Jump to content

แอร์ไม่เย็น...

Recommended Posts

ของผมเกินทั้ง 2 อย่างแล้วครับ คงต้องหาอู่นอกทำ เมื่อเช้าลองทำตามวิธีที่ re บนๆ เขาแนะนำ สตาร์ท เปิดแอร์ เปิดไฟหน้า ให้มันโหลดเยอะๆ หน่อย สังเกตุพัดลมแอร์ และตัว คอมแอร์ มันก็ทำงานปกติ กลัวว่าช่วงบ่ายๆ จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก  :wacko:

ถ้าผ่านร้านซ่อมแอร์ ให้เขาเช็คดูก็ได้ครับว่าเป็นที่ไหน ถ้าเป็นที่หน้าคลัชท์ ก็ให้เขาปรับตั้งเลยครับ ไม่กี่ร้อยบาทเอง แต่บางทีอู่ไม่อยากเสียเวลามาทำให้เลยจะยุเราเปลี่ยนทั้งคลัชท์ครับ

รุ่นนี้หน้าครัช จะเริ่มมีปัญหากันที่ช่วง 1 แสนโล ไปแล้วหากสบายใจก็เข้า 0 หรือทำร้านข้างนอกก็มีร้านดีๆหลายร้าน ตามกระทู้เก่าๆมีเพื่อนๆ แนะนำไว้

ผมเองเคลมได้ตอน 1แสนโลครับ

เป็นเหมือนกันครับ คาดว่าคลัสคอมแอร์เสีย ท่านใดสนใจไปกะผมบ้าง 3500 ที่สุรเดชโชคชัยแอร์ วิภาวดี16 

ครั้งก่อนแอร์จู่ๆก็เป็นลมนานเป็นครึ่งชั่วโมง แล้วก็เย็นขึ้นมาเอง หลังจากนั้นก็เย็นปกติ มาวันนี้ เป็นอีกล่ะ เย็นๆก็เป็นลมร้อนเฉยเลย สงสัยคงได้เวลาสิ้นบุญมันล่ะ คงได้ไปที่สุรเดชแอร์ วิภาวดี16 เคยคุยไว้คงเป็นคลัสคอมแอร์ ราวๆ3500 โทรไปถามของศูนย์ เกือบหมื่น เหอๆ ฟันไรเยอะปานนั้น

http://www.civicfdth...howtopic=100711

http://www.civicesgr...orum/topic31894

http://www.civicesgr.../forum/topic603

ไปทำแอร์ร้านพี่เดช รถ Honda มา 2 คันแล้ว  ราคาไม่แรงครับ

ความรู้สึกหลังทำเสร็จ = ทำไมมันหนาวจัง!!

เปลี่ยนมาล่ะครับ คลัสคอมแอร์ ที่สุรเดชแอร์ วิภาวดี16 งานดีมาก พูดจาดีมาก อธิบายหลายๆคำถามได้ชัดเจนครับ ค่าเสียหาย 3500 +ฟิลอะไรซักอย่างเกี่ยวกับแอร์อีก200 รวม 3700 บาท      

ไกลบ้านหน่อย แต่ไปแล้วจบ ก็โอเคครับ (คุยกะศูนย์แถวบ้านทั้งหมดประมาณ9500 แพงไรปานนั้น)

เปลี่ยนมาล่ะครับ คลัสคอมแอร์ ที่สุรเดชแอร์ วิภาวดี16 งานดีมาก พูดจาดีมาก อธิบายหลายๆคำถามได้ชัดเจนครับ ค่าเสียหาย 3500 +ฟิลอะไรซักอย่างเกี่ยวกับแอร์อีก200 รวม 3700 บาท      

ไกลบ้านหน่อย แต่ไปแล้วจบ ก็โอเคครับ (คุยกะศูนย์แถวบ้านทั้งหมดประมาณ9500 แพงไรปานนั้น)

เป็นรายการต่อไปที่จะต้องเช็คครับ ช่วงนี้ เป็นพร้อมๆกันหลายจุด ปั๊มเพาเวอร์ แอร์ โช๊ค ช่วงล่าง ค่าใช้จ่ายเพียบ  :(

แอร์ไม่เย็นตอนช่วงรถติดๆนานๆ รถวิ่งมาประมาณสามปีกว่า แสนโล ไปเช็คอาการมาแล้ว เคลมได้ แต่ ดันไม่ มีอะไหล่ ต้องรอแบบไม่มีกำหนด...ฮ่อ! เซ้ง..

แอร์ไม่เย็นตอนช่วงรถติดๆนานๆ รถวิ่งมาประมาณสามปีกว่า แสนโล ไปเช็คอาการมาแล้ว เคลมได้ แต่ ดันไม่ มีอะไหล่ ต้องรอแบบไม่มีกำหนด...ฮ่อ! เซ้ง..

เอ ทำไมไม่มีอะไหล่หว่า ผมเพิ่งเคลมไปเมื่อวานนี้เองครับ

เอ ทำไมไม่มีอะไหล่หว่า ผมเพิ่งเคลมไปเมื่อวานนี้เองครับ

ศูนย์ไหนเหรอครับ  ผมเคลมศูนย์สุวรรณภูมิ ผมก็งงๆเค้าบอกไม่มี ผมก็ถามว่าเมื่อไรมา คำตอบคือ ไม่มีกำหนดอีก เอ้า!!แล้ว งี้ ให้เราต้องทนรับกร่ำ ขับรถแอร์ไม่เย็น ไปเรื่อยๆซ่ะงั้น

ศูนย์ไหนเหรอครับ  ผมเคลมศูนย์สุวรรณภูมิ ผมก็งงๆเค้าบอกไม่มี ผมก็ถามว่าเมื่อไรมา คำตอบคือ ไม่มีกำหนดอีก เอ้า!!แล้ว งี้ ให้เราต้องทนรับกร่ำ ขับรถแอร์ไม่เย็น ไปเรื่อยๆซ่ะงั้น

ผมเคลมพระราม 3 ครับ

ผมพึ่งเป็นเมื่อวานครับ รถติดแถวพัทยาครึ่งชั่วโมง อยู่ดีมีแต่ลมร้อนออกมา ลองเปิดปิดไม่หาย ต้องเปิดกะจกวิ่ง สักพักลองเปิดใหม่กลับมาเย็นเหมือนเดิม รถ 2008 ไมล์ 120,000 กม ยังสามารถเครมได้ไหม มีใครเคยเคลมที่ศูนย์ศรีราชาไหมครับ เครมได้ไหม รถออกศูนย์ชลบุรี (ไกลบ้าน)

ผมพึ่งเป็นเมื่อวานครับ รถติดแถวพัทยาครึ่งชั่วโมง อยู่ดีมีแต่ลมร้อนออกมา ลองเปิดปิดไม่หาย ต้องเปิดกะจกวิ่ง สักพักลองเปิดใหม่กลับมาเย็นเหมือนเดิม รถ 2008 ไมล์ 120,000 กม ยังสามารถเครมได้ไหม มีใครเคยเคลมที่ศูนย์ศรีราชาไหมครับ เครมได้ไหม รถออกศูนย์ชลบุรี (ไกลบ้าน)

ปีเดียวกัน วิ่งน้อยกว่าผมอีก เคลมได้ครับ เข้าไปติดต่อศูนย์เลย

• 2 weeks later...

เก็บข้อมูลเอาเข้า 0บ้างครับ เริ่มเป็นระยะๆเย็นตอนเปิดทีแรก ซักพัก ร้อนเหงือตกครับ ปี08 -94000++โล ครับ

• 5 weeks later...

ผมเอาเข้าศูนย์ฯ บางนา ... แจ้งอาการว่า แอร์เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง

ศูนย์ฯ บอกว่า น้ำยาแอร์หมด ต้องล้างแอร์, ไล่เช็คระบบแอร์ใหม่ และเติมน้ำยาแอร์

ผมเลยถามว่า น่าจะเป็นที่ คลัตช์คอมแอร์ ด้วยหรือป่าว เห็นว่ามีขยายเวลารับประกัน

ศูนย์ฯ บอกว่า .... ใช่ครับ ขยายเวลารับประกันจริง แต่เฉพาะเครื่อง 1.8 นะครับ  รถพี่ เครื่อง 2.0 ไม่ได้ขยายเวลาครับ

สรุป .... ผม ถอยกรูด กลับบ้าน แทบม่ายทันนน

เฮ้อออออ

ผมเอาเข้าศูนย์ฯ บางนา ... แจ้งอาการว่า แอร์เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง

ศูนย์ฯ บอกว่า น้ำยาแอร์หมด ต้องล้างแอร์, ไล่เช็คระบบแอร์ใหม่ และเติมน้ำยาแอร์

ผมเลยถามว่า น่าจะเป็นที่ คลัตช์คอมแอร์ ด้วยหรือป่าว เห็นว่ามีขยายเวลารับประกัน

ศูนย์ฯ บอกว่า .... ใช่ครับ ขยายเวลารับประกันจริง แต่เฉพาะเครื่อง 1.8 นะครับ  รถพี่ เครื่อง 2.0 ไม่ได้ขยายเวลาครับ

สรุป .... ผม ถอยกรูด กลับบ้าน แทบม่ายทันนน

เฮ้อออออ

ต้องรีบถอยเหมือนกันครับ เจอแบบนี้ 

สรุปคือ เคลมได้เฉพาะ 1.8 ใช่ไหม ครับ

2.0 เคลม ไม่ได้ หรอคับ

รบกวน ใครก้อได้ ช่วยยืนยันผมที

ว่าผมไม่ได้โดนศูนย์ฯ หลอก !!!

ผมเป็นตอน. 160,000

เปลี่ยนหน้าครัช ไปแล้วครับ

ตอนนี้ ก็เย็นปกติครับ

• 1 year later...

ได้อ่านจากกระทู้ด้านบนแล้วผมไม่กล้าไปศูนย์เลยครับ เลยศึกษาและได้รับคำแนะนำให้ไปร้าน เตี้ยเชอร์วิสที่ จ.อุบลราชธานี ร้านบริการและให้คำแนะนำดีมากคับ ค่าเปลี่ยนครัชคอมแอร์3,500 บาท ล้างแอร์เปลี่ยนไส้กรอง2000บาทเฮียแกลดให้500 เหลือ1500 มีหนังสือรับประกันให้ 1ปีมีปัญหานำรถเข้าไปทำทที่ร้านได้เลยครับ รวมจ่าย 5000 กลับีีมาเย็นฉ่ำเหมือนเดิมคับ ปล.ถ้าผมไม่ล้างแอร์ก้3500 เย็นเหมือนกัน อิอิ

เป็นแล้วเหมือนกัน วันนี้รถติดทำไมมีแต่ลมร้อน T T

วิ่ง 170,000 จะครบ 6 ปีแล้ว เดือนหน้า

แบบนี้ เครมไม่ได้แล้วช่ายไหมคับ

ร้านเดียวกับผมเลย 

ตั้งแต่คันเก่งก็ไปที่นี่ จบ เลยจิง ๆ