง ตรงสถานีรถไฟ หนองจอก

เส้นทางโดยรวม ภาพที่เห็นเป็นภาพที่ถ่ายตอนวิ่งกลับครับ

สภาพทางโดยรวมถือว่าดีมาก ไม่มีหลุม ความเร็วที่เหมาะสมคือประมาณ 100 Km/H

ทั้งหมดนี้ใช้เพื่อเป็นข้อมูล ดูความเหมาะสม ยังไงก็รอสรุปเส้นทางกันอีกทีแล้วกันครับ

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับพี่อาท เดี๋ยวผมขอคุยกับเพื่อนๆก่อนครับผม

เดี๋ยวผมดึงพี่เข้าไปในกลุ่มพิเศษในเฟสครับผม

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับพี่อาท เดี๋ยวผมขอคุยกับเพื่อนๆก่อนครับผม

เดี๋ยวผมดึงพี่เข้าไปในกลุ่มพิเศษในเฟสครับผม

ตามไปแล้วครับ

ยังมีภาพรีสอร์ทที่ไปดูมาอีก ยังไม่รู้จะเอาไปลงไว้ที่ไหนเลย

ปล.ใครใช้ DTAC มีข่าวดีจะบอก ที่เพชรบุรีมีสัญญาณ 3G ให้ใช้

โดยเฉพาะ แถวๆวัด สัญญาณแรงมาก ใช้ใน Ipad ขึ้นมา 4 ขีดเลยครับ

พี่อาร์ทสุดยอด.... คราวหน้าพี่อาร์ทเซอร์เวย์ทางอากาศเลยนะครับ ถ่ายภาพมุมสูงมาให้ดูด้วย

ตามไปแล้วครับ

ยังมีภาพรีสอร์ทที่ไปดูมาอีก ยังไม่รู้จะเอาไปลงไว้ที่ไหนเลย

ปล.ใครใช้ DTAC มีข่าวดีจะบอก ที่เพชรบุรีมีสัญญาณ 3G ให้ใช้

โดยเฉพาะ แถวๆวัด สัญญาณแรงมาก ใช้ใน Ipad ขึ้นมา 4 ขีดเลยครับ

เปิดกระทู้ใหม่ ได้เลยครับ ตั้งชื่อกระทู้ว่า

"กระทู้แนะนำ ที่พัก-ที่เที่ยว งานสร้างพระ CCTH"

เปิดกระทู้ใหม่ ได้เลยครับ ตั้งชื่อกระทู้ว่า

"กระทู้แนะนำ ที่พัก-ที่เที่ยว งานสร้างพระ CCTH"

อยากจะเปิดกระทู้ใหม่เหมือนกันเก๋ แต่รีสอร์ทนี้ น่าจะรับได้ประมาณ 70 คน เกรงว่าจะไม่พอรองรับพวกเราครับ

รับทราบเส้นทางน่าจะสะดวกกว่ามากครับแยกน้อย

ทางแยกก็มีพอสมควร แต่เป็นแยกเล็กๆ ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ครับ

เอารูปมาให้ดูเป็นตัวอย่างนิดนึงก่อนครับ รีสอร์ทนี้อยู่หน้าวัดโตนดหลวงเลย

เป็นรีสอร์ทใหม่มากๆ ไม่ติดหาด แต่มีรถกอล์ฟให้ใช้ขับไปชายหาดได้

เจ้าของอัธยาศัยดีมากๆ แต่มีห้องไม่มากนัก

ลองตามไปดู facebook เค้าแล้วกันครับ

http://www.facebook.com/thetreeschaam/photos?ref=ts

เอาใหม่ครับ อันนี้พร้อมพิกัดต่างๆเลย

ทางนี้เป็นเส้นทางแรกที่โอได้ไปสำรวจไว้ครับ รูปอาจจะใหญ่ไปหน่อย

ส่วนอันนี้เป็นทางที่ไปสำรวจเพิ่มเติมมา วิ่งเลยจากสามแยกท่ายางมา 3.4 กิโลเมตร

แยกซ้ายมือที่เห็นคือเส้นทางเดิมครับ

เราวิ่งตรงต่อไปอีก

จนเจอป้ายนี้ก็เตรียมเลี้ยวซ้าย

จากสามแยกท่ายางมาถึงแยกนี้ประมาณ 3 กิโลครึ่ง ออกซ้ายไปได้เลย พิกัด 12.943584,99.903731

ออกซ้ายมาจะเจอสามแยกอีก พิกัด 12.942455,99.904125

ตรงนี้ให้เลี้ยวซ้ายครับ

จากนั้นก็วิ่งตรงยาวตามทางไป 10 กิโลเมตร จะเจอป้ายนี้ ให้เลี้ยวขวาที่สะพานข้างหน้า พิกัด 12.949733,99.995838

เลี้ยวขวาขึ้นสะพานนี้ก็ตรงยาวไปอีก 3 กิโลครึ่ง จะเจอสี่แยก พิกัด 12.941431,100.026566

ก็เลี้ยวขวาเข้าเส้นเลียบชายทะเล ไปอีก 7 กิโลครึ่งก็ถึงวัด พิกัด 12.877597,100.004293 แล้วครับ

อันนี้เป็นสภาพเส้นทางโดยรวม มีผ่านทางรถไฟอยู่ช่วงนึง ตรงสถานีรถไฟ หนองจอก พิกัด 12.950025,99.966935

เส้นทางโดยรวม ภาพที่เห็นเป็นภาพที่ถ่ายตอนวิ่งกลับครับ

สภาพทางโดยรวมถือว่าดีมาก ไม่มีหลุม ความเร็วที่เหมาะสมคือประมาณ 100 Km/H

ทั้งหมดนี้ใช้เพื่อเป็นข้อมูล ดูความเหมาะสม ยังไงก็รอสรุปเส้นทางกันอีกทีแล้วกันครับ

พี่อาร์ทสุดยอด.... คราวหน้าพี่อาร์ทเซอร์เวย์ทางอากาศเลยนะครับ ถ่ายภาพมุมสูงมาให้ดูด้วย

ภาพทางอากาศไม่มีครับ เอาภาพทางอากู๋ไปก่อนแล้วกันนะแจ๊ค :P

ขอบคุณพี่อาร์มากครับเส้นทาง ดีมากครับ :P

ปุ๊นอนดึกมาก สมกับตำแหน่งประธาน MidNight จริงๆ :P

คุยกับ โอ แล้วนะครับ สรุป เราจะเปลี่ยนเส้นทาง และตำแหน่งรถสือสารบางจุด กัน

ไปทางพี่อาร์ทแนะนำนี้ดีครับ ใกล้อีกหน่อย

หรือถ้าเลยไปก็ไปเข้าสี่แยกหนองเผาถ่าน ก่อนถึงแยกจะเจอปั้ม PPT ชูเกียรติ( มี NGV )

เลี้ยวสายตรงทางเข้าวัดนายาง

แล้วขับตรงอย่างเดียวง่ายกว่าครับ ผ่านวัดนายาง วัดหนองศาลา วิ่งไปเรื่อยข้ามทางรถไฟ ขับไปซักพักก็จะเจอโบสถ์เรือหลังใหญ่ของวัดโตนดหลวงครับ

เลยจากจุดที่2ของพี่อาร์ทประมาณ 10 กิโลได้ ขับมาตามถนนเพชรเกษมมุ่งหน้าสู่ชะอำ

คุยกับ โอ แล้วนะครับ สรุป เราจะเปลี่ยนเส้นทาง และตำแหน่งรถสือสารบางจุด กัน

ได้เลยเก๋ เห็นตรงไหนเหมาะสมยังไงก็วางแผนเลย ได้ข้อสรุปยังไงจะได้แจ้งกันอีกทีครับ :)

ไปทางพี่อาร์ทแนะนำนี้ดีครับ ใกล้อีกหน่อย

หรือถ้าเลยไปก็ไปเข้าสี่แยกหนองเผาถ่าน ก่อนถึงแยกจะเจอปั้ม PPT ชูเกียรติ( มี NGV )

เลี้ยวสายตรงทางเข้าวัดนายาง

แล้วขับตรงอย่างเดียวง่ายกว่าครับ ผ่านวัดนายาง วัดหนองศาลา วิ่งไปเรื่อยข้ามทางรถไฟ ขับไปซักพักก็จะเจอโบสถ์เรือหลังใหญ่ของวัดโตนดหลวงครับ

เลยจากจุดที่2ของพี่อาร์ทประมาณ 10 กิโลได้ ขับมาตามถนนเพชรเกษมมุ่งหน้าสู่ชะอำ

เมื่อวานนี้ตำรวจตรงแยกท่ายางก็แนะนำเส้นทางนี้ เหมือนกันครับอาร์ท

เลยลองวิ่งสำรวจดูทางดีทั้งเส้น แต่มีช่วงนึง เหมือนวิ่งผ่านในหมู่บ้าน

เกรงว่าจะไม่เหมาะหากมีขบวนรถยาวๆวิ่งผ่านเข้าไป

พอดีเก๋เสนอให้ลองสำรวจเส้นที่เอามาลงให้ดู ซึ่งเป็นทางที่น่าจะเหมาะกว่าครับ

เก็บภาพเส้นทางช่วงที่ว่ามาพอดี เป็นเส้น 3174 มีรถใช้ทางค่อนข้างน้อย ตรงนี้เป็นแยกก่อนเข้าหมู่บ้าน

ที่ตัดถนนโยธาธิการ(น่าจะใช่นะ) พิกัด 12.894707,99.977192

ตรงนี้ครับที่ว่าวิ่งผ่านเข้ามาในหมู่บ้าน พิกัด 12.894665,99.978329

แต่ข้อดีของทางเส้นนี้คือ ถึงทางเข้าวัดเลย พิกัด 12.881048,99.9994 ไม่ต้องไปวิ่งเส้นเลียบชายทะเล

ตรงนี้ทางจะเล็กลง และผ่านเข้าไปในหมู่บ้านอีก แต่ถ้าไม่เข้าทางนี้ก็ตรงเลยไปอีกหน่อยได้เหมือนกัน

ถูกต้องครับคุณพี่

ตรงนั้นหมู่บ้านหนองศาลา เส้นที่ตัดข้ามคลอง

ข้อมูลแน่นปึ๊ก พื้นที่ขอคาระวะ

งานบุญช่วยๆกันครับ แล้วว่างๆมาชะอำทักทายกันบ้างนะครับคุณพี่.....

อยากจะเปิดกระทู้ใหม่เหมือนกันเก๋ แต่่รีสอร์ทนี้ น่าจะรับได้ประมาณ 70 คน เกรงว่าจะไม่พอรองรับพวกเราครับ

จะทำซัก 3 ที่ครับ แต่ละที่ ก็เป็นแค่ตัวเลือกครับพี่

เราไม่รู้ว่า จะมีใครไปพักไหม

เราแค่เอามารีวิว ให้ดูเฉยๆ ถ้าสนใจ ต้องจองกันเองครับ เราไม่เกี่ยว