Jump to content

Recommended Posts

• Replies 517
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ยังต้องการคนเพิ่มมั้ยครับ สมาชิกใหม่อยากร่วมทีมด้วยครับผม - -'

ต้องการอย่างมากเลยครับ ตอนนี้ที่แน่มี4คนรอที่เหลือมาสรุปครับ

• 2 weeks later...

ถ้ายังไม่มีสมาชิกมาเพิ่ม สิ้นเดือนนี้ผมว่ายกเลิกดีกว่าครับพี่ตั้ม

แจ้งสองท่านที่โอนเงินค่าชุดมานะครับ รบกวนPMเลขบัญชีมาให้ผมด้วยนะครับ ผมจะโอนค่าชุดกลับไปให้นะครับ

หลังจากโอนกลับแล้วผมจะวางมือนะครับ ใครจะทำต่อติดต่อขอไฟล์ทำโลโก้กับผมได้นะครับ ถ้าต้องการใช้ครับ

ขอบคุณครับ

• 2 weeks later...

ขอบคุณครับเตริ์ก คงต้องหยุดโครงการลงแล้วล่ะครับ ไว้มีคนสนใจจัดทำ ค่อยมาสร้างกันอีกที

ท่านใดสนใจ และต้องการใช้ไฟล์โลโก้ CCTH FC ติดต่อขอไฟล์ได้ที่ผมนะครับ จะได้ไม่ต้องออกแบบใหม่

สุดท้ายครับ

ขอขอบคุณน้องๆเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่สนใจเข้ามาช่วย ทั้งผลักทั้งดัน เพื่อจะได้มีทีมไไว้เตะบอลด้วยกัน แม้ว่ามิอาจร่วมทีมกันได้ แต่ก็ขอขอบคุณจากใจ สำหรับมิตรภาพอันดีครับ

ขอบคุณจริงๆครับ

• 4 months later...
  • 3 months later...

สาเหตุการล้มสลายของทีม ccth

1.คนในคลับไม่ค่อยให้ความร่วมมือ เก่งแต่ถามแต่พออยากให้มาพบปะพูดคุยขอความเห็น ก็ไม่มีใครให้ความมืิอ (ขนาดเปลียนเวลาให้แล้วก็ยัง....) น่าเห็นใจคับ

2.คนที่เป็นธุระจัดการยังไม่มีความสมำเสมอ ไม่หนักแน่น สถานการณ์บางครั้งต้องกล้าตัดสินใจแทนคนอืน่ไปเลย (เพราะสมาชิกชอบบอกว่า....ตามนั้น ว่าตามกัน  เอาแบบใหนเอาด้วย)

3.เสื้อทีมผมคิดว่าถ้าอยากได้เสื้อควรทำให้เสร็จก่อนที่จะมีการเตะโดยให้ทุกคนโอนเงินค้าชุดมาจัดการให้เรียบร้อย....(ควรเก็บเงินตอนที่ทุกคนยังมีความอยากจะเล่นอะคับ)

เพราะทุกคนจะได้มีแรงจุงใจและมีจุดศูนย์รวม ถ้าทุกคนมีส่วนได้เสียในทีมแล้วคงมีความกระตือรือล้นมากกว่านี้แน่

4.วันที่เตะ และสนามที่เตะควรมีไว้ให้พร้อมเลยครับ และยิ่งถ้ารู้ว่าลูกทีมเป็นอย่างงี้ ควรเตรียมไว้ให้พร้อมเลยดีกว่า

กำหนดเลยว่าเตะทุกวันใหน เวลาอะไร กำหนดให้เค้าไปเลยครับ  มีค่าใช้จ่ายเท่าใหร่ ขำระยังไง เมือทุกท่านที่จ่ายค่าสนามมา คุณต้องมาเล่นแน่......ออกตังไปแล้วนิ

*** ที่พิมพ์มาเพราะจากการอ่านเรื่องราวมาตั้งแต่หน้าแรกเหตุการณ์ก็คงเป็นไปตามนี้ถ้ากระทบใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้ามีคนคิดในใจว่าทำไมผมถึงมาพิมพ์วิจารณ์ทีมบอลที่เกือบจะได้ตั้ง.............................................        เพราะผมก็เป็นคนนึงที่อยากให้เวปเรามีทีมบอลเหมือนกันคับ ***

สาเหตุการล้มสลายของทีม ccth

1.คนในคลับไม่ค่อยให้ความร่วมมือ เก่งแต่ถามแต่พออยากให้มาพบปะพูดคุยขอความเห็น ก็ไม่มีใครให้ความมืิอ (ขนาดเปลียนเวลาให้แล้วก็ยัง....) น่าเห็นใจคับ

2.คนที่เป็นธุระจัดการยังไม่มีความสมำเสมอ ไม่หนักแน่น สถานการณ์บางครั้งต้องกล้าตัดสินใจแทนคนอืน่ไปเลย (เพราะสมาชิกชอบบอกว่า....ตามนั้น ว่าตามกัน  เอาแบบใหนเอาด้วย)

3.เสื้อทีมผมคิดว่าถ้าอยากได้เสื้อควรทำให้เสร็จก่อนที่จะมีการเตะโดยให้ทุกคนโอนเงินค้าชุดมาจัดการให้เรียบร้อย....(ควรเก็บเงินตอนที่ทุกคนยังมีความอยากจะเล่นอะคับ)

เพราะทุกคนจะได้มีแรงจุงใจและมีจุดศูนย์รวม ถ้าทุกคนมีส่วนได้เสียในทีมแล้วคงมีความกระตือรือล้นมากกว่านี้แน่

4.วันที่เตะ และสนามที่เตะควรมีไว้ให้พร้อมเลยครับ และยิ่งถ้ารู้ว่าลูกทีมเป็นอย่างงี้ ควรเตรียมไว้ให้พร้อมเลยดีกว่า

กำหนดเลยว่าเตะทุกวันใหน เวลาอะไร กำหนดให้เค้าไปเลยครับ  มีค่าใช้จ่ายเท่าใหร่ ขำระยังไง เมือทุกท่านที่จ่ายค่าสนามมา คุณต้องมาเล่นแน่......ออกตังไปแล้วนิ

*** ที่พิมพ์มาเพราะจากการอ่านเรื่องราวมาตั้งแต่หน้าแรกเหตุการณ์ก็คงเป็นไปตามนี้ถ้ากระทบใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้ามีคนคิดในใจว่าทำไมผมถึงมาพิมพ์วิจารณ์ทีมบอลที่เกือบจะได้ตั้ง.............................................        เพราะผมก็เป็นคนนึงที่อยากให้เวปเรามีทีมบอลเหมือนกันคับ ***

ไม่เป้นไรครับ ติเพื่อก่อมี เหตุผลครับ ส่วนเรื่องจะได้มีทีมบอลไหม อันนี้ขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างครับ