Jump to content

เปลี่ยนกระจกหน้าราคาเท่าไรครับ

Recommended Posts

เมื่อเย็นวันนี้เอารถไปจอดไว้ข้างบ้านแฟน ที่หมูบ้านพฤษา21 บางใหญ่  คือปกติไปจอดทุกวันไม่เคยมีปัญหา วันนี้จอดไว้ตอน 18.00 แล้วฝนตก กลับออกมาจากบ้าน 23.00 กระจกหน้า มีลอยรร้าวเป็นวงขนาดเท่าผลส้ม ด้านฝั่งคนนั่ง ที่ติดกับกำแพงรั้ว เซงมากครับ ไม่รุ้ว่าอะไรหล่นใส่ รึมีคนตั้งใจทุบ

ถ้าเปลี่ยนกระจกบานหน้ามีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

มีประกันอยู่ก็เคลมไปครับ ดูจากรอยแล้วบอกประกันว่าวิ่งใต้สะพานข้ามแยกหรือใต้ทางต่างระดับที่ไหนก็ได้ซักแห่งนึงก่อนแล้วเหมือนหินหล่นใส่ ของผมบานที่สี่แล้วครับ

Edited by aae3039

ตามด้านบนเลยครับ

มีประกันอยู่เคลมไปเลยครับ ของผมวิ่งกรุงเทพ-ระยอง

โดนหินจากไหนไม่รู้ มาสองครั้งแล้วครับ. บอกประกันว่าหินกระเด็นมาโดนครับ

ถ้าหากจะเปลี่ยนเอง ราคาก็ประมาณนี้เลยครับที่ผมเคยเคลมมาครับ

แต่ราคาอาจมีปรับขึ้นนิดหน่อยนะครับ เพราะผมเคลมมานานแล้วน่ะครับ จขกท.  :D 

ยังไงถ้าเคลมประกันได้ เคลมดีกว่าครับตามที่พี่เอ๋ พี่โอ๊ตบอกเลยครับ

แจ้งเคลมประกันไปเลยครับตามท่านบนๆว่า เนื่องจากมันมีค่าฟิลม์อีนะครับ นอกจากกระจกเพราะต้องติดฟิลม์ด้วย 

ผมเปลี่ยนมาเมื่อปีที่แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ. ในส่วนแจ้งเคลม ต้องไปลงบันทึกประจำวันที่ สน ด้วยไม๊ครับ

ไม่ต้องแจ้งก็ได้ครับ แจ้งประกันตามที่พี่เอ๋บอกเลยครับ เพราะรอยใหญ่น่าดู ถัาแจ้งเด๋วเกรงว่าเรื่องมันจะยาวน่ะครับ กลัวจะกลายเป็นคดีอีก ^^

มีประกันอยู่ก็เคลมไปครับ ดูจากรอยแล้วบอกประกันว่าวิ่งใต้สะพานข้ามแยกหรือใต้ทางต่างระดับที่ไหนก็ได้ซักแห่งนึงก่อนแล้วเหมือนหินหล่นใส่ ของผมบานที่สี่แล้วครับ

Edited by devil_102

ประมาณ 7000 กว่าบาทได้ครับแต่ไม่รวมค่าฟิลม์ ของผมเข้าไปที่ศูนย์ Honda แล้วให้ ศูนย์ประสานกับประกันให้เลยครับเล่ารายละเอียดให้เจ้าหน้าที่ฟัง แล้วก็เซ็นเอกสารทิ้งไว้ :) ทิ้งรถไว้ประมาณ 2 วันเต็มๆ

ในกรณีประกันศูนย์ใช่ไม๊ครับ เหมือนของผม ศูนย์บอกให้เคลียร์กับทางประกันก่อนแล้วค้อยเข้าไป รึเฉพาะศูนย์ที่เค้าดิวกับประกัน

ในกรณีประกันศูนย์ใช่ไม๊ครับ เหมือนของผม ศูนย์บอกให้เคลียร์กับทางประกันก่อนแล้วค้อยเข้าไป รึเฉพาะศูนย์ที่เค้าดิวกับประกัน

ของผมศูนย์น่าจะดิวกับประกันนะครับ จะได้ไม่ต้องสำรองจ่าย ลองเชคกับประกันก่อนก็ได้ครับว่ามีอู่รึศูนย์ในเครือตรงไหนบ้าง แล้วนัดประกันไปเปิดใบเครมที่นั้นเลยก็ได้ครับ

ประมาณ 7000 กว่าบาทได้ครับแต่ไม่รวมค่าฟิลม์ ของผมเข้าไปที่ศูนย์ Honda แล้วให้ ศูนย์ประสานกับประกันให้เลยครับเล่ารายละเอียดให้เจ้าหน้าที่ฟัง แล้วก็เซ็นเอกสารทิ้งไว้ :) ทิ้งรถไว้ประมาณ 2 วันเต็มๆ

ใช่ครับราคาไม่รวมค่าฟิลม์ประมาณนี้ ในบิลมีค่าฟิลม์ตอนนั้น 2,400 บาทด้วย

ของผมศูนย์น่าจะดิวกับประกันนะครับ จะได้ไม่ต้องสำรองจ่าย ลองเชคกับประกันก่อนก็ได้ครับว่ามีอู่รึศูนย์ในเครือตรงไหนบ้าง แล้วนัดประกันไปเปิดใบเครมที่นั้นเลยก็ได้ครับ

ตามคุณ pluk บอกเลยครับ

ในกรณีที่ศูนย์มีการโคกับประกันที่เราทำไว้ ก็สามารถเปิดใบเคลมได้ที่ศูนย์เลยครับ ไม่ต้องไปแจ้งอะไรให้ยุ่งยาก

ลองโทรถามกับทางประกันว่า มีศูนย์ไหนระแวกที่เราสะดวก แล้วมีโคกับทางประกันบ้างน่ะครับ แต่ละศูนย์จะไม่เหมือนกัน

อย่างของผมตอนนั้นก็เปิดใบเคลมที่ศูนย์เลยครับ :D  :D  :D

กลับมาหล่อไวๆนะครับ  ^_^

ขอบคุณคราบบบ ถึงว่าประกันแจ้งให้เข้าศูนย์ปิ่นเกล้า.

แต่ศูนย์รัตนาธิเบศไกล้ มาก