Jump to content

ถามเรื่องการทำสี Diff Type R ครับ

Recommended Posts

รบกวนสอบถามเรื่องการทำสี Diff Type R ครับ

เนื่องจากผมได้ชิ้นงานดิบมา แต่ไม่แน่ใจว่าต้องทำสีอะไรอ่ะครับ

รถผมสีดำนะครับ

ซึ่งบางคนบอกว่าดิฟมันจะเป็นสีดำ แต่ดูตามรูปรถพี่ๆในคลับที่เป็นรถสีดำ ดิฟมันจะสีออกเทารมดำอ่ะครับ

เพราะสีมันจะอ่อนกว่าสีกันชนนิดนึง

ก็เลยไม่แน่ใจว่าต้องทำสีอะไรกันแน่ เพราะผมก็ไม่เคยเห็นของแท้ซะด้วย

รบกวนพี่ ๆ ช่วยชี้ทางสว่างให้ผมหน่อยครับ

หรือใครมีรูปใกล้ ๆ ชัด ๆ รบกวนลงให้ดูเป็นแนวทางหน่อยครับ

ของแท้ ก็ดำสนิทครับ ไม่ว่าจะเป็นรถขาว น้ำเงิน ม่วง หรือ ดำ

Honda-Civic_Type_R_Sedan_2007_800x600_wa

ส่วนที่เห็นเป็นสีเทานั้น ทำกันเองครับ เพื่อให้เกิดความแตกต่าง

ถ้าอยากใช้สีเทา ก็แนะนำสีแบบ CR-V ครับ

ขอบคุณครับพี่หนุ่ย

ขอถามอีกนิดนะครับ

งั้นผมสามารถทำสีดำเงา (สีเดียวกับกันชน) ได้เลยใช่ไหมครับ

หรือว่าต้องทำสีดำด้านครับ

ของแท้้ก็ทำสีเดียวกับกันชนเลยครับ ผมใช้อยู่

รถผมก็สีดำเหมือนกันครับ

ของแท้้ก็ทำสีเดียวกับกันชนเลยครับ ผมใช้อยู่

รถผมก็สีดำเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากคร๊าบพี่

ขอถามเพิ่มในกระทู้นี้เลยแล้วกันครับ

พอดีได้ดิฟ type r มา แต่ไม่มีน๊อตกับพุกยึดมาให้

ไม่ทราบว่าต้องใช้แบบไหนครับ ขอรูปตัวอย่างด้วยครับ

1.

FC029A3B-7891-48B9-BBCC-D19BDF282C3C-482

2.

2EE8A724-C396-4F55-B79D-9768062E8F90-482

3.

90594CA5-F02F-451F-AD1E-3950AA92FD94-482

ตรงส่วนไหนครับคุณบอล ถ้าตรงที่ติดกับหูเหล็กด้านล่าง ผมใช้เคเบิ้ลไทร์ผูกเอาครับ

ได้คำตอบจากคุณ Aui แล้วครับ  พร้อมรูปประกอบ

DB875BB4-D4DD-4B6C-B3AC-57588EF7B58F-115

เบอร์ 38 กับ 25

ขอบคุณคุณ Aui มากๆครับ.....และขออนุญาตินำรูปมาลงไว้เผื่อมีคนอื่นที่อยากทราบอีกครับ   ;)

• 2 years later...

ได้คำตอบจากคุณ Aui แล้วครับ  พร้อมรูปประกอบ

DB875BB4-D4DD-4B6C-B3AC-57588EF7B58F-115

เบอร์ 38 กับ 25

ขอบคุณคุณ Aui มากๆครับ.....และขออนุญาตินำรูปมาลงไว้เผื่อมีคนอื่นที่อยากทราบอีกครับ   ;)

ผมได้ดิฟ type r มา แต่ไม่มีน๊อตกับพุกยึดมาให้เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนครับ

• 3 weeks later...

พุกที่ใช้ยึดกับกันชนมีอยู่ 2 อัน หายไป 1 อัน น่าจะเบอร์ 29

เบิกศูนย์บ้านเราได้เลยครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะแบบเดียวกับที่ยึดพลาสติกซุ้มล้ออะครับ

ไม่ก็ลองเอา 1อันที่มี ไปที่ศูนย์ให้เขาเบิกอีกตัวให้เหมือนกันอะครับ