Jump to content

เคยฝันว่ารถหายกันบ้างไหม

Recommended Posts

กระทู้นี้ไม่มีสาระนะครับ บอกไว้ก่อน

เพื่อนๆเคยฝันว่ารถหาย โดนขโมย หรือเกิดเหตุที่ทำให้ใจเสียกันบ้างมั้ย

ผมฝันว่ารถหายมาหลายครั้งแล้ว สดๆร้อนๆก็พึ่งฝันมะคืนนี้เอง

ฝันว่าจอดอยู่หน้าบ้านตัวเองนี่แหละ พอจะขับออกไปข้างนอก รถหายไปสะงั้น

ก็เลยลองกดรีโมทเรียกหารถดู ก็ได้ยินเสียงอยู่ไกลๆ กดไปเดินตามเสียงไป

จนไปเจออยู่หลังป้อมตำรวจสะด้วย แต่....มันกลายเป็นซากไปแล้ว

ชิ้นส่วนทั้งหมดโดนงัดแงะออกไปหมดเลย เครื่องเอย ไฟเลี้ยว พวงมาลัย

หายเกลี้ยง (แต่ดันกดรีโมทมีเสียงให้ตามมาเจอได้สะงั้น) เห็นแล้วลมแทบจับ

สะดุ้งตื่นขึ้นมา เสียวแว้บ ใจหาย วิ่งไปดูรถก่อนเลย

รถยังอยู่ เฮ้อ...ฝันไร้สาระจริงๆ นอนต่อดีกว่า

กระทู้นี้ก็แค่อยากระบาย ความฝันเพ้อเจ้อไปตามเรื่อง

ส่วนเพื่อนๆที่เคยฝันแบบนี้ เอามาระบายให้ฟังบ้างก็ได้นะครับ

ไม่ถูกใจท่านใดก็ขออภัยนะครับ ก็ผมบอกแล้วงัยว่า

กระทู้นี้มันไม่มีสาระ

เคยฝันว่าถอยรถ แล้วเลยตกถนนไปลงคลอง ทั้งคัน ก็เลยโทรเรียกประกันมา

สรุปประกันใจดีให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ เลยบอกประกันว่าจะเอา K20A เดี๋ยว + ตังเอง ฮ่าๆๆๆๆ

เหมือนจะฝันร้าย แต่พอตื่นกับเสียใจ น่าจะฝันจนวางเครื่องเสร็จ T..T

:)

เป็นบ่อยเลยแหละครับพี่ เพราะรถไม่ได้จอดในบ้านด้วย ฝากลานจอดเป็นรายเดือน บางทีฝันสะดุ้งตื่นตี 2-3 ผมยังเดินไปดูรถเลยพี่ 5555

เคยเหมือนกันครับ ตื่นมาเหงื่อแตกรรีบดูรถก่อนเหมือนกันครับ

เคยฝันว่า...

กุญแจรถหาย..!!  ก็เหวอจะแย่ แว้ว อ่าาาา.. :o

ในฝัน... นั่งเฝ้ารถอยู่ยังงั้นแหละ เพราะกลัวรถหาย 555...
:P 

เคยฝันว่ารถโดนชน ตอนตื่นก็ไม่คิดไร ขับรถไปงานที่เมืองทองโดนหกล้อชนเฉยเลย เป็นเหตุการณ์คล้ายๆกับที่ฝันเลย ต่างแค่ในฝันรถที่ชนหนี

ผมไม่เคยฝันว่ารถหาย (มีแต่เกือบหายจริงๆ 555 )

แต่เคยฝันว่า รถจอดอยู่เฉยๆ แล้วโดนชน สภาพรถบี้แบน 

สะดุ้งตื่นมา เหงื่อแตกซิด 

เคยฝันว่ารถหาย เดินหาจนเหนื่อย

เคยฝันว่ารถโดนคลื่นน้ำพัดลอยไปต่อหน้า

เคยฝันว่าอยู่ดีๆพวงมาลัยย้ายมาอยู่ทางซ้าย

เคยฝันว่ารถบินได้

ก่อนนอนจะไม่กินเยอะล่ะ :D  :D :D  

:0100:

ผมเคยฝันว่า รถแบตหมดครับ อยู่ที่ไหนไม่รู้ คิดได้ว่าในรถมีน้ำกลั่น ผมเลยเอามาเติมๆๆๆ แล้วก้อสะดุ้งตื่น 5555

ผมเคยอีกฝันนึงว่า จอดรถข้างถนน ไม่ได้ดับเครื่อง แล้วลงมายืนคุยกับเพื่อน

พอจะเดินกลับไปที่รถ ดันมีคนมาช่วยขับออกไปสะงั้น ต่อหน้าต่อตาเลย

กินอิ่มก่อนนอนอีกแน่ๆเลย

ฝันว่าถอยชนค่ะ  เลยซื้อหวย 555+ เกี่ยวกันไหมเนี่ย

ฝันว่าถอยชนค่ะ  เลยซื้อหวย 555+ เกี่ยวกันไหมเนี่ย

ถูกมั๊ยครับพี่อ้อ ถ้าถูกวันหลังฝันอีกมาบอกกันมั่งนะครับ :0212:

ใช่ครับ ผมเคยฝันว่ารถหาย พอเล่าให้แม่ฟัง เท่านั้นแหละ คุณนายแกก็สั่งซื้อเลขทันที ทั้งบนดินใต้ดิน พอหวยออกมา ไม่ถูก ยังมีบอกว่า หายเท่ากับ ศูนย์ น่าจะซื้อ ศูนย์ด้วยซะงั้น 555