Jump to content

กระทู้ เสนอชื่อ สถานที่ ทำกิจกรรม จิตอาสา CCTH

Recommended Posts

อยากได้ โรงเรียนที่ขาดแคลนครับ ใครเจอที่ไหน บอกที

อยากทาสี (อีกแล้ว)

พี่เก๋เน้นจังหวัดไหม

• Replies 125
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

สร้างห้องสมุดสักห้อง รับบริจาคหนังสือเก่าจากพวกเรา ๆ ใช้งบซื้อหนังสือใหม่ที่อัพเดทจำนวนหนึ่ง สักโรงเรียน

พี่เก๋เน้นจังหวัดไหม

ไม่เน้นจังหวัด เน้นแค่ระยะทาง จาก กทมออกไป ไม่เกิน 350 กิโลเมตร

สร้างห้องสมุดสักห้อง รับบริจาคหนังสือเก่าจากพวกเรา ๆ ใช้งบซื้อหนังสือใหม่ที่อัพเดทจำนวนหนึ่ง สักโรงเรียน

จะมีปัญหาตอนก่อปูนอ่ะดิครับ พี่

ไม่เน้นจังหวัด เน้นแค่ระยะทาง จาก กทมออกไป ไม่เกิน 350 กิโลเมตร

จะมีปัญหาตอนก่อปูนอ่ะดิครับ พี่

เอาแบบปรับปรุงห้องที่เขามีอยู่แล้ว ทำเป็นห้องสมุดที่สมบูรณ์ที่สุดไปเลย เราจะได้ไม่ต้องสร้างอาคารเอง น่าจะมีโรงเรียนที่ต้องการอยู่ ถ้าเห็นด้วยกับแนวคิดนี้ เดี๋ยวผมประสานงานให้ครับ

เอาแบบปรับปรุงห้องที่เขามีอยู่แล้ว ทำเป็นห้องสมุดที่สมบูรณ์ที่สุดไปเลย เราจะได้ไม่ต้องสร้างอาคารเอง น่าจะมีโรงเรียนที่ต้องการอยู่ ถ้าเห็นด้วยกับแนวคิดนี้ เดี๋ยวผมประสานงานให้ครับ

ขอข้อมูล รร. ก่อนได้ไหมพี่

อยากได้ โรงเรียนที่ขาดแคลนครับ ใครเจอที่ไหน บอกที

อยากทาสี (อีกแล้ว)

โรงเรียนบ้านดอนตาเพชร เมืองกาญ แถวพนมทวน

วันนี้สอบถามครูที่รู้จักกันเบื้องต้นแล้วให้ความสนใจทีเดียว มีอาคารเป็นห้องสมุด ที่เราน่าจะมาเสริมอะไรได้

โรงเรียนอยู่อำเภอบ้านหมี่ ห่างจากลพบุรีราว 20 ก.ม ลพบุรีห่างจากกรุงเทพราว 100 ก.ม.

โรงเรียนบ้านดอนตาเพชร เมืองกาญ แถวพนมทวน

น่าสนใจนะพี่ แต่ การติดต่อ รวมถึงลงพื่นที่ จะไม่สะดวกดิครับ ไม่มีสมาชิกแถวนั้นเลย

วันนี้สอบถามครูที่รู้จักกันเบื้องต้นแล้วให้ความสนใจทีเดียว มีอาคารเป็นห้องสมุด ที่เราน่าจะมาเสริมอะไรได้

โรงเรียนอยู่อำเภอบ้านหมี่ ห่างจากลพบุรีราว 20 ก.ม ลพบุรีห่างจากกรุงเทพราว 100 ก.ม.

พี่มาตร ขอ ข้อมูล ต่อเนื่องครับ

ชื่อโรงเรียน

รูปถ่าย โดยรวม

จำนวนชั้นเรียน มีกี่ห้อง

จำนวนนักเรียน ช ญ

สิ่งที่โรงเรียนต้องการ(อยากได้อะไรให้บอกมา เดี๋ยวเราคุยกัน ว่าจัดอะไรให้ได้บ้าง)

ถนนทางไปโรงเรียน (รถเตี้ยๆ ไปได้ไหม มีหลุมไหม)

น้ำเคยท่วมโรงเรียนไหม

มีพื้นที่ มีพอ จอดรถสำหรับ รถ 100 คันไหม

พี่สะดวก ติดต่อ และลงพื้นที่ไหม (ตรงนี้สำคัญครับ)

แค่นี้ก่อนครับพี่มาตร

งานบุญแบบนี้ ผมขอไปช่วยด้วยนะครับ วันไหน เมื่อไหร่ รบกวนบอกด้วยนะครับ จะช่วยเท่าที่ช่วยได้ครับผม (รถเดิมๆไม่ได้แต่งไรแต่อยากไปครับ)

ตอบ ณ ตอนนี้ได้คร่าว ๆ นะเก๋ ส่วนอันอื่นเดี๋ยวพี่จะลงพื้นที่สำรวจเองอีกครั้ง

ข้อมูลที่ได้มาจากการสอบถามเท่านั้นนะครับสภาพจริงต้องลงพื้นที่เองและสอบถามผู้บริหารอีกครั้ง

น่าสนใจนะพี่ แต่ การติดต่อ รวมถึงลงพื่นที่ จะไม่สะดวกดิครับ ไม่มีสมาชิกแถวนั้นเลย

พี่มาตร ขอ ข้อมูล ต่อเนื่องครับ

ชื่อโรงเรียน.........................โรงเรียนวัดพานิชธรรมนิการา

รูปถ่าย โดยรวม........................Wait

จำนวนชั้นเรียน มีกี่ห้อง........................Wait

จำนวนนักเรียน ช ญ........................Wait

สิ่งที่โรงเรียนต้องการ(อยากได้อะไรให้บอกมา เดี๋ยวเราคุยกัน ว่าจัดอะไรให้ได้บ้าง)........................Wait

ถนนทางไปโรงเรียน (รถเตี้ยๆ ไปได้ไหม มีหลุมไหม)........................เส้นทางคันคลองชลประทานลพบุรีบ้านหมี่ ถนนลาดยาง มีทรุดบ้างเล็กน้อย (รถพี่ผ่านประจำ) หากไปเป็นขบวนจำนวนมาก ติดต่อตำรวจท้องที่นำขบวนได้

น้ำเคยท่วมโรงเรียนไหม........................น้ำเคยท่วม ปีนี้ไม่ท่วม

มีพื้นที่ มีพอ จอดรถสำหรับ รถ 100 คันไหม........................เพียงพอ

พี่สะดวก ติดต่อ และลงพื้นที่ไหม (ตรงนี้สำคัญครับ)........................สะดวกครับ

แค่นี้ก่อนครับพี่มาตร

ผมเพิ่งนึกออก ว่าพี่จะแต่งงาน ต้นเดือนธันวาคม จะสะดวกพี่ หรอครับ

ส่วนตัวพี่คิดว่า ถ้าจะจัด ธ.ค. ทีมงานจะเตรียมทันไหม ?? แต่ถ้าเลยไปหลังปีใหม่ อาจจะเป็นวันเด็ก มอบห้องสมุด เราคงพอมีเวลา

ท่านอื่นว่าไงช่วยกันเสริมนะคับ

มกราคม ทันครับ :D วันเด็ก เล่นเกมแจกของ เหมาะมาก

พี่จะลองสอบถามอีกสัก 2 โรงเรียนนะ มีรุ่นน้องเป็น ผอ และ รอง ผอ อยู่ในเขตสระบุรีและอยุธยา อาจจะง่ายต่อการประสานงาน

โรงเรียนนี้แม่แฟนพี่สอนอยู่อะ

มกราคม ทันครับ :D วันเด็ก เล่นเกมแจกของ เหมาะมาก

แจ่มต้องหาเด็กๆไปด้วย