Jump to content

เตือนภัยเวลานำรถเช้าศูนย์

Recommended Posts

โลกไซเบอร์อยู่ยากนะคับ  :D

วันนี้จะอยู่หรือจะดับนะ คลิปตาตั้ม   :0214:

• Replies 256
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ppopp

มาอัพเดทให้    ไม่จบครับ กว่าจะออกจากโรงพักก็เกือบ 4 ทุ่ม      จริงๆ น่าจะจบได้ง่ายๆ  ตั้มต้องการแค่หนังสือขอโทษ จะเอามาลงบอร์ด เพื่อให้เพื่อนๆ เห็น  มีเพื่อนๆ รอดูความรับผิดชอบของ 0 กันอยู่เยอะ

นายตาต่ำ

เมื่อวานเป็นวันที่เหนื่อยมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้าขออัพเดทวันนี้เลยนะครับ   เริ่มจากเมื่อวานประมาณบ่ายโมงได้ไปพบกับทางศูนย์ และมีการเจรจากัน ได้ความว่าทางศูนย์จะมอบบริการให้แต่ขอให้ผมลบคลิปดั

นายตาต่ำ

เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ได้นำรถเข้าไปติดตั้งสเกริต์ที่ถอดทำสีไว้ที่ศูนย์ โดยทางศูนย์แจ้งว่ารถเยอะให้มารับรถช่วงเย็นๆ ก็เลยทิ้งรถไว้ หลังจากกลับมารับรถตอนเย็น รถเรียบร้อยดีก็ขับกลับบ้าน  จะขึ้นทางด่

รอคับ :D ตั้งแต่ตาตั้มมาโพสท์ ผมรออยู่ทุกวันครับ แต่รอเพียงผจกศูนย์เท่านั้น ไม่ได้คาดหวังอะไรกับฮอนด้าใหญ่

เพราะสถานะของเวบบอร์ดรถยนต์กลุ่มเล็กๆ คงไม่มี connection ขนาดนั้นครับ  :D

เพียงไม่คิดว่า คลิปนี้จะเลยแพร่ออกสู่โลกไซเบอร์เร็วและแรงขนาดนี้ ถึงตรงนี้ มันออกไปไกลขึ้น

จนอาจถึงระดับผู้บริหารฮอนด้าแล้ว ซึ่งผมไม่ได้ตามเหมือนกันว่าสื่อไหน

แต่เท่าที่เห็นจากเวบคุณจิมมี่ ทราบว่าเป็น Shortcut และมีส่วนผลักดันอย่างมากให้เรื่องถึงฮอนด้า ซึ่งส่วนตัวขอขอบคุณมากครับ :D

ที่คอยดูอยู่ตอนนี้ คือ ตามปกติคลิปจะดังแค่ไหน ถ้าไม่โดนใจจริงๆ อยู่ได้วันเดียวก้อเงียบครับ ซึ่งคงเป็นเรื่องปกติ

ถ้าวันนี้ คลิปยังวนเวียนต่ออยู่ในโลกไซเบอร์ ก้อยังมีหวังที่จะได้ยินเสียงตอบรับจากฮอนด้าครับ  :D

ผมว่าสมาชิกทกคนที่นี่ เฝ้ารอผลอย่างใจจดจ่อนะครับ เพราะคนที่นี่ใช้ฮอนด้า  :D ถ้าศูนย์มีการตอบรับการปรับปรุงบริการ ผลดีก้อตกกับผู้ใช้บริการอย่างเราครับ

เท่าที่ดูตั้มไม่ได้อยากทำให้เป็นเรื่องใหญ่แต่อย่างใดแค่อยากให้ทางศูนย์ HONDA ได้รับทราบบ้างก็เท่านั้นว่ามีพนักงานบางคนมีพฤติกรรมเช่นนี้

ซึ่งมีกันมานานและก็โดนกันมามากแล้วสำหรับท่านที่เอารถเข้ารับบริการที่ศูนย์ เพื่อทาง HONDA จะได้มีการเข้มงวดในเรื่องของพนักงานให้ดีกว่านี้ 

จะทำให้เป็นเรื่องใหญ่ไม่ยากเลย เอาคลิปส่งตำรวจแจ้งความจับ จบ  ติดคุกเลยนะครับ 

ตัวบทกฎหมายอ้างอิง

ประมวลกฎหมายอาญา

มาตรา  334  ผู้ใดเอาทรัพย์ของผู้อื่น หรือที่ผู้อื่นเป็นเจ้าของรวมอยู่ด้วยไปโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานลักทรัพย์ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกินหกพันบาท

ออกสรยุทธ์ เรยดีมั้ยครับ

พวกสันดานเลวแบบนี้ต้องอัดให้หนักๆ เรย บ่องตง อิอิ

สนับสนุนคับ ออกสรยุทธ์ เลยคับ

1 เพื่อhonda จะได้พัฒนาดีกว่านี้

2 เพื่อความปลอดภัยทรัพย์เราด้วย คนทั่วไปจะได้รู้เเละระวัง

สนับสนุนคับ ออกสรยุทธ์ เลยคับ

1 เพื่อhonda จะได้พัฒนาดีกว่านี้

2 เพื่อความปลอดภัยทรัพย์เราด้วย คนทั่วไปจะได้รู้เเละระวัง

ออกสรยุทธต้องแชร์ออกเฟสไปจนถึงเฟสช่อง 3 หรือ ทีมพนักงานสกรีนข่าวครับ โดนแน่ 555 

แต่คิดว่าคงโทรถามกันก่อน แล้วก้อคัดทิ้ง เพราะ T ser แอคคอร์ดใหม่กำลังจะออก  :D

วันนี้ ตำรวจบอก กล้องอะไร ภาพชัดจัง 555 

เรื่องไปถึงคุณตำรวจแล้ววว ไหวไม่ีเนี่ยย Honda 

ผมก็เจอมาเหมือนกันเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ปกติก็จะรู้อยู่แล้วจะเก็บก่อน แต่วันนั้นกะเข้าไปติดต่อเรื่องเครมประกันเฉยๆ ก็เลยไม่ได้เก็บ สักพักพนักงานบอกว่าขอขยับรถหน่อย ก็คิดว่าถอยหลังไปไม่ไกลคงไม่เป็นไร ที่ไหนได้ กลับไปบ้านเปิดที่เก็บของดู เศษตังค์หายหมดเลย

แจ้ง ตำรวจแล้ว ต่อไป H จะทำอย่างไรดี แต่ที่รู้ น้องอ้วนแกได้นอนคุกเจ็บตูดแน่ อิ อิ