Jump to content

สวัสดีครับ บริการปรึกษา ปัญหา การ ติดสติกเกอร์ Warp car ฟรีๆเพื่อชาวFDโดยเฉพาะครับ ถามมาๆ

Recommended Posts

สวัดดีครับ พี่ น้องๆ ที่ย้ายมาบ้านหลังใหม่กัน ขอบให้มีควาสุขกับบ้านหลังนี้เหมื่อนเคยนะครับ

ขอ อณุญาติ ตังกระทู้ และ แนะนำตัวนะครับ

กระผม แม๊ก ครับ ได้เปิดให้บริการเกี่ยวกัยด้านสติกเกอร์ PVC หุ้มรถยนต์นะครับ ( Max StickeR )

พอดีเห็นว่าย้านบ้านมาใหม่เลยอยากจะตั้งกระทู้แบบมีสาระเพื่อเป็นการ มอบ กำไรคืนแด่ลูกค้า Civic fd

ที่น่ารักทุกท่าน ทำ Fd มาก็เยอะเลยอยาก ตอบ แทน เพื่อน พี่ น้องๆ มั้งนะครับ

เลยตั้งกระทุ้ ถาม ตอบ ปัณหา เกี่ยวกับด้านสติกเกอร์ การทำ หรือ ปัญหา ต่างๆที่ท่านประสพ พบ เจอ

แต่ไอตัวกระผม ก็ไม่ได้เก่งสักเท่าไรหลอกนะครับ พอมีความรู้บ่างๆนิดหน่อยๆ

เลยอยากแชร์และแบ่งปันนะครับเพื่อ พี่ น้อง จะได้สบายใจนะครับ

ถามผมแล้วทำร้านอื่นก็ไดนะครับไม่ว่ากัน แบ่งๆกันไปครับ ยินดีมากๆครับ

ใครมีปัญหาอะไร สงสัย ต่างๆเกี่ยวกับสติกเกอร์ ก็ลองสอบถามได้นะครับ ยินดีครับ

(ไม่รุตั้งถูกห้องอะป่าวนะเนี้ย)

• Replies 123
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สวัสดีครับคุณแม๊ก ผมไป Wrap หลังคาแก้วมา แล้วมีรอยยับของฟิล์ม ช่างบอกว่า ใช้เวลา 2 เดือน

รอยยับนี้จะหายไป ให้นำรถจอดตากแดดบ่อยๆ อันนี้จริงรึเปล่าครับ เสียเงินตั้งหลายบาท กลุ้ม!!!

:0027:

สวัสดีครับคุณแม๊ก ผมไป Wrap หลังคาแก้วมา แล้วมีรอยยับของฟิล์ม ช่างบอกว่า ใช้เวลา 2 เดือน

รอยยับนี้จะหายไป ให้นำรถจอดตากแดดบ่อยๆ อันนี้จริงรึเปล่าครับ เสียเงินตั้งหลายบาท กลุ้ม!!!

ครับขึ้นอยู่กับ วิธีติด และ ชนิดของ Film ครับ

ชนิดมี 2แบบ นะครับ แบบ หนา และ บาง

และ2วิธีติด แบบน้ำ และ แบบแห้่งครับ

ของพี่มีรอยยับน่าจะเป็นแบบหนาหรือบางก็ได้นะครับ เป็นไปได้ทั้ง 2 ตัว

แต่ให้ผมเดาคิดว่าน่าจะเป็นแบบหนา และติดแบบแห้ง ต้องแรงดึงสูงและรีดกด ลง ไป จึงเกิดรอยยับ นะครับ

ต้องใช้เวลาครับ แต่คิดว่าคงไม่หายสนิดนะครับ (เท่าที่เจอมา) แต่จะเบาบ่างลงครับ ไม่สังเกตุคงไม่เห็นนะครับ

ลองใช้เวลาสัก 2-3 อาทิต ครับถ้าไม่เบาลงคงต้องทำใจหรือติดใหม่อะครับ

หาร้านที่เค้าติดแบบ บ่าง หรือ ติดแบบน้ำ หรือ ร้านที่มีฝีมือกว่านี้ครับ

ตาอั้มงานเข้า... :0026:

ก็บอกแล้วให้ไปหาแต่แม็คก็ได้ อยู่ใกล้

ก็บอกแล้วให้ไปหาแต่แม็คก็ได้ อยู่ใกล้

555+ ลองหลายร้านดูก็ดีครับจะได้ทราบถึงมาตราฐาน ผมก็ไม้ได้เก่งไรมากมายครับ พลาดบ่าง บ่างก็ยังมีครับ

งานเข้ามาเดือนกว่าแล้ว (จอดอยู่ศูนย์คลองสี่)

สรุปว่ารถยังซ้อมไม่เสร็จไม่ใช่เนี่ย นานเกินไปป่าว

แต่ร้านที่ติดมาเค้าก็น่าจะมีชื่อนะ อยู่แถว กม.8 น่ะ

ฟิิล์มที่ใช้เป็นอย่างหนา ติดแบบแห้ง 4-5 คนช่วยกันดึง

แถมทำคิ้วหลังคาเสียรูป ก่อนทำก็ถามแล้วนะว่าแกะเป็นมั้ย

แต่พี่เค้าก็รับผิดชอบ เพราะลูกน้องดึงกันเต็มที่

และรอยคัตเตอร์เล็กๆ ตรงเสาหน้ารถ 3-4 รอย

แล้วร้านคุณแม๊กอยุ่ที่ไหนอ่ะครับ เผื่อจะแวะไปหาบ้าง

สรุปว่ารถยังซ้อมไม่เสร็จไม่ใช่เนี่ย นานเกินไปป่าว

รออะไหล่นำเข้า ตอนนี้ขาดประมาณ 3-4 ชิ้น

และก็ต้องรอคิวซ่อมต่อ แต่ก็เข้าไปดูทุกอาทิตย์

ขอโทษคุณแม๊ก ที่นอกเรื่องของกระทู้

แต่ร้านที่ติดมาเค้าก็น่าจะมีชื่อนะ อยู่แถว กม.8 น่ะ

ฟิิล์มที่ใช้เป็นอย่างหนา ติดแบบแห้ง 4-5 คนช่วยกันดึง

แถมทำคิ้วหลังคาเสียรูป ก่อนทำก็ถามแล้วนะว่าแกะเป็นมั้ย

แต่พี่เค้าก็รับผิดชอบ เพราะลูกน้องดึงกันเต็มที่

และรอยคัตเตอร์เล็กๆ ตรงเสาหน้ารถ 3-4 รอย

แล้วร้านคุณแม๊กอยุ่ที่ไหนอ่ะครับ เผื่อจะแวะไปหาบ้าง

ผมขอไม่พูดถึงร้าน ร้านนันนะครับ

เอาว่ามาคุยที่ร้านหรือโทรสอบถามจะดีกว่าครับ

คิวหลังคามันมีวิธีแกะของมัน ครับ

ร้านผมอยู่ตามลิงค์นี้เลยครับ หนองจอกครับ

ขอไม่ ขายมากนะครับในกระทุ้นี้เอาใว้ตอบคำถามจะดีกว่าครับ

ไปติดฟิลม์ของ oracal ที่ฝาหน้ามาครับแต่มีรอยหยดน้ำเลยเอาผ้า 3M เช็ดแรงๆปรากฎว่าเป็นรอยครับพอมีวิธีแก้ไหมครับ

โอเคครับ เอาไว้รถออกจากอู่ก่อนนะครับ

บ้านผมอยู่คลองสิบสอง ไปหนองจอกบ่อย

ไปติดฟิลม์ของ oracal ที่ฝาหน้ามาครับแต่มีรอยหยดน้ำเลยเอาผ้า 3M เช็ดแรงๆปรากฎว่าเป็นรอยครับพอมีวิธีแก้ไหมครับ

ถ้าให้ผมเดาคือดำเงาใช้ไหมครับ และหยดน้ำเล็กๆคือ ฟองอากาศ เมื่อมีฟองอากาศมันก็สามารถเคลื่อตัวได้ครับ

และพอเราเอาผ้าไปเช็ดมันแรงๆ ก็จะ ยับ เป็นจุกเล็กใหญ้ เป็นรอยพับ หรือ บี้ ไปทางใดทางนึง

วิธีแก้ถ้าไม่เยอะก็พอได้นะครับ เอาเข็มเจาะตรง จุดใดจุดนึงของรอย และรีดอากาศออก

ถ้าเป็นเยอะ ติดใหม่ สถานเดียวครับ

โอเคครับ เอาไว้รถออกจากอู่ก่อนนะครับ

บ้านผมอยู่คลองสิบสอง ไปหนองจอกบ่อย

มา ทาง รรเซนต์เทเรซาอะคราบ ยินดีครับ

ถามตรงที่พับขอบอ่ะครับ มันชอบอ้า ทั้งเอาเปาลมร้อน ทั้งลนไฟแช็กก็แล้ว ไม่อยู่ครับ จำเป็นต้องใช้น้ำยาของ 3M ช่วยมั้ยครับ

รบกวนสอบถามนะครับ คุณแม็ก

พอดีเคยอ่านๆเจอมาว่า

ถ้างานแร๊พ ให้ดีต้องไม่ใช้น้ำ สติ๊กเกอร์ติดทนนานกว่า จริงมั้ยเอ่ย ?

ถามตรงที่พับขอบอ่ะครับ มันชอบอ้า ทั้งเอาเปาลมร้อน ทั้งลนไฟแช็กก็แล้ว ไม่อยู่ครับ จำเป็นต้องใช้น้ำยาของ 3M ช่วยมั้ยครับ

ไม่น่ายู่แล้วอ่าคาบ ถ้าทำถึงขนาดนั้นแล้วอะนะครับ

แนะนำเอ่สติกเกอร์อีกชิ้นมาปิดทับแล้วกรีดแต่งสวยๆจะกีก่าครับ

หรือติดตั้งใหม่ไปเลย หุหุ จบ ครับ

รบกวนสอบถามนะครับ คุณแม็ก

พอดีเคยอ่านๆเจอมาว่า

ถ้างานแร๊พ ให้ดีต้องไม่ใช้น้ำ สติ๊กเกอร์ติดทนนานกว่า จริงมั้ยเอ่ย ?

ไม่น่าเกี่ยวเท่าไหรนะครับ

แค่ การติดน้ำอาจต้องใช้เวลาเซตตัวสักหน่อยนะครับ เพราะ ใช้น่ำติด ต้องให้แห้งน้ำแห้ง ก่อนนะครับพอน้ำแห้ง

มันก็จะติดสนิทเหมื่อนติดแห้งนะครับ

แต่การติดแห้งดีตรงที่ว่าติดได้รวดเร็ว กว่าไม่ต้องใช้เวลาเซ็ตตัวและสามารถเช็คฟองอากาศได้เลยแค่นั้นครับ

แต่ต้องแลกกัยการรีดที่ต้องกดอาจเกิดรอยได้ถ้า ช่างไม่ชำนาญ

ถามนิดหนึ่งน่ะครับ จะติดสติ๊กเกอร์สีดำด้าน ตรงเสกิร์ตหลัง ด้านล่าง ติดได้มั้ยครับ

แล้วค่าเสียหายสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ต้น

ดีมากครับแม๊ก ให้คำปรึกษา สมาชิก

แนะนำ ไปตั้งกระทู้ อยู่ห้อง DIY ดิ อยู่ห้องรับแขกกระทู้ มันตกไวอ่ะ

pmไปหา พี่ทอมมี่ ให้ย้ายให้ อ่ะ

ไม่น่าเกี่ยวเท่าไหรนะครับ

แค่ การติดน้ำอาจต้องใช้เวลาเซตตัวสักหน่อยนะครับ เพราะ ใช้น่ำติด ต้องให้แห้งน้ำแห้ง ก่อนนะครับพอน้ำแห้ง

มันก็จะติดสนิทเหมื่อนติดแห้งนะครับ

แต่การติดแห้งดีตรงที่ว่าติดได้รวดเร็ว กว่าไม่ต้องใช้เวลาเซ็ตตัวและสามารถเช็คฟองอากาศได้เลยแค่นั้นครับ

แต่ต้องแลกกัยการรีดที่ต้องกดอาจเกิดรอยได้ถ้า ช่างไม่ชำนาญ

ขอบคุณมากครับ แม็ก

เวลาเลือกใช้บริการ กับร้านสติ๊กเกอร์ จะได้รู้ไว้ ว่า ถ้าเกิดรอยมันเกิดจากอะไรได้บ้าง

ปล.ยังไม่ได้มีโอกาศใช้บริการเลยครับ แต่เดี๋ยวได้ใช้แน่ๆครับ แม็ก

รอยที่บอกน่าจะเป็นเส้นครูดใช่มั้ยครับ?

เหมือนฝุ่นมันครูดหน้า film เป็นรอยใช่มั้ย?? ... กรณีนั้น แก้ไม่ได้

ดีมากครับแม๊ก ให้คำปรึกษา สมาชิก

แนะนำ ไปตั้งกระทู้ อยู่ห้อง DIY ดิ อยู่ห้องรับแขกกระทู้ มันตกไวอ่ะ

pmไปหา พี่ทอมมี่ ให้ย้ายให้ อ่ะ

รบกวนพี่จัดให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากคราบๆ

ขอบคุณมากครับ แม็ก

เวลาเลือกใช้บริการ กับร้านสติ๊กเกอร์ จะได้รู้ไว้ ว่า ถ้าเกิดรอยมันเกิดจากอะไรได้บ้าง

ปล.ยังไม่ได้มีโอกาศใช้บริการเลยครับ แต่เดี๋ยวได้ใช้แน่ๆครับ แม็ก

ถามผมไม่จำเป็นต้องทำร้านผมก็ได้นะครับ ลองหลยๆร้านจะได้รับรู้ถึงมาตราฐาน นะครับ

เอาตามสะดวกจะดีกว่า ที่เข้ามาต้องห้องนี้ไม่ได้มีเจตนาขายของครับ

แต่อยากให้คำปรึกษามากกว่าครับ แต่ถ้าอยาก อุกหนุดก็ขอบพระคุณมากครับ

รอยที่บอกน่าจะเป็นเส้นครูดใช่มั้ยครับ?

เหมือนฝุ่นมันครูดหน้า film เป็นรอยใช่มั้ย?? ... กรณีนั้น แก้ไม่ได้

ใช้ครับ ฝากบอกหลายๆท่านนะครับ การติด Film ดำเงาต้องทำใจเรื่องรอย ขนแมว นะคับ

เพราะเป็นสีดำ และ เงามาก มันเกิดรอยง่ายครับ ต้องทำใจ เวลาเช็ดให้เอาน้ำเลี้ยงด้วยคอยถูก

หรือ ฉีดน้ำใส้แรงๆ ไล่เศษฝุ่นออกก่อน แล้วค่อยเอาผ้าที่คิดว่าสะอาดเช็ดเบาๆ

แล้วตามด้วยผ้าแห้งที่สะอาดจริงๆนะครับ ช้วยได้