Jump to content

มีเรื่องมาแบ่งปันเล่าให้ฟังครับ

Recommended Posts

พอดีผมได้ติดชุดล็อคเบรก ล็อคคันเร่ง และตัดสตาร์ทของ D-Plus

ไว้ตั้งแต่ปี 2008 เนื่องจากเว็บเก่ามีการนำข้อมูลมาแบ่งปันในช่วงนั้น

พอดีวันนี้เอารถไปซ่อมเรื่องสตาร์ทแล้วเงียบ ช่างบอกว่าเกิดจากสวิทช์

เบรกเสียต้องเปลี่ยนแต่เนื่องจากติดชุดล็อคดังกล่าว เพราะไม่มีประแจ

สำหรับถอดจึงทำให้ผมต้องนำรถไปถอดออกที่ร้านที่ผมติดตั้ง แล้วจาก

นั้นเมื่อซ่อมเสร็จก็ต้องนำไปติดตั้งอีกครั้ง จีงนำมาบอกครับว่าถ้าติดชุด

ล็อคพวกนี้แล้ว เวลาเข้าศูนย์ฮอนด้าช่างจะถอดออกเองไม่ได้นะครับ ...

(ห้วนไปป่ะ เล่าไม่เก่ง 555+)

ง่ะ รถผมก็ติดอยู่ ถ้ามีปัญหาคงต้องวิ่งหาร้านแล้ว ซิเนี่ยะ :blink:

เอ่อ ใช้เหมือนกันครับ อีตอนไปติดก็เห็นเค้ามุดๆ ก้มๆ มองไม่ค่อยเห็น เลยไม่ได้ดูว่าน๊อตมันต้องใช้ประแจเฉพาะ

เพิ่งทราบนี่แหละครับ

แล้วอีกยี่ห้อ ที่เป็นสีส้มๆนี่ไม่ทราบว่าเป็นลักษณะนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ติดมาเหมือนกันครับ...แต่เป็นล็อคเทค ไม่รู้ต้องทำเหมือนกันหรือเปล่า

พอดีผมได้ติดชุดล็อคเบรก ล็อคคันเร่ง และตัดสตาร์ทของ D-Plus

ไว้ตั้งแต่ปี 2008 เนื่องจากเว็บเก่ามีการนำข้อมูลมาแบ่งปันในช่วงนั้น

พอดีวันนี้เอารถไปซ่อมเรื่องสตาร์ทแล้วเงียบ ช่างบอกว่าเกิดจากสวิทช์

เบรกเสียต้องเปลี่ยนแต่เนื่องจากติดชุดล็อคดังกล่าว เพราะไม่มีประแจ

สำหรับถอดจึงทำให้ผมต้องนำรถไปถอดออกที่ร้านที่ผมติดตั้ง แล้วจาก

นั้นเมื่อซ่อมเสร็จก็ต้องนำไปติดตั้งอีกครั้ง จีงนำมาบอกครับว่าถ้าติดชุด

ล็อคพวกนี้แล้ว เวลาเข้าศูนย์ฮอนด้าช่างจะถอดออกเองไม่ได้นะครับ ...

(ห้วนไปป่ะ เล่าไม่เก่ง 555+)

ทำไมรถปี 2008 ถึงมีปัญหาเรื่องสวิทเบรค

ปรกติเจ้าตัวนี้มีปัญหาเฉพาะปี 2006-2007 แค่นั้นเองนีหว่า.. :0113:

D-Plus ติดมา 4 ปีแล้วครับ ส่วนร้านที่ติดตั้งตรง D-TAC ศรีนครินทร์ ก็ปิดไปแล้วซะด้วย