Jump to content

H พวงมาลัยลอกแค่ไหน ถึง เคลมได้ครับ และกระจกมองหลัง มีรอยด้านหลัง เคลมยังไงได้ครับ

Recommended Posts

ใช้มา 2 ปียังไม่ถึงดี เลยครับ เริ่มลอกแล้ว 

ขนาดไม่เช็ด ไม่ถู ตรงนั้นแล้วนะครับ

ยังเหมือนจะลอกๆ ได้เลยครับ

จะเคลมได้ไหมครับ

และ ตรงกระจกมองหลัง ตรงขอบๆ มีอาการเหมือน ปรอทด้านหลังมันลอกๆ เป็นสนิม จะเคลมยังไงดีครับ

ศูนย์ที่ออกรถ บอกไม่ได้ เพราะเหมือนไปโดนน้ำยามา ครับ

งง ทำไมขอ ฮอนด้าเดี๋ยวนี้ คุณภาพร่วง จังครับ

H ลอก เคลมได้ครับ ลองเปลี่ยนศูนย์ดู ของผมเลยประกันมา 2 เดือนแล้วยังเคลม AIRBAG ให้ HONDA สาขา ศรีอยุธยา

ใช้มา 2 ปียังไม่ถึงดี เลยครับ เริ่มลอกแล้ว 

ขนาดไม่เช็ด ไม่ถู ตรงนั้นแล้วนะครับ

ยังเหมือนจะลอกๆ ได้เลยครับ

จะเคลมได้ไหมครับ

และ ตรงกระจกมองหลัง ตรงขอบๆ มีอาการเหมือน ปรอทด้านหลังมันลอกๆ เป็นสนิม จะเคลมยังไงดีครับ

ศูนย์ที่ออกรถ บอกไม่ได้ เพราะเหมือนไปโดนน้ำยามา ครับ

งง ทำไมขอ ฮอนด้าเดี๋ยวนี้ คุณภาพร่วง จังครับ

ของผม H เป็นรอยย่นมากกว่านี้นิดนึงครับ ผมเปลี่ยนไป 2 ครั้ง ยังไงซะก่อนครบ 3 ปี ก็แจ้งเคลมเลยครับ

ผมเคลมที่ศูนย์ดาวคะนองทั้ง 2 ครั้ง ไม่เห็นพนักงานรับรถพูดว่าอะไรอะครับ

ขับเข้าไปลองเคลม ได้เลยใช่ไหมครับ

ต่างศูนย์ก็ไม่เป็นไรใชไหมครับ

แต่ว่า พวกนี้เปลี่ยนนานไหมครับ

ขับเข้าไปลองเคลม ได้เลยใช่ไหมครับ

แต่ว่า พวกนี้เปลี่ยนนานไหมครับ

เคลมได้ทั่วประเทศเลยครับ ไม่จำเป็นต้องศูนย์(ดีลเลอร์)ที่เราออกรถ เพราะไม่มีประกันของดีลเลอร์อยู่แล้ว เป็นประกันคุณภาพของHonda ประเทศไทยครับ เพราะฉะนั้นเข้าที่ไหนก็เหมือนกันครับ

ใช้เวลาเปลี่ยนไม่นานครับ นอกจากจะเสียเวลารอคิว

เข้าไปทำเรื่องก่อนครับแล้วศูนย์ส่งเรื่องเบิกอะไหล่ แล้วเข้าไปเปลี่ยนอีกครั้งราคาเกือบหมื่นนะเพราะ Air Bag ผมออกที่ปราณบุรีครับเปลียนที่ศูนย์ดาวคะนองทั้ง 2 ครั้งเลยครับ

แผลพอได้ ลองเข้าไปคุย ก่อน 3 ปีเก็บให้หมด ตัว V ตรงที่กดปุ่มเพิ่มลดเสียงก็เคลมได้ ถ้ามันมีรอบถลอก

แผลพอได้ ลองเข้าไปคุย ก่อน 3 ปีเก็บให้หมด ตัว V ตรงที่กดปุ่มเพิ่มลดเสียงก็เคลมได้ ถ้ามันมีรอบถลอก

ใช่ครับตัวปรับระดับเสียงด้วย

ศูนย์ดาวคะนองตรงไหนครับ 

ใกล้ๆ เหมือนกันผมอยู่ท่าพระ เผื่อ ตรง บางกอกน้อย ไม่ยอม จะได้ขับเข้าไปลองเคลม ดูครับ

ปล ที่ดาวคะนองศูนย์ งานดีไหมครับ พวกช่าง และทำสีต่างๆ ครับ

ศูนย์ดาวคะนองตรงไหนครับ 

ใกล้ๆ เหมือนกันผมอยู่ท่าพระ เผื่อ ตรง บางกอกน้อย ไม่ยอม จะได้ขับเข้าไปลองเคลม ดูครับ

ปล ที่ดาวคะนองศูนย์ งานดีไหมครับ พวกช่าง และทำสีต่างๆ ครับ

ศูนย์ดาวคะนองอยู่ใกล้แยกบางปะแก้วครับ หากมาจากท่าพระ ผ่านตลาดดาวคะนอง และมาเจอแยกบางปะแก้ว อยู่ด้านขวามือครับ (แต่ U-Tern ไม่ได้นะครับ พี่ตัมชอบดักรอ และรถมาจากพระราม 2 เยอะมาก) ต้องไป U-Tern ตรงเส้นพระราม 2 เลยตลาดโอ๋เอ๋ไปนิดนึง หรือเลยสะพานลอยที่ 2 ครับ แล้วค่อยขับมาแล้วชิดซ้าย-เลี้ยวซ้าย 

มาเคลมได้เลยครับ พนักงานรับรถจะถ่ายรูป และทำเรื่องครับ  หากบางกอกน้อยไม่ยอมก็อ้างดาวคะนองได้เลยครับ

งานช่างผมว่าดีระดับหนึ่งครับ(ผมรู้จักช่างเลยช่วยให้ดูให้) งานสีต้องจองเกือบเดือนเลยละครับ คิวเต็มตลอดเลยละ เคสหนักๆก็ต้องรอถึงปีหน้าเลยครับ

อ่อ ขอบคุณครับ

ดูน่าจะไกลอยู่ ขอไปลองที่บางกอกน้อยก่อนครับ

หากไม่ได้ลองมาดูนะครับ ไกลหน่อยนึงแต่ประหยัดไป 9,XXX เลยนะครับ

ของผมตัว 1.8 i-vtec มันเป็นสนิม คราบดำๆ สนิมๆ ว่าจะเอาไปเครมอยู๋เหมือนกัน ไม่รู้เครมได้ป่าว จะครบ 3 ปี สิ้นปีนี้แล้ว ว่าจะไปเอา final เครมเลย