Jump to content

สอบถามแนวทางการแต่งเจ้า FD ครับ

Recommended Posts

รถผม skirt รอบคัน เป็น Modulo แท้ ครับ แต่ยังไม่ได้ใส่หางหลัง ระหว่างดักเทล กะ หาง Type r อย่างไหนดีครับ

เพื่อนๆ พี่ ในคลับช่วย comment ให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

โมดูโล่ ออกแนวเรียบๆ ดูผู้ใหญ่ๆ หน่อยๆ คอนเสปคงเป็นตูดเป็ดมั่งครับ แต่เหนื่อสิ่งอื่นขึ้นอยู่ตามแต่พี่จะชอบเลยครับ สามารถผสมกันได้

เป็น Modulo แท้ คิดว่าน่าจะใช้ไปยาวๆคงไม่เปลี่ยนรอบคันเป็นชุดอื่น

แนะนำเป็นตูดเป็ดน้อยแบบไม่ต้องเจาะรถครับ.....หล่อขึ้นแล้วก็ไม่ต้องเจาะรถด้วยครับ :0048:

ขอบคุณครับสำหรับ comment ทุกท่านครับ ผมก้อยังไม่เคยเห็น FD ที่ใส่ skirt modulo ใส่หาง Type R เลยครับ

เลยคิดว่าใส่แล้วมันจะไม่เข้ากันหรือป่าว ดูตลกหรือป่าว :)

รถผม skirt รอบคัน เป็น Modulo แท้ ครับ แต่ยังไม่ได้ใส่หางหลัง ระหว่างดักเทล กะ หาง Type r อย่างไหนดีครับ

เพื่อนๆ พี่ ในคลับช่วย comment ให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

ถ้ามาแนวนี้ผมว่าเดิมสวยกว่าครับ แบบไม่มีหาง ถ้าไปใส่หาง TR จะดูตลกไปเลย

(ขออภัยที่มาแบบโค้งๆ)...แต่ถ้าดักเทลก็พอไปกันใด้ครับ

ถ้ามาแนวนี้ผมว่าเดิมสวยกว่าครับ แบบไม่มีหาง ถ้าไปใส่หาง TR จะดูตลกไปเลย

(ขออภัยที่มาแบบโค้งๆ)...แต่ถ้าดักเทลก็พอไปกันใด้ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Mugen รอบคัน (เทียม) + หางเป็ด แม๊ค 17 ก้านบางๆ โครเมี่ยม คาร์ลิปเปอร์ Brembo สีเหลือง ไม่โหลด เพราะเตี้ยอยู่แล้ว ขูดประจำ

แล้วแต่ชอบ แต่ผมเคยเห็น Modulo รอบคัน ใส่หาง Type-R ไม่ก็ Mugen มาแล้ว

ก็ดูแปลกๆดี แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไร

สอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้าชุดแต่งรอบคันเป็น Modulo ใส่หาง Ducktail แต่เปลี่ยนกันชนท้ายเป็น Type R เพื่อนๆ พี่ๆ ในคลับ ช่วย comment หน่อยครับ :)

สงสัยอยากจะแนว type r จริงๆซะแล้ว

นั้นจัดให้ครบรอบคัน+หางหลังไปเลยครับ

ปล.ถ้าเปลี่ยนกันชนหลังอย่างเดียวยังไงก็ต้องเปลี่ยนท่อด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าท่อเดิมคือท่อโมดูโล่ด้วยหรือเป่าครับ

สงสัยอยากจะแนว type r จริงๆซะแล้ว

นั้นจัดให้ครบรอบคัน+หางหลังไปเลยครับ

ปล.ถ้าเปลี่ยนกันชนหลังอย่างเดียวยังไงก็ต้องเปลี่ยนท่อด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าท่อเดิมคือท่อโมดูโล่ด้วยหรือเป่าครับ

อยากจะจัดเต็มอยู่เหมือนกันครับ ! ขอบคุณครับ ผมเพิ่งทราบครับว่าต้องเปลี่ยนท่อด้วยใช้งบเยอะเหมือนกันนะครับ ;)

ถ้ามาแนว Modulo ก็เป็นตูดเป็ดก็เรียบๆดีครับ แต่ถ้าอยากดูซิ่งๆหน่อยก็ Type R รอบคันเลยครับ

ถ้ามาแนว Modulo ก็เป็นตูดเป็ดก็เรียบๆดีครับ แต่ถ้าอยากดูซิ่งๆหน่อยก็ Type R รอบคันเลยครับ

เห็นด้วยคร้าบ

ความเห็นนะครับ "Type R" ทั้งคันครับหล่อจบ!!!

จะแท้หรือก๊อปก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ

ปล.ผมเคยลองแบบผสมชุดแต่งหรือเปลี่ยนแค่บางชิ้นแล้วยังไงก็ต้องเบื่อ

เพราะมันยังไม่สวยลงตัวรู้งี้จ่ายแพงทีเดียวจบตั้งแต่แรก :)