Jump to content

โดนเฉี่ยวชนเเล้วหนี

Recommended Posts

เมื่อเช้านี้ ผมโดนford ไม่fiesta ก็ focus เฉี่ยวชน ที่หน้าปากซอยเเปซิฟิก ถนนเศรษฐกิจ 1 เเล้วคู่กรณีหลบหนีจนผมไม่สามารถมองป้ายทะเบียนไว้ได้ทัน เซ็งเลยครับงานนี้ รถผมได้รับความเสียหาย ซุ้มล้อหลังขวาเเละกระจกมองข้างขวา เเล้งน้ำใจจริงๆคนสมัยนี้

ลองหาดูกล้องวงจรปิดแถวนั้นดูก่อนครับ

ขอบคุณครับ ผมโทรเรียกประกันมาออกใบเคลมเเล้วครับ เเค่เสียความรู้สึก ครับ

แนะนำให้ไปติดกล้องหน้ารถไว้จะได้ใช้เป็นหลักฐานเครมกับประกันได้ครับ ไม่แพงครับ รู้สึกว่าให้เวปเราก็มีขายนะครับ

สังคมเราแย่ลงทุกวันแล้วคับ กลับมาหล่อไวๆ คับ

ขอบคุณครับพี่

พวกชนแล้วหนีอย่างนี้ ต้องให้ลูกไปเคลียร์สถานเดียว อิอิ .. ลูกปื.....

อูยย !!!! ขอเเค่ใจเขาใจเราบ้างอะคับ นึกถึงถ้าโดนแบบผม เค้าจะคิดเช่นไร

ผมเคยโดนรถยนต์หน้ารถเขาเฉี่ยวประตูรถฝั่งคนขับเป็นรอยยาว แล้วหนีไป เค้าไม่่รุ้ตัวว่าชนรถผม  

แต่ผมจำทะเบียนรถได้ และบังเอินไปเจออีกครั้งครับ 

พอประกันมาทั้งสองฝ่าย ประกันคู่กรณีแก้ต่างที่สถานีตำรวจ ปรากฏว่า ผมกลายเป็นคนผิด

ผมก็ไม่ยอมสิครับ เลยให้จบง่ายสุดเป็นผิดทั้งคู่ไป ทั้งๆที่เค้าชนแล้วหนี

"ผมเลยจะบอกว่า ถ้าเกิดชนแล้วหนีให้จำทะเบียนกะรุ่นรถไว้ แล้วไปแจ้งความให้เร็วที่สุด แล้วก็ให้ตำรวจและประกันจัดการครับ ไม่อย่างนั้นอาจจะกลายเป็นฝ่ายผิดเองอย่างผม"

ผมเคยโดนรถยนต์หน้ารถเขาเฉี่ยวประตูรถฝั่งคนขับเป็นรอยยาว แล้วหนีไป เค้าไม่่รุ้ตัวว่าชนรถผม

แต่ผมจำทะเบียนรถได้ และบังเอินไปเจออีกครั้งครับ

พอประกันมาทั้งสองฝ่าย ประกันคู่กรณีแก้ต่างที่สถานีตำรวจ ปรากฏว่า ผมกลายเป็นคนผิด

ผมก็ไม่ยอมสิครับ เลยให้จบง่ายสุดเป็นผิดทั้งคู่ไป ทั้งๆที่เค้าชนแล้วหนี

"ผมเลยจะบอกว่า ถ้าเกิดชนแล้วหนีให้จำทะเบียนกะรุ่นรถไว้ แล้วไปแจ้งความให้เร็วที่สุด แล้วก็ให้ตำรวจและประกันจัดการครับ ไม่อย่างนั้นอาจจะกลายเป็นฝ่ายผิดเองอย่างผม"

ขอบคุณครับ