Jump to content

+++ พอดีจะเปลี่ยนยาง +++

Recommended Posts

ขอคำแนะนำ พี่ๆๆน้องๆๆ หน่อยครับ พอดีจะเปลี่ยนยางรถ กะว่าจะเบิกใหม่ ของเก่าใช้ DZ101  225/40/18 ความคิดเห็นผม ยางดังมาก แกะดี แต่ดังเหลือเกิน :wacko: :wacko:  แนะนำผมหน่อยยางที่ไม่ดังแกะดี ราคาพอสู้ได้ คร๊าฟผม ขอบคุณครับ

18" นี้ทำใจกับเสียงเลย  :0111:  พอเนื้อยางเริ่มแข็งเสียงมันดังมากกว่าล้อเดิมๆอยู่แล้วครับ

ของผมเน้นเปิดเพลงกลบเสียงเอา อิอิ

ลองเสนองบประมาณมาดูครับ เพราะพอสู้ได้แต่ละคนไม่เท่ากัน ^^

ขับขี่ปลอดภัยครับ

ของผมก็ 18" ดังเหมือนกัน แก้มยาง 40 มันน้อยไป ได้แต่ทำใจให้ชินกะมันแบบว่าเอาหล่อไว้ก่อน 555+ 

ของผมก็ 18" ดังเหมือนกัน แก้มยาง 40 มันน้อยไป ได้แต่ทำใจให้ชินกะมันแบบว่าเอาหล่อไว้ก่อน 555+ 

ได้อย่างเสียอย่าง อิอิ  :0099:

ต้องดูงบประมาณเราก่อนละครับว่ามีแค่ไหน  แต่ที่สำคัญหาแหล่งซื้อเพราะถ้าถูกแหล่งราคาต่างกันเยอะพอสมควรนะครับ

โลกนี้มันมีสองด้านเสมอ แต่หล่อต้องมาก่อน555555

กระทู้ยางนี่จบยากจริงๆ :D

ยางเทพในใจผมเลยคือ BS คับ ใช้ GR80 มาจน 60000 ยังเงียบสบายหูอยู่เลย ตอนนี้เอาออกไปละ ตัวใหม่ GR90 ก้อแพงหูดับ เลยต้องพัก BS ไว้เท่านั้น

ถ้ายังไงลองหายางไม่ต้องสปอร์ตมากก้อได้นะครับ ยาง Comfort ขับกันได้เร็วๆสบายครับ

แต่อย่าโยกมากพอ โครงสร้างยาง หน้ายาง เค้าไม่ได้รองรับไว้ตรงนั้นไว้มาก นัยหนึ่งเพื่อลดเสียงน่ะ

ยางสปอร์ต เงียบๆ พวก RE AD นั่น ถ้าไม่รักความเร็วจริงๆ จ่ายทีมือสั่นเลย  :D

ผมใช้ primacy lc น่ะครับ นิ่ม เงียบ แต่ผมล้อ 15 นะครับ

เหมือนกันจ้า   เงียบดี

ความคิดเห็นส่วนตัว จากการที่ได้ใช้ยางมา

1. Nitto NeoGen เกาะดี แต่แก้มยางอ่อน ชอบบวม ราคากลางๆ

2. Dunlop LM703 ไม่เกาะ ค่า Treadwear สูงไป หน้ายางแข็งไว เสียงดัง แต่ราคาไม่แพง พร้อมแก้มหลบซุ้ม

3. Dunlop DZ101 เกาะดี แก้มยางแข็ง แต่หน้ายางแข็งไว วิ่งเกิน 30000 km เสียงหอนเหมือนมีสุนัขติดที่ล้อ

4. Rockstone F107 ยางจีน แต่ไปใช้เยอะแถวยุโรปตอนช่วง Summer ราคาถูก กำลัง test อยู่ครับ

ตอนนี้ใช้ Pilot sport3 อยู่ก็เฟิร์มดีนะ แต่นุ่มเงียบ+ระยะเบรคสู้ primacy LC ไม่ได้

ถ้าขับไม่เร็วมากแนะนำ Primacy LC น่าจะดีกว่านะครับ คหสต.

NITTO NT830 ใส่มา 2 อาทิตย์ เกาะดีมากขับไปชิวเติมคันเร่งเรื่อยๆ ถึง 180 ไม่รู้ตัวเลยครับ

ไม่มีอาการอะไรเลย ถ้าไม่มองไมล์นี้ไม่รู้จริงๆว่าขับไปขนาดนี้แล้ว

Dunlop DZ101 ตัวนี้แหล่มติดใจ ลองมาแล้ว 4ปีดอกยัง นิ่มๆๆเลยจัดไป เรื่องเสียง ดังน้อยกว่าดอกสปอดทั่วไป

ใช้มา 4 ปี ดอกยังนิ่มอยู่อีกเหรอครับ?

ใช้มา 4 ปี ดอกยังนิ่มอยู่อีกเหรอครับ?

ของเก่าผม DZ101ทั้งดังทั้งหอน เหมือนมีหมาเกาะอยู่ที่ล้อสี่ตัว หอนตลอด อิอิ :P :P