Jump to content

โดนอีกแล้วครับ ชุดแต่ง RR ของพวกเรา TT

Recommended Posts

• Replies 51
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

jink

ผมว่าเป็นความเดือดร้อน ณ ขณะนั้นๆมากกว่า จะบอกว่าไฟมันแยงตาก็ใช่   แล้วทีท่อดังล่ะ แล้วติดฟิมล์ปรอทล่ะ แล้วไฟซีนอนแรงๆล่ะ แล้วพวกติดเครื่องเสียงดังๆล่ะ   เจ้าของเหล่านี้เขาติดตั้งมาเพื่อให้เกิดควา

Endless

ออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว   เอาเป็นว่า ใครจะแต่งแบบไหนตามความชอบครับ รถของท่าน เงินของท่านเป็นคนจ่าย ท่านชอบเป็นโอเค สไตล์แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นขอความร่วมมืออย่าวิจารณ์รถคนอื่นเลยครับ เจ้าของ

นายตาต่ำ

เดียว เรื่องมันจะยาวไปไกลเนอะ เอาเป็นว่าใจเย็นๆกันนิดนึงครับ คนบ้านเดียวกัน มีคนตำหนิมา เราก้มาเตือนกันเพื่อปรับแก้หรือสำรวจของเราว่าเป็นแบบเค้าว่าหรือไม่   ส่วนตัวของผมก็RR ตอนติดผมก็แก้โดยกดมุมลงม

ผมว่าเป็นความเดือดร้อน ณ ขณะนั้นๆมากกว่า จะบอกว่าไฟมันแยงตาก็ใช่

แล้วทีท่อดังล่ะ แล้วติดฟิมล์ปรอทล่ะ แล้วไฟซีนอนแรงๆล่ะ แล้วพวกติดเครื่องเสียงดังๆล่ะ

เจ้าของเหล่านี้เขาติดตั้งมาเพื่อให้เกิดความรำคาญหรือผิดกฎหมายเหรอครับ หรือบางคนไม่แต่งไรเลย แต่ขับปาดหน้าไปมา ขับผิดกฎจราจรล่ะ พวกนี้สมควรจะด่ามากกว่ามั้ย ผมไม่อยากจะมากหความเลยกับเรื่องแบบนี้นะ พวกชอบแสดงความคิดเห็นแบบน้ำพาไป หรือพวกมากลากไป หรือแสดงความเกรียนๆในเวป ในโซเชียล ผมไม่มาใส่ใจหรอกนะ

ผมก็แต่งRR ถ้าไฟผมไปแยงตาใคร มาบอกข้างๆรถเลย

คนทำไม่ได้มาอ่าน

มีแต่คนวิจารณ์กันไปมา

ทะเลาะกันเองป่าวๆ

ต่างคนต่างดูรถตัวเองให้ดีเถอะครับ

เข้าใจดีว่า ส่วนใหญ่เจ้าของคงไม่ได้ขับตานรถตัวเองแน่ๆครับ

อย่ามาทะเลาะกันเองเลยครับ  คนชอบๆ หวังดีด้วยกันทั้งน้าน   แต่จากภาพในรูปไม่ว่าว่าจะอยู่ในสถานะไหน เหยียบเบรคหรือไม่ได้เยียบ อย่ามาเถียงกันเลยครับ  ในภาพเมื่อใช้งานมันสว่างเกินไปนะครับ  ระวังให้ดีชับกลางคืน โชคดี อาจโดนแค่อวยถึงบุพการรี  เฮงสุดๆอาจได้ของแถมเป็นลูกปืนนะครับ  พี่น้อง

ตอนนี้ผมก็แต่ง rr เต็มคันเช่นกัน...แต่พอมาอ่านดูแล้วบางท่านอาจจะคอมเม้นแรงไปนิดโดยไม่คิดอะไร...แต่อาจจะกระทบจิตใจคนแต่งชุดrr ส่วนผมไม่คิดอะไรมากถ้าไฟมันแยงตาก็ไปนั่งดูรถเราแล้วปรับไฟมันซะ...ส่วนการคอมเม้นกรุณาให้เกิยรติกันหน่อยต้องเข้าใจนะครับว่าการแต่งรถแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ถ้ามองกลับกันถ้ามีใครพูดเรืองชุดแต่งของคุณในทางที่ไม่สร้างสรรค์ก็อาจจะมานั่งทะเลอะกันโดยเรืองไม่เป็นเรือง มีปัญหาส่วนในก็แก้จุดนั้นมันก็จบ แนะนำกันดีกว่าพูดเหน็บแนม แค่เส้นบางๆของอารมณ์อาจส่งผลอะไรหลายอย่างตามมา. ด้วยความเคารพ...นะคร๊าบบบบบ

ตอนนี้ผมก็แต่ง rr เต็มคันเช่นกัน...แต่พอมาอ่านดูแล้วบางท่านอาจจะคอมเม้นแรงไปนิดโดยไม่คิดอะไร...แต่อาจจะกระทบจิตใจคนแต่งชุดrr ส่วนผมไม่คิดอะไรมากถ้าไฟมันแยงตาก็ไปนั่งดูรถเราแล้วปรับไฟมันซะ...ส่วนการคอมเม้นกรุณาให้เกิยรติกันหน่อยต้องเข้าใจนะครับว่าการแต่งรถแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ถ้ามองกลับกันถ้ามีใครพูดเรืองชุดแต่งของคุณในทางที่ไม่สร้างสรรค์ก็อาจจะมานั่งทะเลอะกันโดยเรืองไม่เป็นเรือง มีปัญหาส่วนในก็แก้จุดนั้นมันก็จบ แนะนำกันดีกว่าพูดเหน็บแนม แค่เส้นบางๆของอารมณ์อาจส่งผลอะไรหลายอย่างตามมา. ด้วยความเคารพ...นะคร๊าบบบบบ

อย่าไปคิดแทนคนอื่นจิ่ ครับท่าน

ใส่ใจทำไมอ่ะหาก

เรามาดูรถเราให้ดี ไม่รบกวนใครเป็นพอครับ

รถเราดีอยู่แระ สวยด้วย ไม่ต้องกลัวใครมาว่าอ่ะครับ

ผมว่าเป็นความเดือดร้อน ณ ขณะนั้นๆมากกว่า จะบอกว่าไฟมันแยงตาก็ใช่

แล้วทีท่อดังล่ะ แล้วติดฟิมล์ปรอทล่ะ แล้วไฟซีนอนแรงๆล่ะ แล้วพวกติดเครื่องเสียงดังๆล่ะ

เจ้าของเหล่านี้เขาติดตั้งมาเพื่อให้เกิดความรำคาญหรือผิดกฎหมายเหรอครับ หรือบางคนไม่แต่งไรเลย แต่ขับปาดหน้าไปมา ขับผิดกฎจราจรล่ะ พวกนี้สมควรจะด่ามากกว่ามั้ย ผมไม่อยากจะมากหความเลยกับเรื่องแบบนี้นะ พวกชอบแสดงความคิดเห็นแบบน้ำพาไป หรือพวกมากลากไป หรือแสดงความเกรียนๆในเวป ในโซเชียล ผมไม่มาใส่ใจหรอกนะ

ผมก็แต่งRR ถ้าไฟผมไปแยงตาใคร มาบอกข้างๆรถเลย

ผมเห็นด้วยนะ ครับ

เจอไฟอะไร แสบตา ก็ไม่รู้จะไปจ้องทำไมนะครับ แปลกนะ มนุษย์เรา รู้ว่าแสบตา ก็ยังไปจ้องมันอีก

ทุกวันนี้เจอบ่อย ไม่ว่าจะเป็น RR หรือ Vios นี่ไม่นับรวมที่ไปใส่ตัดหมอกหลัง กันเองอีกนะ ผมก็เจอบ่อยนะ

แต่เชื่อเถอะ ถ้าคุณหรือใครๆไม่นั่งมองจับผิดอะไรมัน หรือขับตามเพื่อ ถ่ายภาพ คุณก็จะไม่แสบตาหรอก ทางออกมีเยอะแยะ ออกคนละเลน ให้แม่มขับห่างไปยาวๆ หรือแซงๆมันไป

อะไรพวกเนี๊ยะ หรือ ข้องใจจริงๆ ยกไปสูงบอกไปเลย เคลียร์ให้จบๆไปเลย กับ คันหน้า จบๆไป

ผมเชื่อว่า บางคนนะครับ แต่งรถออกจากร้าน มันไม่มีทางรู้หรอกครับ ว่า ไฟมันแยงตามั้ย หรืออะไร บราๆๆๆ

การที่ถ่ายภาพมาแล้วมานั่ง ด่าๆๆๆ อะไรพวกเนี้ย สังคมสมัยนี้ก็ทำได้แค่นี้แหละครับ

ผมว่ามันเป็นเพียงแค่ สถาณการณ์ ตรงหน้าแค่นั้นเอง ที่รู้สึกว่า ไอห่าน เอ้ย ไฟแม่ม แสบตา Shift หาย ใส่มาทำส้งติง ไรว๊า และอีกอย่างที่ขาดไม่ได้เลยจริงๆกับเรื่องแบบนี้ เหน็บแนม แบรน์ รถยนต์ 

เรืองแบบนี้ มานั่งบ่นนั่งฟ้อง มันได้อะไรขึ้นมาครับ ? (ไม่ได้ว่า เจ้าของกระทู้นะครับ แต่กำลังพูดถึง ใน FB ที่ Cap ภาพมา)

ฝากไว้แค่นี้แหละครับ เพราะ ไม่อยากให้ทุกท่านทะเลาะกัน เพราะ เรื่องไม่ใช่เรื่อง (ของเรา) ออกตัวแรงๆเจ็บตัวเยอะ ยาแดงไม่พอทากันนะ คร๊าบบบ ^^

สะใจมากคับผม   โดนใจมากๆๆๆเลย                 หน้าแรกผมออกมาพูดแต่กลับโดนต่อว่า  (ผมว่าคุณนี่เป็นเอามากนะ)   แค้นสุดๆๆๆ

สะใจมากคับผม   โดนใจมากๆๆๆเลย                 หน้าแรกผมออกมาพูดแต่กลับโดนต่อว่า  (ผมว่าคุณนี่เป็นเอามากนะ)   แค้นสุดๆๆๆ

พี่บ่าว ใจเย็นลงซักฮีตต๊ะ  พี่ๆน้องกันทั้งเพ

กด like ให้คับ..มันใช่เลย โดยเฉพาะบางประโยค 555

ขอระบายหน่อยนะคับ

บางทีผมก็สงสัยเหมือนกันกับเรื่องไฟซีนอน จิงๆถ้ามันถูกตั้งระดับไฟให้เหมาะสมผมว่ามันก็ไม่ไปรบกวนใครนะคับ ผมเองติดซีนอน โคมเดิม เข้าใจว่าแสงมันฟุ้งขึ้นด้านบน ผมกดแสงลงพื้นหมด แล้วลองวิ่งดูให้้เพื่อนอยู่ข้างหน้ามันก็ไม่บ่นแสบตา มีแค่บางครังเวลาขึ้นทางชัน แล้วมีคนอยู่ด้่านบนก็มีแสบตาซึ่งปกติของแนวระนาบของแสง ไฟธรรมดาก็เปน แต่เปนเพราะแสงที่เปลี่ยนเปนสีขาว คนเราตอนกลางคืนแทบจะเหนเปนสีดำกับขาว จึงทำให้คนเราคิดว่าสีขาวมันสว่างมากก และสีที่เรามองเห็นดีสุดโดยไม่แสบตาคือสีขาวอมเหลือง และมีสีน้ำเงิน - แดง ที่ช่วยปรับสายตา เช่นพวกพี่ทหารเรือจึงต้องใส่นาฬิกาที่หน้าปัดสีแดง เป็นต้น จิงๆผมว่าคนที่ใช่ไฟเดิมๆแต่ปรับให้สูง(หรือไม่ได้ตั้งใจให้สูงเช่นใช้ๆไปมันเลื้อนขึ้น) อันนี้น่าตำหนิมากกว่าอีกนะคับ

อย่าหาว่าอวดภูมินะคับ แต่อันนี้เปนความรุ้ที่ผมเรียนมาครับผม แล้วไม่อยากให้มองว่าซีนอนมันรบกวนชาวบ้านอย่างเดียว แต่คนที่ใส่แล้วไม่ยอมปรับตั้งไฟก็มีเยอะมาก คนจึงชอบเหมารวม ผมเปนคนนึงที่ใส่ก็ไม่อยากให้ถูกเหมารวมคับ

ผมขอโทษจริงๆครับ ถ้ากระทู้นี้ทำให้พี่ๆเครียดกัน ผมแค่เอามาเตือนๆพี่ในคลับ หากมันเกินไป ลบได้เลยครับผม :D

บางทีมันก็มองต่างมุมกันครับ แต่ค่อยๆคุยกันใจเ็ย็นๆ

ทะเลาะกันในกระทู้พอ  ข้างนอกเพื่อนกัน รักกันเหมือนเดิมคร้าบ !!!

ผมว่าอย่าไปใส่ใจกับเรื่องแบบนี้เลย ภาพถ่ายแสงจะฟุ้งกว่า สายตาที่มองเห็น ผมลองถ่ายภาพมาแล้ว ไม่ใช่ว่ามองไปแล้ว ทำให้หน้ามืด มองไม่เห็นอะไรเลยซะเมื่อไร่ เอาเวลาที่มองเพ่งไฟเบรค ไปมองพื้นถนน ที่อาจมีหลุม หรือพวกที่ทำของหล่นบนพื้นถนนดีกว่า ไหนจะพวกมอเตอร์ไซด์ที่ขับร่อน แท็กซี่ที่ขับแบบมักง่าย และอีกหลายพฤติกรรมเลวๆ ที่เห็นอยู่มากมายตามท้องถนน เราควรจะคิดถึงเรืี่องนี้มากกว่า ที่จะมานั่งจ้องไฟเบรค ไฟตัดหมอก ของรถคันอื่น ส่วนใหญ่ผมจะใช้รถตอนกลางคืน ผมเห็นรถที่ทำไฟแบบนี้มาเยอะ. แต่ผมไม่เคยใส่ใจเลย ถ้าคิดมาก ก็เครียด ผมคิดอย่างเดียว คือถึงที่หมายโดยปลอดภัย แค่นี้เป็นพอ

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าใครรับไม่ได้กับความคิดผม ก็ขออภัยด้วยนะครับ

( รถบางคัน ไม่แต่งอะไรเลย แต่ขับรถเลวๆ ผมว่ามันน่าประนามมากกว่านะครับ )

ผมใส่ชุดแต่ง mugen rr รถผมมีสวิสปิด-เปิด ไฟเบรคหลัง และผมก็ติดไฟซีนอน และเปลี่ยนโคมเป็นรุ่น 2.0

ออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว

เอาเป็นว่า ใครจะแต่งแบบไหนตามความชอบครับ รถของท่าน เงินของท่านเป็นคนจ่าย ท่านชอบเป็นโอเค สไตล์แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นขอความร่วมมืออย่าวิจารณ์รถคนอื่นเลยครับ เจ้าของชอบแบบนี้ แต่ท่านไม่ชอบเดี๋ยวจะบานปลายเพราะเรื่องของคนอื่น แต่ขอความร่วมมือในการสำรวจรถของทุกท่านด้วยครับว่ามันไปรบกวนชาวบ้านหรือเปล่า zenon/F1/ตัดหมอก ไม่ได้แสบตาทุกคัน คันไหนแสบตาเราควรให้คำแนะนำเจ้าของครับ

ขออนุญาตยกตัวอย่างเมื่อคืนที่ผมเจอบนทางด่วน แน่นอนครับทางด่วนแต่รถติดเพราะฉะนั้นจึงมักจะมึการแทรกกัน เหตุการณ์คู่กรณีผมคือ ผมขับต่อแถวมาเรื่อย คู่กรณีแซงซ้ายมาแล้วจะมาปาดเข้าหน้าผม ผมไม่ให้เข้า สุดท้ายเลยต้องต่อท้ายผม แต่!!! พวกกลับยกไฟสูงใส่ผม เพื่ออะไรครับ? ผมเลยแค่อยากจะถามว่าเหตุการณ์นี้ "ผมไม่มีน้ำใจ หรือ คุณไร้มารยาท"

" ไร้มารยาท " คับ ผมเองตั้งแต่ขับรถมาก็เจอแต่คนทำนิสัยแบบนี้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำแบบนี้ยิ่งทำให้รถคันหลังๆเค้าติด ถ้ารอต่อแถวกันไปเรื่อยรถมันจะไม่มีการชะลอตัวเลย ผมขับรถที่ต่างประเทศเค้าไม่เห็นมีคนขับรถแบบนี้เลยจะมีก็ 1 ใน 100 แต่บางทีทำกันหมด คนไม่ออกซ้าย ก็รอไปเถอะ รอๆๆๆ

Vios อะตัวดีครับ แสบตา สาดดด เพราะผมใช่อยู่(แต่ผมไม่เคยเปิดนะครับ)

เห็นใจคนอื่นเค้า ใจเขาใจเรา และไม่รู้จะเปิดไปเพื่ออะไร ไร้ประโยนช์

...สบายยยยย

ออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว

เอาเป็นว่า ใครจะแต่งแบบไหนตามความชอบครับ รถของท่าน เงินของท่านเป็นคนจ่าย ท่านชอบเป็นโอเค สไตล์แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นขอความร่วมมืออย่าวิจารณ์รถคนอื่นเลยครับ เจ้าของชอบแบบนี้ แต่ท่านไม่ชอบเดี๋ยวจะบานปลายเพราะเรื่องของคนอื่น แต่ขอความร่วมมือในการสำรวจรถของทุกท่านด้วยครับว่ามันไปรบกวนชาวบ้านหรือเปล่า zenon/F1/ตัดหมอก ไม่ได้แสบตาทุกคัน คันไหนแสบตาเราควรให้คำแนะนำเจ้าของครับ

ขออนุญาตยกตัวอย่างเมื่อคืนที่ผมเจอบนทางด่วน แน่นอนครับทางด่วนแต่รถติดเพราะฉะนั้นจึงมักจะมึการแทรกกัน เหตุการณ์คู่กรณีผมคือ ผมขับต่อแถวมาเรื่อย คู่กรณีแซงซ้ายมาแล้วจะมาปาดเข้าหน้าผม ผมไม่ให้เข้า สุดท้ายเลยต้องต่อท้ายผม แต่!!! พวกกลับยกไฟสูงใส่ผม เพื่ออะไรครับ? ผมเลยแค่อยากจะถามว่าเหตุการณ์นี้ "ผมไม่มีน้ำใจ หรือ คุณไร้มารยาท"

ผมก็โดนครับพี่ตูน ส่วนใหญ่เป็นรถตู้ ไม่รู้จะรีบไปไหน สงสารคนในรถ

• 4 weeks later...