Jump to content

Recommended Posts

มี ProDrager Monster Ti อยู่ใบหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ใส่

รอท้าย Type R จาก Showcase ก่อน

ดีครับ มีปัญหาอะไร ไม่ถูกใจตรงไหน ติดต่อพี่หนั่นได้เลยครับ

เซอวิสหลังการขาย ค่อนข้างดีเลยครับ

ร้านพี่แกอยู่ตรงไหนครับ แล้วพอจะมีเบอร์ติดต่อไหมครับ

ขอบคุณครับ

ร้านพี่แกอยู่ตรงไหนครับ แล้วพอจะมีเบอร์ติดต่อไหมครับ

ขอบคุณครับ

081-8568414 หนั่น

เปลี่ยนเฉพาะปลายเสียงจะดังขึ้นไหม อยากได้เสียงเงียบๆ คับ

สนใจเป็น Monster Ti คับ

เปลี่ยนเฉพาะปลายเสียงจะดังขึ้นไหม อยากได้เสียงเงียบๆ คับ

ตัวนี้ไม่ดังคับ กลัวจะเงียบไปนะคับ ผมใส่อยู่อาจจะได้ไปเปลี่ยนพักกลางให้เสียงดังขึ้นกว่านี้หน่อย

ตัวนี้ผมใช้อยู่เสียงใกล้เคียงท่อเดิมมากครับแต่เสียงทุ้มมากขึ้นนิดหนึ่งครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านสำหรับคอมเมนท์ครับผม หนั่นจะพัฒนาสินค้าและมาตรฐานการบริการให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับผม ขอบคุณจากใจจริงครับ :0186:

เก็บคำขอบคุณไปเป็นส่วนลด ได้ไหมครับเสี่ย 555

ถ้าอยากได้แค่เปลี่ยนปลายท่อ เสียงทุ้มๆ ดังเพิ่มจากของเดิมเล็กน้อย มีแนะนำตัวไหนไหมครับ

ต้องปลาย + ยิงสด ครับ ลั่นทุ่ง

สิ้นเดือนนี้จะไปจัด Front Pipe กะ Header จะได้ครบๆ

ทำกะพี่หนั่นไว้นานละยังขับมันส์อยู่เลยครับ

ไปจัดมาเรียบร้อยแล่นอ่ะค๊าบ มือใหม่อยากแรงครับผม

ว่าแต่มีใครเป็นแบบผมบ้างจังหวะผ่อนคันเร่งหรือเบรค

ขับรถตอนความเร็วช้าๆ ต้องกดคันเร่งมากขึ้นจากเดิมอีกรถถึงจะพุ่งเหมือนท่อเดิม

หรือช่วงเร่งเครื่องจาก D3 ประมาณเกือบ 4000 รอบ แล้วตบเป็น D ซึ่งยังเหยียบคันเร่งอยู่

คือรอบจะตกไปที่ประมาณ 2000 รอบ แล้วรถก็จะตื่อๆ ความเร็วตกเหมือนจะอึด ยังไงไม่รู้

แต่ถ้ากดคันเร่งต่อไปสักพักตอนนั้นถึงจะใหลอัดได้ดีครับ รถผมเครื่อง 1800ซีซี ครับ เปลี่ยน

พักกลาง Type-II + Monstor Ti มา เอ้หรือว่าผมยังไม่ชินหว่า (ลองวิ่งทั้งน้ำมันและก็แก๊สเป็น

เหมือนกานเลยอ่ะ) วานผู้รู้แนะนำที่หรือต้องเปลี่ยนทั้งเส้น+เฮดเดอร์อ่ะ ขอบคุงมากค๊าบป๋ม

ปล. รถเดิมๆไปเปลี่ยนท่ออย่างเดียว :( :(

ไปจัดมาเรียบร้อยแล่นอ่ะค๊าบ มือใหม่อยากแรงครับผม

ว่าแต่มีใครเป็นแบบผมบ้างจังหวะผ่อนคันเร่งหรือเบรค

ขับรถตอนความเร็วช้าๆ ต้องกดคันเร่งมากขึ้นจากเดิมอีกรถถึงจะพุ่งเหมือนท่อเดิม

หรือช่วงเร่งเครื่องจาก D3 ประมาณเกือบ 4000 รอบ แล้วตบเป็น D ซึ่งยังเหยียบคันเร่งอยู่

คือรอบจะตกไปที่ประมาณ 2000 รอบ แล้วรถก็จะตื่อๆ ความเร็วตกเหมือนจะอึด ยังไงไม่รู้

แต่ถ้ากดคันเร่งต่อไปสักพักตอนนั้นถึงจะใหลอัดได้ดีครับ รถผมเครื่อง 1800ซีซี ครับ เปลี่ยน

พักกลาง Type-II + Monstor Ti มา เอ้หรือว่าผมยังไม่ชินหว่า (ลองวิ่งทั้งน้ำมันและก็แก๊สเป็น

เหมือนกานเลยอ่ะ) วานผู้รู้แนะนำที่หรือต้องเปลี่ยนทั้งเส้น+เฮดเดอร์อ่ะ ขอบคุงมากค๊าบป๋ม

ปล. รถเดิมๆไปเปลี่ยนท่ออย่างเดียว :( :(

ผมก็ใช้ Set แบบเดียวกับของพี่ อัตราเร่งมันดีกว่าท่อเดิมนะครับตั้งแต่ต้นยันปลาย

ปล.ต้องเช็คพวกประเก็นท่อไอเสียตามจุดต่างๆครับ อาจเสียก็ได้วึ่งจะทำให้อัตราเร่งลดลงดูครับ

ผมก็ใช้ Set แบบเดียวกับของพี่ อัตราเร่งมันดีกว่าท่อเดิมนะครับตั้งแต่ต้นยันปลาย

ปล.ต้องเช็คพวกประเก็นท่อไอเสียตามจุดต่างๆครับ อาจเสียก็ได้วึ่งจะทำให้อัตราเร่งลดลงดูครับ

อาจจะใช่ครับสงสัยยังไม่ชินครับเดียวลองสักพักน่าจะเห็นความต่างครับ

สิ้นเดือนว่าจะออกต่างจังหวัดน่าจะได้ลองแบบเต็มๆ

ตอนนี้ผมใส่ปลาย monster ti กำลังชั่งใจจะใส่พักกลาง type II กลัวเสียงดังไป พอจะมีคลิปเสียงที่อัดจากภายในห้องโดยสารให้ฟังไหมคับ เผื่อจะได้เดินตามรอย อิอิ

ตอนนี้ผมใส่ปลาย monster ti กำลังชั่งใจจะใส่พักกลาง type II กลัวเสียงดังไป พอจะมีคลิปเสียงที่อัดจากภายในห้องโดยสารให้ฟังไหมคับ เผื่อจะได้เดินตามรอย อิอิ

เสียงไม่ดังมากมายสำหรับผมรับได้ครับบางจังหวะยังแอบฟังเสียงท่อเลยเพราะดีครับ แค่เสียงยางผมก็ยังดังกว่าเลย555+

แต่ตอนสตาร์ทนี้สิแม่ตกใจบอกไปทำไรมา สักพักก็เสียงก็จะเบาลง (ตอนเครื่องร้อนอะ)

ไว้จะอัดให้ฟังครับ ไม่ดังมากครับยาง Neogen ดังกว่าอีก

ใจจริงอยากยิงสดไม่มีพักกลางไปเลยครับเสียงสะมาก

ไว้จะอัดให้ฟังครับ ไม่ดังมากครับยาง Neogen ดังกว่าอีก

ใจจริงอยากยิงสดไม่มีพักกลางไปเลยครับเสียงสะมาก

ขอบคุนคับ รอฟังคร๊าบบบบ

เห็นด้วยย่ิงคับ

• 4 months later...

ดังสนั่นสมชื่อร้านครับ จัดมาเกือบปีละครับ Monstor Ti ทั้งเส้นยิงสด 2 นิ้ว ^^ มันส์

ของผม พักกลาง Type 1 ปลาย Monster Ti ลดขนาดใส้

เสียงเงียบฉี่ แต่ความเร็วต้น จี๊ดๆมากครับ สวดยอด