Jump to content

[Juone ชวนเที่ยว]...สิงค์โปร์ โอเคหล่ะ

Recommended Posts

สวยงามมากเลยครับหมอ เจอกล้องเทพยิ่งสวยเข้าไปอีก ทริปนี้ค่าเสียหายเท่าไรครับ เผื่อมีโอกาศไปบ้างจะได้เก็บเงินรอครับ

สวยงามมากเลยครับหมอ เจอกล้องเทพยิ่งสวยเข้าไปอีก ทริปนี้ค่าเสียหายเท่าไรครับ เผื่อมีโอกาศไปบ้างจะได้เก็บเงินรอครับ
ขอบคุณครับพี่หมี ค่าใช้จ่ายก็มีค่าตั๋วเครื่องบินคนละสามพันกว่า และค่าเที่ยวค่ากินค่าเดินทางของฝากอีกประมาณ หนึ่งหมื่น ยังไม่รวมค่าที่พักเพราะทริปนี้เอาไมล์สะสมของการบินไทยแลกเป็นที่พักสองคืนแทนครับ

ภาพยังสวยงามเหมือนเดิม :lol:
ขอบคุณครับคุณเคน

ภาพสวยสุดๆอ่ะ
ขอบคุณครับ อ รูฟ ^^

สวยมากคับพี่เนศ  อยากไปเล่น สวนสนุกน่าจะมัน 55+
พาแฟนไปเลยครับ สนุกมากมาย ผมยังอยากกลับไปเล่นอีกเหมือนกัน

ภาพสุดยอดเลยครับ..ผมเองก้เรียนและทำงานอยู่สิงค์โปรครับ...ถ้ามีโอกาสได้เจอกันผมจะพาท่องราตรีครับ

<blockquote class='ipsBlockquote'data-author="takshi" data-cid="259701" data-time="1355392209"><p>

ภาพสุดยอดเลยครับ..ผมเองก้เรียนและทำงานอยู่สิงค์โปรครับ...ถ้ามีโอกาสได้เจอกันผมจะพาท่องราตรีครับ</p></blockquote>

เสียดายผมเจอคุณช้าไป เลยอดท่องราตรีโดยเจ้าถิ่นเลยครับ วันไหนได้ไปอีก แล้วจะบอกล่วงหน้าครับ หุหุ ^_^

รูปสวยทุกรูปเลยครับ เห็นแล้วคิดถึงสิงคโปร์ แต่อยากไปเที่ยวมากกว่า ไปทำงานมาสองเดือนเครียด เบื่อ ครับ 555

รูปสวยทุกรูปเลยครับ เห็นแล้วคิดถึงสิงคโปร์ แต่อยากไปเที่ยวมากกว่า ไปทำงานมาสองเดือนเครียด เบื่อ ครับ 555

ใช่ครับ ไปทำงานนี่เหมือนไม่ได้พักผ่อนเลยครับ คนที่นั่นดูทำงานจริงจังมากเลยนะครับ เคยดิวงานกับคนสิงค์โปร์ ผมต้องแอคทีพตามให้ทัน ไม่งั้นอายเค้าแย่ :)

รูปสวยมากค่ะ

สิงคโปร์ไปกี่ทีก็ไม่เบื่อจริงๆ

ครับผม ก่อนไปก็คิดว่าไม่น่ามีอะไร แต่ตอนนี้อยากกลับไปอีก ยังมีที่ให้ไปเที่ยวอีกเยอะเลยครับ :)

มีเคสฉุกเฉินมาครับพี่หมี เลยหายไปสักพัก ว่าจะลงรวดเดียวจบซะหน่อย :)

แถมภาพกับบริเวณนี้อีกนิดนึงครับ แถวนี้เรียกว่า Merlion Park นะครับ

ออกจากที่นี่ก็กลับไปที่ Chinatown ต่อครับ เพื่อไปหาของกินมื้อเย็น และซื้อของฝากของที่ระลึกที่ถนน pagoda street จากที่สำรวจมาทั้งหมดย่านนี้ของฝากของที่ระลึกถูกที่สุดแล้วล่ะครับ

ภาพสวยมาก กล้องดี มีขาตั้ง แถมปรับรูรับแสงเล็กๆด้วย

ภาพสวยมาก กล้องดี มีขาตั้ง แถมปรับรูรับแสงเล็กๆด้วย

คุณเกรียงมองขาดจริงๆ ขอเสริมอีกหน่อยคนใช้นิคหล่อทุกคนครับ อิอิ ^_^

• 1 month later...
ขอบคุณภาพสวยๆ รีวิวเจ๋งๆครับ

ผมใช้นิคเหมือนกัน

เลนส์นี้ f เท่าไหร่ครับ คมจริงๆ

เลนส์คิทติดมากับกล้องครับ nikon 18-105 VR :)

ขอบคุณภาพสวยๆ รีวิวเจ๋งๆครับ

ผมใช้นิคเหมือนกัน

เลนส์นี้ f เท่าไหร่ครับ คมจริงๆ

ตอบไม่หมด อิอิ ตัวนี้ ที่ 18 mm f/22 , ที่ 105 mm f/38 ครับผม

พี่หมอ ภาพสวย มุมมองเก๋ดีครับ ไม่ทราบว่าใช้กล้องของอะไร รุ่นอะไรบ้างครับ อุปกรณ์มีอะไีรบ้างครับ

พอดีอยากเล่นกล้องครับ เลยสอบถามดู

แจ่มเลยครับพี่หมอ :0059:

ขอบคุณครับ :)  

พี่หมอ ภาพสวย มุมมองเก๋ดีครับ ไม่ทราบว่าใช้กล้องของอะไร รุ่นอะไรบ้างครับ อุปกรณ์มีอะไีรบ้างครับ

พอดีอยากเล่นกล้องครับ เลยสอบถามดู

Nikon D90 + Nikon Lens 18-105 VR + Tamron Lens 10-24 + Benro Tripod ครับผม  :)

ขอบคุณครับ คุณหมอ

ได้ครับผม  :)