Jump to content

ชมรมออกทะเล มีตติ้ง ครั้งที่ 2_Grand Opening_26 มค 55

Recommended Posts

งานมีตติ้งล่าสุดเมื่อสองวันที่แล้วนี่เอง มากันเยอะมาก ขาดไปไม่กี่ท่านที่ติดธุระมาไม่ได้ครับ  :)

เริ่มจากที่ร้านครัวพฤกษาตอนหกโมงเย็น ผมมาถึงก็เจอ เบิร์ด กับพี่หมีมาถึงก่อนแล้ว จากนั้นตามมาติดๆด้วยตั้ม ยาและครอบครัวครับ  

ดูซิรวมหัวกันทำอะไร คงไม่ได้กำลังปรึกษาเรื่องงัดรถผมหรอกนะ อิอิ

ที่แท้ตั้มมาช่วยติดสติ๊กเกอร์ JS .ให้เบิร์ดนี่เอง 

จากนั้นไม่นาน วีคุง พี่เปี๊ยกกับภรรยา คุณปู่กับลูกสาว ก็มาถึงครับ เลยชวนกันขึ้นไปนั่งรอสมาชิกท่านอื่นๆ ในห้องที่เราจองไว้กันก่อนครับ มาถึงคุณปู่ก็เริ่มนั่งแช๊ตกับลูกสาวทางไลน์ ส่วนเบิร์ดกำลังเล็งๆ ของขวัญที่เตรียมมาจับฉลาก ได้ข่าวว่าเลือกที่นั่งด้านในสุดเพราะกะว่าพี่ป๊อบคงตามมานั่งด้วยลำบาก แต่หารู้ไม่คิดผิดแล้วน้องเบิร์ด อิอิ 

วันนี้ผมโสดครับ น้องน้ำหวานไม่ได้มาด้วย หุหุ 

ระหว่างรออาหาร และสมาชิกท่านอื่นๆ พี่เปี๊ยกก็เอาแบบฟอร์มมาให้กรอกครับ เห็นว่าจะทำทำเนียบรายชื่อสมาชิกชมรมออกทะเลครับ แต่ผมแอบคิดว่าอีกไม่นานพวกขายตรง ทั้งประกันเอย ทั้งบัตรเครดิตคงจะโทรหาชาวเรือทุกท่านในไม่ช้า 555 (แซวเล่นนะครับพี่เปี๊ยก อิอิ)

เห็นมะว่าแล้ว เบิร์ดอยู่ไหนพี่ป๊อบก็ตามไปนั่งเคียงคู่ได้นะครับ คู่สวีทจากมีตติ้งครั้งแรกในที่สุดก็ได้มาเจอกัน   :lol:

เอ่อรูปนี้ ทำให้ผมคิดถึงหนังเรื่องรักแห่งสยามขึ้นมาเลยทีเดียว 555

• Replies 54
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

juone

งานมีตติ้งล่าสุดเมื่อสองวันที่แล้วนี่เอง มากันเยอะมาก ขาดไปไม่กี่ท่านที่ติดธุระมาไม่ได้ครับ    เริ่มจากที่ร้านครัวพฤกษาตอนหกโมงเย็น ผมมาถึงก็เจอ เบิร์ด กับพี่หมีมาถึงก่อนแล้ว จากนั้นตามมาติดๆด้วยตั

juone

สวัสดีครับ อ มาตร ไหนว่ามาไม่ได้ไง อ้อๆ...ขอโทษทีครับ ลูกชายของท่านยานี่เอง อิอิ     ตอนนี้เริ่มมากันเยอะแล้วครับ คุยสนุกเผาคนโน้นทีคนนี้ทีตามประสาชาวเรือ เบิร์ดโดนไม่ใช่น้อย พี่เปี๊ยกเองก็โดนใช่

juone

พี่ป็อบถึงกับหงุดหงิดที่ยังไม่ได้ผ้าเช็ดรถซะที ร่ำๆ ว่าจะถอดถุงเท้ามาเย็บเป็นผ้าเช็ดรถอยู่แล้ว ถึงกับสั่งเบิร์ดให้ถอดถุงเท้าส่งมาเดี๋ยวนี้ อิอิ     ป๋าเบิร์ดบอกว่าไม่ต้องเดี๋ยวเบิร์ดจัดให้ครับ ว่

สวัสดีครับ อ มาตร ไหนว่ามาไม่ได้ไง อ้อๆ...ขอโทษทีครับ ลูกชายของท่านยานี่เอง อิอิ   ;)

ตอนนี้เริ่มมากันเยอะแล้วครับ คุยสนุกเผาคนโน้นทีคนนี้ทีตามประสาชาวเรือ เบิร์ดโดนไม่ใช่น้อย พี่เปี๊ยกเองก็โดนใช่ย่อย เริ่มรู้สึกดีที่แฟนผมไม่ได้มาด้วย ไม่งั้นก็คงไม่ต่างไปจากพี่เปี๊ยก อิอิ อ้อ...คนที่ยังมาไม่ถึง หรือมามีตติ้งครั้งนี้ไม่ได้ ไม่ต้องห่วงครับ โดนเผาครบหมดทุกท่าน ด้วยความคิดถึงโปรดอย่าถือสา หุหุ

อาหารมาแล้วอร่อยๆ น่าทานทั้งนั้นเลยครับ   :P

ใครมาถึงงานทีหลังรับรองไม่ต้องกลัวว่าจะเข้าห้องผิด ตั้มลงทุนเอาป้ายนี้มาให้ติดถึงหน้าห้องเลยครับ 

เผลอแป๊บเดียวกลับเข้ามาอีกที เหลือแค่นี้แล้ว ทานกันไวมากๆ ไม่ได้การผมคงต้องวางกล้องก่อนนะครับ ไม่งั้นคงได้แทะกล้องตัวเองแทนอาหารแน่นอน   :lol:

และแล้วนู๋เน๊ตกับเพื่อนก็เดินทางมาถึงหลังจากหาทางออกมาจากบางพลัดได้ สมชื่อคนบางพลัดจริงๆ พลัดหลงได้ตลอด อิอิ ส่วนเบิร์ดถูกใจอะไรมากอ่ะ ถึงกับหัวเราะซะขนาดนั้น   :lol:

สมาชิกคนต่อไปที่มาถึงร้านคือยุ้ย หรือ ย่าสั้น หรือ ย่าเล็ก หรือ ยุ้ยขาใหญ่ยูเนี่ยน (หลายสมยามากเธอคนนี้) ก็มาถึงพร้อมกับคุณแฟนครับ   :)

หลังจากทานกันอิ่มพอประมาณแล้ว พี่เปี๊ยกกับตั้มก็มีเกมส์มาทายเล่นขำขำร่วมสนุกกันครับ โดยมีรางวัลที่ได้เป็นผ้าเช็ดรถที่พี่เม้งเอามาให้ครับ  :)

เกมส์ที่จัดเตรียมมาก็ประมาณถามคำถามเกี่ยวกับชมรมเนี่ยแหละครับ ใครจำได้ ตอบถูกก็รับผ้าเช็ดรถกันไป ว่าแต่ข้อนี้ถามอะไรอ่ะ แย่งกันตอบเลยทีเดียว เอ่อพี่ปานเหมือนเริ่มเหม่อแล้วนะครับ อย่างว่าครับมาไกลถึงโคราชแหน่ะ ใจมากๆ เลยครับพี่ปาน   ;)

อ้าวกี้นี้พี่ปานยังเหม่ออยู่เลย ดันตอบถูกรับรางวัลไปแล้ว เก่งมากครับ พีพีไว้รอคำถามข้อต่อไปนะครับ เผอิญตั้มแจกตามอายุอ่ะนะ เอ๊ยไม่ใช่   ;)

ตั้มบอกใครตอบผิดโดนทำโทษให้ไปร้องเพลง ดูซิเลยไม่มีใครยกมือเลย ที่แน่ๆ โดนจับไปร้องเพลงกันหมดวงนี่แหละ แต่เวลามีน้อยไว้ไปร้องกันที่ร้านครัวถนอมแล้วกันนะครับ   :)

พี่ป็อบถึงกับหงุดหงิดที่ยังไม่ได้ผ้าเช็ดรถซะที ร่ำๆ ว่าจะถอดถุงเท้ามาเย็บเป็นผ้าเช็ดรถอยู่แล้ว ถึงกับสั่งเบิร์ดให้ถอดถุงเท้าส่งมาเดี๋ยวนี้ อิอิ   :lol:

ป๋าเบิร์ดบอกว่าไม่ต้องเดี๋ยวเบิร์ดจัดให้ครับ ว่าแล้วก็ตอบคำถามถูกรับรางวัลกันไป เบิร์ดแอบบอกผมว่าโชคดีที่ไม่ได้ถอดถุงเท้าให้ เพราะใส่มาจะห้าวันแล้ว 555   :D

คุณปู่แอบนั่งนิ่งเงียบๆ ก็ไม่รอดนะครับ ตั้มเค้าเดินมาถึงที่ ได้ร่วมเล่นเกมส์กันทุกคน ตากล้องอย่างผมก็ไม่รอด โดนเหมือนกัน หุหุ   ;)

หนุ่มหล่อหน้าใส แถมแต่งตัวเป๊ะตั้งแต่ทรงผมยันรองเท้า อย่างเสี่ยวีคุงก็โดนนะครับ เอ่อ...วีคุงจะไม่พูดอะไรหน่อยเหรอครับ เม้มปากซะแน่นเลย ส่วนพี่หมีคิดว่าสงสัยข้อต่อไปตูโดนแน่ๆ นั่งใกล้ประตูด้วย ออกไปเข้าห้องน้ำซะดีมั้ยนะ อิอิ  :lol:

ไม่ทันแล้วพี่หมีเลขสวย ตั้มเห็นหุ่นแบบนี้แต่ไวมากนะครับขอบอก ทำงานคล่องมาก มุขเยอะตลอดเรียกเสียงฮาได้ดี สรุปฝังไปกี่เม็ดล่ะท่าน อิอิ   :lol:

ถูกใจพี่หมีเลขสวยล่ะ ได้รับผ้าเช็ดรถเอาไปเช็ดให้เงาแว๊บเลยนะครับผม   :)

ส่วนคนนี้ไม่เห็นตอบอะไรเลยเอาแต่จับช้อนซ่อม แต่ก็ยังได้รับรางวัลด้วย ตั้มบอกว่าให้ๆ ไปเถอะ เห็นใจเพราะยกมือทีไรไม่ทันเห็นซักที บอกแล้วว่าอย่านั่ง ให้ยืนๆ มันมองไม่เห็นนะย่าสั้น ก๊ากๆๆ  :lol:

แล้วท่านตั้มมหาโจรไปทำอะไรคุณปู่เหรอครับ อ้อเก็ตแล้ว...แอบเข้าทางคุณพ่อนี่เองท่าน ร้ายกาจๆ อิอิ ส่วนน้องใบเตยบอกอย่าเข้ามานะหนูกล้ว วีคุงเริ่มเครียดเพราะตั้มกำลังจะทำคะแนนนำไปแล้วไม่ได้การล่ะ พี่หมีเลขสวยทำไมไปหัวเราะเยาะวีคุงแบบนั้นล่ะคร้าบ อิอิ   ;)

ในที่สุดก่อนงานกำลังจะเลิกสมาชิกน้องใหม่ Login Jaimaihan หรือน้องต้อมก็มาถึงครับ มาตอนนี้คงได้มาช่วยเด็กเก็บกวาดร้านแล้วล่ะครับน้อง อิอิ   :)

ในเมื่อมากันครบๆ แล้ว กิจกรรมต่อไปที่จะขาดเสียไม่ได้ก็เริ่มกันเลย จับฉลากแลกของขวัญกันครับ ใครได้ของใครก็ตามภาพนะครับ ของที่จับได้ถ้าใช้การไม่ได้ ชำรุดก็ไปเคลมกันเอาเองนะคร้าบ 555   :lol:

จับฉลากเสร็จแล้วมาดูกันครับว่าใครได้ของอะไรกันบ้าง เริ่มจากยุ้ย ย่าสั้น ย่าเล็ก ที่มากับคุณแฟนก่อน แฟนยุ้ยชื่อนินจาใช่มั้ยครับ อิิอิ  ;)

คุณปู่ที่มากับลูกสาวชื่อน้องใบเตยครับ   :)

พี่หมีเลขสวย กับ เสี่ยวีคุงแฮปปี้มีล (ฉายาเริ่มยาวแล้วนะ อิอิ)   ;)

พี่ป๊อบ กับต้อมใจไม่หาญ เอ่ิอ...น้องต้อมๆ สนใจมองกล้องหน่อย เหล่มองสาวที่ไหนอยู่เหรอน้อง อิอิ   ;)

นู่เน็ต เด็กบางพลัด พลัดหลงได้ตลอดทุกเมื่อเชื่อวัน อิอิ กับเพื่อน ชื่อน้องวาสใช่มั้ยครับ   :)

น้องพีพี มีสหมูทู่ หรือมู่ทู่ อ่ะครับ มาพร้อมกับเพื่อนหรือว่า...ครับ   ;)

พี่ปานมาไกลถึงโคราชมาพร้อมกับภรรยา(ซ้ายสุด) ครับ และ เอ่อ ผญ นั่งกลางชื่ออะไรครับ ผมลืมถามชื่อ ขออภัยอย่างแรงครับผม   :)

ยังไม่จบครับกี้นี้แค่น้ำจิ้ม แต่ตอนนี้ถึงไฮไลต์ของการจับฉลากแล้วครับ ของขวัญชิ้นนี้มาไกลถึงญี่ปุ่น โดยพี่ป๊อบครับ เห็นว่าไปซื้อแถวฮาราจุ๊กกรู๊ เอ้ย ฮาราจูกุ เชียวนะครับ แต่งานนี้เฉพาะผู็ชายเท่านั้นนะที่มีสิทธิ์ได้จับ เพราะถ้าผู้หญิงจับได้คงเอาไปขว้างทิ้งให้เป็นที่น่าเสียดาย 555   :)

หลังจากเปิดฉลากลุ้นกันว่าใครจะได้เป็นผู้ครอบครองของชิ้นนี้ ปรากฏว่าคนที่ได้ไปคือ...คุณปู่นี่เอง ส่วนน้องที่มากับพีพีทำไมทำหน้าเสียดายยั่งงั้นล่ะ รู้นะว่าอยากได้ อิอิ   :D

มาดูกันชัดๆ ว่ามันคืออะไร คาดว่าไม่ใช่กระบอกน้ำดื่ม หรือกระป๋องแป้งแน่นอน 555 ป่านนี้ไม่รู้ว่าของชิ้นนี้ตกไปอยู่กับน้องเบิร์ดหรือยัง ได้ข่าวว่าเบิร์ดนัดรับของกับคุณปู่ระหว่างทางหลังกลับจากมีตติ้ง แต่ล่าสุดจากโพสด้านบนเห็นว่าจะส่งทาง EMS แล้วกระมัง   ;)

เวลาก็ล่วงเลยจนดึกมากแล้ว ก็คงจะได้เวลาที่จะแยกย้ายกันไป พี่เปี๊ยกก็ออกมาบอกกล่าวปิดงานก่อนครับ แต่คุณปู่ยังคงสำรวจของที่ได้มาก่อนครับ โดยมีน้องใบเตยกำลังช่วยแปลอย่างตั้งใจ ส่วนเบิร์ดแอบมองว่าเดี๋ยวมันก็จะเป็นของเราแล้วล่ะ อิอิ   ;)

ออกมานอกร้านว่าจะถ่ายรูปหมู่พร้อมรถ FD คู่ใจ แต่ที่จอดรถค่อนข้างไม่เอื้ออำนวยเท่าไหร่ เลยต้องย้ายไปที่อื่นกันครับ

ยุ้ยแนะนำให้ไปที่ นวมินทร์ ซิตี้ อเวนิว น่าจะเหมาะกว่า เลยขับตามกันไป โดยมียุ้ยเป็นคนขับนำ และตั้มเป็นคนขับปิดท้ายขบวน นับๆ ดูแล้วก็สิบกว่าคันครับ  :)

โอเคเลยครับที่นี่ มีมุมถ่ายภาพสวยๆ พอได้ แถมมีบันไดให้ขึ้นไปตั้งกล้องถ่ายภาพลงมาอีกด้วย จริงๆ แล้วมีสมาชิกมากกว่านี้ครับ แต่ดึกมากแล้ว ยาและครอบครัวเลยขอตัวกลับไปก่อน  :)

1...2...3...เอ้า เย่ๆๆๆๆๆ  :lol:  

งานมีตติ้งครั้งนี้ถือว่าประสบความสำเร็จลงด้วยดี เพอร์เฟคมากๆ สนุกสนานกันมากจริงๆ เสียดายสมาชิกบางท่านที่ติดธุระมาไม่ได้ ไม่งั้นคนครบๆ ความสนุกก็จะยิ่งมากกว่านี้ ไว้งานมีตติ้งครั้งหน้าคงจะมากันครบๆ นะครับ ได้ข่าวว่าครั้งหน้าเราจะไปออนทัวร์กันที่ระยอง ร้านครัวถนอม โดยมีป๋าเบิร์ดเป็นผู้สนับสนุนรายใหญ่ แล้วเจอกันนะครับผม   :lol:

ภาพสวยๆและสนุกมากมาย ผิดพลาดล่วงเกินใครในวันงาน ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณค่ะหมอ เพลินเลย

น้องยุ้ยร้องเพลงเก่งหรือครับ ครั้งหน้าต้องปะทะไมค์กันหน่อยแล้ว อิอิอิ

ย้ายภาพมารวมด้วย

จากกล้องธรรมดา ดูบรรยากาศกันไปก่อน

ไปถึงก็จับกรอกแฟ้มประวัติอาชญากรรม

เสี่ยยา กรมอุตุ  หมอเนศ ผ่าแมว  เสี่ยหมี เลขสวย 

หมอเนศ เสี่ยหมี เสี่ยตั้ม และเสี่ยวี แฮปปี้มีล  

ตั้มแสงแรงมาก ถึงขั้นต้องลดแฟซ

เสี่ยยา และผลงาน

ปล.  งานนี้แม้อาจารย์มาตรไม่ได้มา แต่ก็เหมือนจารย์มาด้วย  

ป๋าเบิร์ด หอมหวาน   ถึงขั้นอึงและซีด  เมื่อเสี่ยตั้มบอกจะจัดมิตติ้งครั้งหน้าที่ระยอง พร้อมลิ้มลองอาหารที่ครัวถนอม พร้อมจัดส่วนลด 120% 

อาหารเริ่มมาแล้ว แต่ละคนยังคุมเชิงกันอยู่  รอคนชิงลงมือก่อน 

จตุรเทพ เทพบุตรจุฑาเทพแห่งออกทะเล

ใครเค้าจะยังไง นู๋ พี พี (Miss Moo Too)  เราก็ไลน์ตลอด ไลน์กับคนในห้องแร่ะ

โย้วว สปริตแรงกล้า เสี่ยปาน sk 2514  ตอนแรกที่แจ้งว่ามาไม่ได้ แต่สุดท้ายก็ตีรถลงมาจากโคราชเพื่องานนี้ เช้าก็ต้องตีกลับไปทำงานต่อ 

และแล้ว นู่เน๊ต PeeargNet 

เธอก็มาถึง หลังจากดั่นด้นเดินมาจากบางพลัด พร้อมของขวัญกล่องใหญ่ และของขวัญจากพี่เม้งส่งมาร่วมสนุกด้วย  ป๋าเบิร์ดเข้าประจบทันที หวังส่วนลดประกันภัยจากพี่เม้ง

นู๋ยุ้ย เจ้าแม่ร้านกระเป๋ายูเนียลมอลล์ มาถึงแล้ว (มาช้า หลังเค้าตลอด) 

นู๋ยุ้ยมาถึงก็ขอร้องเพลง แต่บรรดาเพื่อนสมาชิกขอความเห็นใจ บอกขอทานข้าวอิ่มก่อน  ได้ไม๊   5555555  ดูดิ มีงอนๆ 

เมื่อการขอร้องเพลงไม่เป็นผล นู๋ยุ้ย เธอก็หันกลับมาฟาดอาหารแทน พร้อมสั่งอาหารมาใหม่อีกชุด 

หลังจากเพื่อสมาชิกอิ่มหน่ำสำราญ พร้อมที่จะทนฟังนู้ยุ้ยร้องเพลงแล้ว   แต่

นู๋ยุ้ย เอนจอยอีสติ้งอยู่  งอนที่ไม่ได้ร้องตอนแรก  ไม่ยอมร้อง หันกลับไปกินหางปลาทอดที่อุดมไปด้วยโอเมก้า 3 โดยแย่งมาจากป๋าเบิร์ด 

หลังจากอิ่มก็เริ่มเล่นเกมทายคำถาม ที่พยายามหาเรื่องไม่ให้ใครตอบถูก 

เสี่ยเปี๊ยกกับเสี่ยตั้ม รวมหัวกันจนเกือบรวมตัวได้ หาคำถามกลั่นแกล้งเพื่อนอย่างโหดร้าย

แต่ละคำถาม มีการ ขุ่มขู่ กดดัน และขู่เข็นเพื่อนสมาชิก 

เสี่ยวี แฮปปี้ มีล อดไม่ได้ เลยกระซิบคำตอบให้เสี่ยหมี เลขสวย หวังช่วยเหลือ แต่คำตอบนั้นก็ผิด ยิ่งสร้างสถานการณ์งลวร้ายให้กับเสี่ยหมีมากขึ้น  

ส่วนน้องใบเตยลูกพี่ปู่ ก็อาศัยจังหวะชุลมุนแอบยกหัวปลาไปทันที  โดยมีพี่ปู่ดูคอยต้นทางให้

V6CU7H.jpg PLcEeq.jpg

นู้ยุ้ย หัวเราะสะใจทุกครั้ง ที่เพื่อนสมาชิกตอบผิด แต่ตัวเองตอบไม่ถูกซักข้อแม้แต่ชื่อเพื่อนๆ  ส่วนหมอเนศก้ลุ้นว่า เมื่อไรจะถึงคิวเรา

เสี่ยปานรับมอบรางวัล พีเม้งฝากมาให้ ซึ่งเพื่อนสมาชิกได้รับกันเกือบทุกคน

หลังจากนั้น ป๋าเบิร์ดทำพิธี ลอกสติ๊กเกอร์เก่า ออกจากรถนู่พี พี ข่าวว่าตั้งแต่ถอยป้ายแดงยังไม่เคยล้าง

เตรียมจัดแถวถ่ายรูป 

เปลี่ยนสถานที่ใหม่ไปนวมินทร์ซิตี้อเวนิว เพื่อที่สามารถถ่ายภาพมุมสูงได้ และการเก็บภาพที่ดีกว่า

หลังจากเก็บภาพเสร็จ ก็แยกย้ายกลับบ้านโดยสวัสดิภาพกันทุกคัน

ภาพสวยๆ กล้องชัด ฉบับสมบูรณ์ ต้องรอหมอเนศมาอัพให้

ขอบคุณภาพสวยๆนะครับหมอ

ขอโทษหมอนะครับวันนี้กด Like ไม่ได้ละครับ

ใช้ โคต้าหมดเลยหรอครับ

ย้ายภาพมารวมด้วย

มือโปรมาแล้วครับ สวัสดีครับพี่ป๊อป