Jump to content

ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนฝากระโปรงหน้าคาร์บอนครับ

Recommended Posts

ตอนนี้มีโครงการณ์เปลี่ยนฝากระโปรงหน้า เป็นคาร์บอน เลยเข้าไปดูในห้องซื้อ-ขาย ก็มีอยู่หลายร้านพอสมควร เลยเกิดอาการลังเล ว่าจะซื้อของร้านไหนดี เพราะแต่ละร้านราคาก็จะต่างกันมากบ้าง น้อยบ้าง เลยอยากขอคำแนะนำ จากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยใข้บริการของร้านต่างๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าที่เคยไปใช้บริการมาเป็นอย่างไรบ้าง ทั้งในส่วนของสินค้า บริการ ความเอาใจใส่ และความรับผิดชอบ จะได้ช่วยเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

ตอนนี้สนใจเป็นฝา ทรง J's หรือ Type R เลยอยากรู้ว่า ตัวฝาถ้าที่ได้มา ต้องเช็คความเรียบร้อยตรงไหนบ้าง หรือ ควรมีอะไรให้มาพร้อมกับตัวฝาบ้าง เช่นรางน้ำ หรืออย่างอื่นอีก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ (ถ้าใครมีประสบการณ์ไม่ประทับใจ แล้วไม่อยาก Post ออกสื่อ PM มาก็ได้นะครับ)

มาแล้วโปรเจคใหม่ หล่อเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ คุณอ้น

ส่วนเรื่องคำแนะนำรอผู้มีประสบการณ์ที่ผ่านงานมาเยอะกว่าผมดีกว่าครับ เพราะผมก็เพิ่งจะได้ฝานี้เป็นฝาแรก อาจให้คำแนะนำผิดๆไป

ยังไงก็ขอให้ได้ของไวๆ งานเนียนๆ นะครับ

มาแล้วโปรเจคใหม่ หล่อเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ คุณอ้น

ส่วนเรื่องคำแนะนำรอผู้มีประสบการณ์ที่ผ่านงานมาเยอะกว่าผมดีกว่าครับ เพราะผมก็เพิ่งจะได้ฝานี้เป็นฝาแรก อาจให้คำแนะนำผิดๆไป

ยังไงก็ขอให้ได้ของไวๆ งานเนียนๆ นะครับ

ขอบคุณครับ คุณยุด ยังรอคำแนะนำจากเพื่อนๆอยู่นะครับ

ผมใช้ฝา J's คาร์บอนงานพี่ตี๋อยู่ครับ ใช้มาจะสองปีแล้วยังหล่ออยู่

วิธีดูฝา

1.ใส่แล้วไม่โก่ง คือฝาแนบตามแนวตัวถังรถ

2.ดูกลอนล็อคดีๆต้องแข็งแรงไม่งั้นปลิวได้

3.ดูส่วนผิวฝาดูว่าเรียบไหม ขัดมาดีหรือเปล่า

ปล.ตอนใส่อย่าลืมตั้งขอล็อคด้วยนะครับ

ฝาที่ดี ไม่ต้องใส่กร๊ิปล็อค ก็ไม่ปลิวครับ

ที่สำคัญดูกระดูกงูดีๆ (รู้แค่นี้แหละ)

กระดูกงูคืออะไรเหรอครับ

กระดูกงูคืออะไรเหรอครับ

กระดูกงู คือ โครงที่อยู่ใต้ฝากระโปรงอ่ะครับ ที่เป็ฯโครงเส้นๆอ่ะครับ

ของผมใส่ Type R เรียบๆ ตอนใส่ก็ดูความแนบ แล้วก็ลายผ้า ที่สำคัญที่สุดก็คือการล็อคเหมือนที่คนอื่นๆว่า

ของผมค่อนข้างล๊อคแน่นใช้ได้ แต่เวลากดปิดจะยากหน่อย ต้องรู้จุดที่ต้องกดลงไป

กระดูกงู คือ โครงที่อยู่ใต้ฝากระโปรงอ่ะครับ ที่เป็ฯโครงเส้นๆอ่ะครับ

โทษนะครับ ถามเยอะ เพราะไม่รู้จริงๆ กระดูกงูที่ดี ต้องมีลักษณะยังไง ทำจากวัสดุอะไรครับ พอจะมีรูปปลากรอบไหมครับ