Jump to content

รบกวนสอบถามเรื่องสเปกล้อ 18 8.5 +30 จะติดไหมครับ

Recommended Posts

ของผม ขอบ18 กว้าง8 ออฟ 40 ยาง 225 40 18 ถ้าตอนเป็นโช้คเดิมติดข้างหน้าเล็กน้อย

จากสเปคที่ว่ามาผมคิดว่าน่าจะติดครับ รอท่านอื่นมาเเนะนำนะครับ

ไม่รอดคับ 225/40 ก้อไม่รอด ถ้าเป็น 17“ ประกบกับโช๊คแข็งๆอย่างโช๊ค Type-R ยังพอไหว

แต่ถ้าเป็น 18“ เหนื่อยแน่คับ พับซุ้มก้อไม่รอด ด้านหน้าถ้าใส่แก้ม Type-R พอได้คับ แต่ด้านหลังเกินเยียวยา นอกจากดึงโป่งไปเลย

คู่หน้า 18*9 off 35 ยาง 235/40R18 shock ab FD2 เบียดซุ้มตอนจั๊มเนินแรงๆ

คู่หลัง 18*9 off 29 ยาง 235/40R18 shock ab FD2 พับซุ้มเจียร์ขอบกันชนหลังแต่ยังติดตอนยุบตัวเยอะๆ

แต่วิ่งทางเรียบทั่วไปใช้งานได้ตามปกติครับ

ของผม 18 x 8.5 off 40  

ยาง 225 40 R18 ทั้ง 4 ล้อ

สปริงโหลด หน้าลง 2.5 ซม. หลังลง 1.5 ซม.

Shock เดิมอัดน้ำมัน 

จัํมเนิน แรงๆ จะเบียดซุ้มล้อหน้า ดังฝืดๆ 
แต่ วิ่งทางทั่วไปใช้งานได้ตามปกติครับ

อีกนิดครับ ถ้าคิดจะเล่นล้อตระกูล RE CE TE ขอบ 18 ขอแนะนำประมาณนี้นะครับ

หน้าสัก 8.5" +40 ถึง 47 สำหรับแก้มเดิมบ้านเรา แต่ถ้ามีแผนจะจัดแก้มไทป์อาร์ ก็หาสัก +30 ได้เลยครับ

ส่วนด้านหลัง หาสัก 8.5" +44 ถึง 47 จะเต็มพอดี เฉียดซุ้มแบบฉิวๆ 

ถ้าคิดจะเล่นแท้แล้ว แนะนำล้อกว้างเท่ากันทั้ง 4 ลูกนะครับ เวลาสลับยางจะได้ไม่ต้องแกะยาง สลับทั้งล้อไปเลย ไม่ต้องมานั่งลุ้นล้อเป็นรอยตอนถอด-ใส่ อีกด้วย

ขอบคุณมากเลยครับสำหรับข้อมูลดีๆ     รบกวนขอคำแนะนำร้านจำหน่ายล้อแท้มือสอง หน่อยครับ หา RE30 สีBR(ทองไหม้)  ขอบคุณครับ

ขอถามต่อหน่อยครับ ถ้าขอบ 17x7.5 +30 หน้า-หลัง แก้มเดิม+โช๊ค Type R จะติดมั๊ยครับ

ขอถามต่อหน่อยครับ ถ้าขอบ 17x7.5 +30 หน้า-หลัง แก้มเดิม+โช๊ค Type R จะติดมั๊ยครับ

ไม่น่าจะติดครับคุณเติร์ก   ผม 17x8  +33  ยาง215/45/17  โช้คเดิม+สปริงโหลดเขียว ยังผ่านเลยครับ

ผมล้อหลัง 235/40/18x9 โช้คสตรัทH-Drive ปรับแข็ง F16 R16 นิ้วสอดได้1นิ้วมือ เคยติดนิดๆตอนยังไม่ใส่โช้ค ตอนนี้ไม่ติดเลยสักนิด นั่งหลังสามคนยังไม่ติดเลย งง อยู่ว่าทำไมไม่ติด