Jump to content

มีใครเคยเจอปัญหาโดนจับป้ายทะเบียนบ้าง

Recommended Posts

มีใครโดนจับป้ายทะเบียนเอียงบ้างค่ะ โดนบ่อยมาก ที่หนองแขม เส้นเพชรเกษม 81 โดนครั้งละ 1000 บาท ไม่ทราบว่าเคยเจอไหม แล้วโดนจับครั้งนึงปรับกันกี่บาทกัน เพราะคิดว่า 1000 มันรู้สึกแพงอยู่เหมือนกันนะ แล้วอีกอย่างป้ายก็ไม่ได้เอียงมากจนมองไม่เห็น ตามความคิดนะ มันไม่ยุติธรรมกันจริงๆ :angry:  :(

ป้ายเอียง นี่ผมเลิกใส่มา 3 ปี แล้วครับ

แต่ก่อนฮิตมากๆ จนทีหลัง มาโดนปรับบ่อย

คงเพราะมันเข้าข่ายเหมือนจะปิดบังป้าย แบบว่าป้ายมันเอียงลง

เวลาทำความผิด กล้องจะมองไม่เห็นทะเบียน เพราะมุมป้ายมันหลบ

ถ้าขึ้นทางด่วนนี่ ไม่รอดครับ โดนประจำ พระราม9 กับ ประชาชื่น

ส่วนต่างจังหวัดอาจไม่เขี้ยวมากก็ยังติดได้ครับ

แนะนำ เลิกเถอะครับป้ายเอียงไปหากรอบป้ายแบบอื่นดีกว่า

ไม่งั้นคุณก็คงโดนจับป้ายไปตลอดการใช้รถคันนี้แน่ๆ 

ผมเคยโดนข้อหาปกปิดเอกสารทางราชการ

เหตุเพราะกรอปป้ายมันยังสระ อุ ตรง กรุงเทพมหานคร (กรอปป้ายจากศูนย์)

ผมก็บอกว่ามันก็บังทุกคันอะ และกรอบอัันนี้ทางศูนย์ก็แถมมาให้ผม 

สรุปลูกเสือไม่ฟัง ให้ใบสั่งมา ข้อหา ปกปิดเอกสารทางราชการ 

เซ็งมาก ลูกเสือไทย - -"

เคยโดน2ครั้งครับ ครั้งเเรก คุยกับพี่รวจรอดตัวมาได้ ครั้งที่สองไม่รอด

ยืนยันว่าจะจับลูกเดียวสุดท้ายเสียไป300จบคับ

จากนั้นผมก็เปลี่ยนมาใส่กรอบป้ายเเบบญี่ปุ่นเเล้วก็ไม่เคยโดนเรียกอีกเลย

โดนแรก ๆ ก็ไม่เท่าไร แต่พอโดนหลายๆ ครั้ง รวมกันเป็นพันแล้ว เลยเปลี่ยนมากรอบญี่ปุ่นไม่เคยโดนอีกเลย

บางทีมันก็เอียงเกินไปนะครับ สังเกตุง่ายว่าเอียงไปไหม เวลาไปจอดรถ แล้วเด็กที่ให้บัตรมันถามรถเราว่าทะเบียนอะไรมองไม่เห็น นั้นละควรปรับเปลียนความเอียงเลย แค่นั้นก็ไม่โดนปรับแล้วครับ ข้อหาแบบนี้จะได้ไม่ต้องไปเสียเงิน ตำรวจจะได้ไม่มีช่องทางหากินกับพวกเรา

• 3 weeks later...

ผมเคยโดนข้อหาปกปิดเอกสารทางราชการ

เหตุเพราะกรอปป้ายมันยังสระ อุ ตรง กรุงเทพมหานคร (กรอปป้ายจากศูนย์)

ผมก็บอกว่ามันก็บังทุกคันอะ และกรอบอัันนี้ทางศูนย์ก็แถมมาให้ผม 

สรุปลูกเสือไม่ฟัง ให้ใบสั่งมา ข้อหา ปกปิดเอกสารทางราชการ 

เซ็งมาก ลูกเสือไทย - -"

รถผมก็ไม่มีสระ อุ กรอบป้ายจากศูนย์ แต่ไม่เคยโดนจับ

เคยโดนเหมือนกันคับ บนทางด่วน ผมวิ่งไปจากอยุธยา

โดนไป300บาท หลังจากนั้นเลิกเลยคับป้ายเอียง

• 2 weeks later...

มีใครโดนจับป้ายทะเบียนเอียงบ้างค่ะ โดนบ่อยมาก ที่หนองแขม เส้นเพชรเกษม 81 โดนครั้งละ 1000 บาท ไม่ทราบว่าเคยเจอไหม แล้วโดนจับครั้งนึงปรับกันกี่บาทกัน เพราะคิดว่า 1000 มันรู้สึกแพงอยู่เหมือนกันนะ แล้วอีกอย่างป้ายก็ไม่ได้เอียงมากจนมองไม่เห็น ตามความคิดนะ มันไม่ยุติธรรมกันจริงๆ :angry::(

โดนที่เดียวกันเลยครับ ของผมเมื่อสามปีที่เเล้ว หลังจากวันนั้นถอดเเละเเปะกาว3m ติดเลยครับสบายใจ

*ผมผ่านเส้นนี้หกวันต่ออาทิตย์เลยครับ เห็นโดนกันหลายคันมาก