Jump to content

เตือนภัยเวลานำรถเช้าศูนย์

Recommended Posts

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่วนก็เรื่องให้สงสัยปรกติผมจะใส่เหรียญสิบไว้ในถุงสำหรับไว้จ่ายค่าทางด่วนต่างๆ รู้สึกได้ว่าถุงมันเบามาก ก็เริ่มเอะใจ และช่องว่างแว่นกันแดดก็ไม่เรียบร้อย พอกลับมาบ้านเลยนำไฟล์ในกล้องติดรถมาเช็ค ไล่ดูไฟล์ก็พบเหตุการณ์ดังในคลิป ทางผมเลยติดต่อกลับไปยังศูนย์ในวันรุ่งขึ้นเพื่อแจ้งเรื่องดังกล่าว และนัดกับทางศูนย์เพื่อนำไฟล์ดังกล่าวไปให้ ซึ่งวันนี้ทางผมได้เอาไฟล์ไปให้ทางศูนย์ดูเรียบร้อย ทางศูนย์จะดำเนินการต่อไปและแจ้งผลกลับมาอีกทีครับ

จึงอยากจะฝากเพื่อนๆให้ระมัดระวังสิ่งของ เก็บให้เรียบร้อยก่อนนำรถเข้ารับบริการนะครับ ไม่ว่าจะเป็นศูนย์หรืออู่ครับ

• Replies 256
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

มาอัพเดทให้    ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม      จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

นายตาต่ำ

เมื่อวานเป็นวันที่เหนื่อยมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้าขออัพเดทวันนี้เลยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานประมาณบ่ายโมงได้ไปพบกับทางศูนย์ และมีการเจรจากัน ได้ความว่าทางศูนย์จะมอบบริการให้แต่ขอให้ผมลบคลิปดั

นายตาต่ำ

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่

เลวมากครับ ได้ผลอย่างไร แจ้งข่าวด้วยนะครับ แบบนี้น่าจะแจ้งความได้นะครับ ปรับ 500-1000 ก็ยังดี ให้มันหลาบจำ

...เจอเหตุการณ์แบบนี้มีเซ็ง ถ้าของมีค่าถ้าลืมไว้ในรถมีหวังคงหาย ชือใจไม่ได้จริงๆ ดีที่มีกล้องยังพอรู้ว่าหายไปได้ยังไง แต่ถ้าไม่มีกล้องล่ะคงไม่สามารถทำอะไรได้ เพราะเขาเขียนไว้อยู่แล้วว่า โปรดนำสิ่งของมีค่าออกจากรถ ถ้าเกิดความเสียหายจะไม่รับผิดชอบ สงสัยคงจะต้องไปจัดกล้องสักหน่อยแล้ว....พี่ตั้มซื้อกล้องมาจากไหนอ่ะ ชักสนใจ

เค้าถึงบอกอย่าเก็บ ของมีค่าไว้ในรถ ไม่ใช่เฉพาะในศูนย์เท่านั้นนะครับ พวกคาร์แคร์ก็เหมือนกัน

แต่กล้องเจ๋งมากครับ จับคนร้ายได้ด้วย

เจ๋งมากอะพี่ กล้องชัดด้วย
อยากได้มั่งแต่ไม่มีความรู้เรื่องกล้อง

กล้องที่ผมติดเป็นตัวนี้ครับ

4FE3AD06-6C88-44AB-934B-2138D44AB20C-581

ในห้องซื้อขายพอมีหรือลองดูตามร้านขายกล้องครับ

ส่วนการติดตั้งผมติดตั้งตามที่ทางชมรมช้างน้อยแนะนำครับ คือต่อไฟแช่ไว้แล้วปิดหน้าจอกล้อง ทำให้คนมองจะไม่รู้ว่ากล้องทำงานอยู่

ส่วนเรื่องความคืบหน้าท่งศูนย์แจ้งว่าไม่เกืนสามวันจะทำเอกสารแจ้งมาครับ

ขั้นแรกที่คุยทางศูนย์ไม่คิดว่าหลักฐานจะชัด แต่พอดูคลิปแล้วทางศูนย์บอกว่าคงปลดพนักงานคนนี้ออก

ผมก้อยังคิดว่าปกตินะ เค้าทำกันมานานละ แต่เราไม่รู้เพราะเราจำไม่ได้ ชินเกินไป :D

พอบอกก้อโมเม ตามเรื่องเพราะ มันเลื่อนลอยไม่มีหลักฐาน ปากแข็งไว้ก้อผ่านฉลุย เพราะบางทีของมันเล็กน้อย ลูกค้าไม่เอาเรื่อง

จากนี้ไปจะมีการปฏิวัติวงการละ  555 :D

ทุกศูนย์จะมีบริการพิเศษเพิ่มขึ้นจาก ผ้าคลุมเบาะ ผ้าคลุมหัวเกียร์ นั่นคือ ผ้าคลุมกล้อง :D

ชัดมากครับ เอากิ๊กขึ้นรถ อย่าลืม format mem ด้วยน่ะครับ ท่านทั้งหลาน

555+ จัดไปน้องดิว

เคสนี้หลักฐานชัดมากครับ ขโมยเงินมันก็น่าโมโหแล้ว แต่มารื้อ ค้นโน่นนี่ หาโน่นนี่ มันไม่ใช่กิจของมันเลย

ผมเคยนำรถเข้าศูนย์ฮอนด้าครั้งแรกเมื่อใช้ FD นี่แหละ

เงินเหรียญเอาฤทธิ์ตอนออกรถ หายหมด ส่วนใหญ่เหรียญจะหาย แบงก์จะอยู่

หลังจากนั้นผมก็เลยแก้ปัญหาที่ตัวเอง คือทุกครั้งที่นำรถเข้าศูนย์ โกยเหรียญ แบงก์ออกจากรถให้หมด หากใครมีพระที่หายากก็แนะนำเอาออกเหมือนกันนะครับ

พนักงานศูนย์จึงเอาเงินเหรียญจากผมได้แค่ครั้งเดียว