Jump to content

เตือนภัยเวลานำรถเช้าศูนย์

Recommended Posts

พนักงานดี ๆ ก็มีนะครับ ผมเพิ่งเอารถเข้าศูนย์ Honda สาทร เปลี่ยนกรองเบนซิน กับลูกลอย ตอนรับรถมีเหรียญมาวางอยู่ในช่่องประตูคนขับเป็นร้อยเลย ก็นึกได้ว่าเคยเอาเหรียญเป็นถุง ๆ จากตู้เติมเงิน ไปวางไว้กระโปรงหลัง เวลาขับรถแล้วเหรียญมันหกออกจากถุง แล้วตกไปอยู่ด้านล่างแถวที่เก็บล้ออะไหล่ สงสัยตอนเค้าเปลี่ยนกรองเบนซิน แล้วเค้าเห็นเลยเก็บมาไว้ในรถ  คนดี ๆ ก็มีนะครับ คงไม่เป็นทุกคน :D

• Replies 256
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

มาอัพเดทให้    ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม      จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

นายตาต่ำ

เมื่อวานเป็นวันที่เหนื่อยมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้าขออัพเดทวันนี้เลยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานประมาณบ่ายโมงได้ไปพบกับทางศูนย์ และมีการเจรจากัน ได้ความว่าทางศูนย์จะมอบบริการให้แต่ขอให้ผมลบคลิปดั

นายตาต่ำ

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่

ชัดมากครับ เอากิ๊กขึ้นรถ อย่าลืม format mem ด้วยน่ะครับ ท่านทั้งหลาน

นี่คือสิ่งที่น่ากลัวยิ่งกว่าขโมย อิอิ

เห็นแล้วคิดถึงรถตัวเอง ตอนเครื่องเข้า 0 เพราะไม่ได้เอาอะไรออกมาเลยซักกะชิ้น

จนตอนนี้เก็บมาแค่ของสำคัญ ไม่รู้จะเป็นยังไงมั่ง

แต่ถ้าหายไปก็คิดว่า จ่ายค่าจอดรถในร่ม 3 เดือนอ่ะคะ

อัพเดท วันนี้ครับทางผู้จัดการศูนย์แจ้งนัดพรุ่งนี้ครับ

พรุ่งนี้รอฟังผลครับน้องตั้ม

เพิ่งเข้ามาเห็นอะพี่ตั้ม กล้องเจ๋งมาก

ของผมต้องติดไว้ในช่องเก็บของท้ายรถ เพราะรองเท้าผมเคยโดนขโมยตอนเข้าศูนย์

หลักฐานชัดขนาดนี้ เล่นได้ยาวคับ อาจถึงสรยุทธกันเลย คอยติดตามชม แต่แปลกใจ ไม่ค่อยมีใครให้เครดิต 555 สงสัยกลัวสืบ

ล่าสุดไปอยู่่ที่youlike แล้วครับบ

https://www.facebook.com/photo.php?v=125876024264966&set=vb.221317851322226&type=2&theater

ตอนนี้ดังหลายเวปแล้วครับ

คุณ Jimmy เวป Headlightmag

ได้แจ้งไปหา ผู้เกี่ยวข้องที่ Honda Automobile (Thailand)

เพื่อสืบหาเรื่องราวแล้วครับ

ที่มา:

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29346.0.html

อย่างที่บอกเลยคับ เอา Link  YouTube แชร์กันไป ไม่ได้ติดเครดิตอะไรไว้ ตามไปเถอะต้นเรื่อง หาไม่เจอหรอก  :D

ซวยแล้วมึง โดนจับ แถมโดนไล่ออก ติดคุก เมียมีผัวใหม่ โดนอัดถั่วดำในคุก ออกมาเป็นเกย์ คิดแล้วสยอง (ถูกใจข้อความนี้ ลอกเค้ามา 5555)

ในกล้องผมก็มี พวกนี้ขึ้นรถปุ๊บค้นของเลย พอมองมาเห็นกล้องผมค่อยสงบลงหน่อย นิสัยจริงๆพวกนี้ 

ดูในรูป กำลังค้นของอย่างเมามันตอนยังไม่เห็นกล้อง  :0026: 

เคยของเล็กๆน้อยๆหาย..พอถามมันก็บอกว่าทางศูนย์มีป้ายเตือนเรื่องของมีค่าแล้่วนะครับ..ว่าให้นำลงจากรถให้หมด...เซ็งเลยตรู...